Hướng dẫn : Flash dead phone USB by Phoenix

virutmobile
7/1/2010 6:27Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này mình làm vài chục lần rồi, chưa thấy lỗi gì hết
tùy từng máy thôi. CÓ những máy lên thì dễ mà xuống thì khó. Còn có những con flash cháy máy tính nhưng điện thoại ko dead như 6300 đấy
Mình thử bằng cách này để cứu em n8 nhưng không được nó báo lỗi thế này The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F141 - Flash: Boot rom was not detected after phone boot up. Unable to start flashing.
May quá mình cứu được con N8 rồi.Thank chủ thớt.làm đến lần thứ 5 mới được
nếu ko được thì xem lại nơi bạn đặt các file của fw đã chuẩn chưa. Mà nếu chỉ cook fw thôi thì nên flash từng phần. Còn lỗi ở trên ko khắc phục được thì flash dead = jaf. Đôi khi phoenix hơi kén chọn 😁
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
cảm ơn bác, em cứu được con C6 rồi
Máy thằng bạn nhờ em hack hộ nhưng k hiểu sao nó lại dead phone, may làm theo cách này mình cứu đc
sao ở phần Open Product mình kiếm nokia 6700s không có nhỉ. chỉ thấy mỗi nokia 6700 classic thui/....?:mad:
bạn ơi mình chạy con x3-00 ( xai pin thì lên màng hình + đầy pin) <<== cái bịnh này hình như là die phone khi mình vạy phoenix thì nó báo như vậy nè
No connection to phone. Cannot start mode change for phone mode before flashing. làm sao giờ help me lính mới
Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm, nhờ cách của bạn mà mình cứu đc con c5 hack hỏng, hè, giờ thì không sợ gì nữa rồi!
cam on ban nha! cuoi cung cung cahy lai dc phan mem!:inlove:
I love Java
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất cảm ơn bài viết của bạn. Mình mò mẫm nguyên 1 đêm k ngủ thấy được 2 yếu tố cần thiết:
1 - Phải cài phiên bản mới nhất của Phoenix tại đây
2 - Bước này của bạn là k đúng

Không phải chọn NO CONNECTTION mà chọn theo đúng kết nối của bạn. Ví dụ của mình là: USB1 - RM-436 (xem ảnh bên dưới)

Xong, bạn mới thực hiện các bước tiếp theo như hướng dẫn.

Mình mới vừa chạy lại phần mềm điện Nokia 7210 supernova của mình chiều nay 14h22m (04-04-2011) và thành công mỹ mãn 😁

Đây là toàn bộ quá trình update của mình:
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho mình nick yahoo mình hỏi tí dc ko,mình cũng dùng 7210c mà ko làm đc
frzn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cuối cùng cũng làm được mặc dù trong quá trình flash xảy ra rất nhiều lỗi nhưng k hiểu sao lúc sau thử bật lên thì lại được may quá 😔 Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều 😁
Bác ơi. cái phonix của em nó chỉ có RM-561 thui. hjx. làm sao để có RM cho 2700c thế hả bác
dragon459
ĐẠI BÀNG
13 năm
em bị lỗi thế này là sao các bác
Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
Waiting for USB device...
1. Make sure USB cable, Battery and charger are removed from device.
2. Insert USB cable to device
3. Insert Battery to device
4. Insert Charger to device
--- Press phone's power button! ---
ERROR: Failed to set phone to flashmode
Flashing phone
Initializing
Scanning image files...
ERROR: Failed to set phone to flashmode
bác này do nhấn nút nguồn không chính xác thôi :d
tắt pheonix đi làm lại từ đầu đến đoạn nó bảo --- Press phone's power button! --- thì cắm cáp vào ~~> nhấn nút nguồn vài lần, nhấp từng phát một thôi nha :p. Đến khi nào nó báo một loạt hàng kiểu thế này thì cứ để im cho nó chạy là ok.
Chú ý: phải tắt nguồn điện thoại trước khi cắm cáp nha, không được vừa chạy vừa sạc 😁
cho mình hỏi là mình hack máy xong ko đc, đùng deadphone thì đến đc đoạn
All operations completed
Firmware updating succeeded.
nhưng bật máy thì chỉ rung rồi thôi ko lên đc nguồn
sửa như thế nào vậy các bác
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
làm lại đi bạn ơi, máy die rồi đấy :-j hoặc dùng fw khác up lại xem. Nếu up xuống nhớ tíkk vào đao gờ rết nhé (downgrade)
bác cho em hỏi là em đang dùng con N2700c chắc là cũng bị dead phone em muốn flash lại máy như cách của bác liệu có được không vậy?
bạn làm gì 2700 mà bị dead phone, nếu chỉ là cook fw thì ko sao đâu hoặc nếu chỉ là bạn sử dụng file .ppm lớn hơn hoặc = fw của máy thì chẳng sao, nhưng fw nhầm fw cũ là ra tiệm luôn đó
ngoquocviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng N6300 cho hỏi bạn là Firmware thì load ở đâu về nhỉ?
lnmh510
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn dùng soft NaviFirm để tải về!
Tất cả các dòng Nokia S40 BB5 khi bị dead, có thể chạy cách này để cứu máy!
mình bị die x2-01 làm theo cách của bạn và đã thành công tuy nhiên có lệch 10% so với hướng dẫn của bạn.làm minh loay hoay cả buổi chiều mới được.dù sao cũng thank bạn
ban oi sao minh copy file can flash vao ma no van khong tim duoc vay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019