Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HƯỚNG DẪN] FLASH, HACK CÁC MÁY NOKIA ASHA (200, 302, 303, 306, 308, 309, 311..), HACK ẨN ỨNG DỤNG

HoangNguyen2080
26/11/2012 10:45Phản hồi: 79
[HƯỚNG DẪN] FLASH, HACK CÁC MÁY NOKIA ASHA (200, 302, 303, 306, 308, 309, 311..), HACK ẨN ỨNG DỤNG
Đầu tiên, bạn cần tải 1 bộ FW hoặc CFW cho máy mà mình đang dùng. và nguyên liệu cần có những phần mềm sau:
Phần mềm Nokia suite 3.5 đây: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_Suite_webinstaller_ALL.exe
Nokia suite 3.6: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_Suite_webinstaller_ALL.exe
Phoenix 2012 ver 2012.24: http://www.mediafire.com/?4fvc4ltici8yr1t
Sau khi cài đặt xong các phần mềm trên, bạn chép folder RM-... tương ứng với máy mình vào đường dẫn C:/program file/nokia/phoenix/product/ (nhớ là phải có folder RM-... nhé, ví dụ Asha 302 là RM-813). Sau đó làm theo HD sau:
I-HƯỚNG DẪN FLASH:
CÁCH 1 VỚI CHẾ ĐỘ DEAD PHONE (VÍ DỤ TRÊN ASHA 302)
Bước 1: mở Nokia suite lên, cắm cáp vào và chọn nokia suite
mở phoenix lên:

Từ màn hình Desktop, chúng ta mở phần mềm Phoenix 2012 lên
Bước 2: Vào chức năng "File->Open product"

• Bước 3: Từ hộp thoại Open Product, chúng ta chọn RM-813 (Vì chúng ta đang Flash cho Nokia 302
  • Bước 4: Tiếp theo là vào thanh công cụ Flashing, chọn Firmware Update
  • Bước 5: Hộp thoại Firmware Update xuất hiện, chúng ta bắt đầu chọn Product Code
  • Bước 6: Hộp thoại "Product Codes availble in current Data- Package", chúng ta chọn FW của 302 và bấm ok
  • Bước 7: Quay lại hộp thoại "Firmware Update", check vào ô "Dead phone USB flashing", sau đó chọn chức năng "Refurbish"
  • Bước 8:Hộp thoại "Firmware Update" khác xuất hiện, và chúng ta phải làm đúng theo trình tự yêu cầu trong hộp thoại này!
    1. Ngắt kết nối cổng USB với điện thoại.
    2. Tháo Pin ra
    3. Kết nối lại cổng USB
    4. Để Pin vào
    5. Ấn nhẹ 1 cái ở nút nguồn và ko tì máy khởi động
    6. Chọn OK trên hộp thoại "Firmware Update""
    Lưu ý: 6 bước nhỏ này đòi hỏi phải thực hiện tuần tự và chính xác, nếu không thì Phoenix sẽ không Flash máy đâu nhé
  • Bước cuối cùng: Ngồi đợi Phoenix chạy xong, báo thành công, rồi rút Điện thoại ra khỏi cổng USB mở nguồn là OK!
  • (nguồn VNZoom)
CÁCH 2 FLASH MÁY SỐNG (KHUYÊN DÙNG)

NGUỒN: http://www.tinhte.vn/threads/1233688/
LƯU Ý: TRÊN ĐÂY NGTA LÀM VỚI rm-779, VỚI ASHA 302 LÀM HOÀN TOÀN TƯƠNG TỰ VỚI RM-813
===================================00O00=============================
II-HƯỚNG DẪN HACK MÁY NOKIA ASHA:
Tải Bộ công cụ này về và cài theo HD ở đây: http://www.mediafire.com/download.php?zx3eh53pnha (Hướng dẫn cài trên Win 7:http://www.tinhte.vn/threads/482197/ )
Cài xong làm theo các bước sau:
B1: Mở nokia suite lên, cắm cáp, và chọn chế độ NOKIA SUITE. kết nối xong thì thoát hẳn nokia suite ra (xuống góc phải, kích chuột phải vào nokia suite chọn Thoát)
B2: Mở JAF lên. kích theo hình này và bấm vào RUN

Quảng cáo

Sau đó, kích lần lượt theo hình này

Nếu máy báo fail emei thì rút cáp ra cắm lại, chọn nokia suite và nhấn lại SERVICE là ok, xong đc hình này:

Chọn đường dẫn lưu lại file PP ra đâu đó, sau đó mở file pp này bằng Notepad+ và chèn thêm dòng 48 2 vào như hình rồi Save lại:

Quay lại Jaf và tích dấu theo hình này:

Quảng cáo

Chọn đường dẫn tới file pp lưu hồi này là ok. Đúng sẽ như hình này:
Sau đó tại phone mode kích chọn Nomal để máy tự khởi động lại, nếu khởi động lại có chữ TEST in RNDIS USB mode? là ok. NHớ là chọn NO nhé. Xong hack rồi đó!

=====================================00O00====================================

III. HƯỚNG DẪN HACK ẨN ỨNG DỤNG VÀO THOÁT HẲN KO CẦN KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY:
Tải phần mềm này về: MiniCommander_vh: http://www.mediafire.com/?wc8a6k5gcjo8bv3
+ Tải file game, ứng dụng cần chạy ẩn bằng UC Browser lưu duới dạng _jar (nhớ đó nhé)
+ Mở phần mềm MiniCommander lên tìm đến file cần hack ẩn (nhấn giữ phím 6 khoảng 2s) đổi đuôi thành .zip nhấn ok. Mở file zip đó ra tìm thư mục META-INF mở ra, trong đó có file MANIFEST.MF. Nhấn giữ phím 4 khoảng 2s chọn UTF-8 kéo xuống duới(duới của mấy cái dòng ý) nhấn phím giữa dán dòng này vào:
Nokia-MIDlet-no-exit: true
Nokia-MIDlet-bg-memory-size: 364
Nokia-MIDlet-Close-Gprs-Context: true
Nokia-MIDlet-Category: IdleScreen
+ Sau đó nhấn liền lúc 2 lần phím giữa thật nhanh(nhưng cũng phải từ từ).
+ Cuối cùng nhấn phím trái chọn save rồi đổi đuôi lại thành _jar thoát ứng dụng tìm đến file đó đổi tên thành .jar và thưởng thức.
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa hack để làm gì vậy , mình tường hack là hackẩn ứng dụng lun chứ
@ere6083 Hack máy và hack ẩn ứng dụng là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau bác nhé. 1 là điều kiện cần, 2 là điều kiện đủ
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangNguyen2080 Bạn nói rõ hơn dc ko, giờ mình có con nokia 200 hack ần thì để chạy ẩn ứng dụng, còn nếu giờ mình hack thì dc j nữa
@ere6083 hack de xai dc game va app ngoai Store do ban
phức tạp quá
http://www.tinhte.vn/threads/1615666/ hack ntn kon đơn giản hơn
@langtusutn nokia asha 311 chưa có file ppu thì dùng phonenix hack = niềm tin nhé
Day la hdan ca flash va hack an ung dung nua nha bac. Cua bac chj hd hack. Bac doc moi hd hack may cua e xog coi lai cua bac coi cai nao phuc tap hon nhe
@HoangNguyen2080 ông có biết cài hình nền cho 1110i, 1200, 1280 ko? Thằng bạn tôi có con 1202, nó ra hiệu cài cái hình nền đầu lâu rất đẹp! Tôi nghiên cứu mấy ngày nay chưa ra 😔 ko biết có cook đc fw máy đen trắng ko nhỉ? :eek:
@tran tuan kiet cái đó phải có hộp box chuyên dụng của mấy đại ca sửa điện thoại mới làm đc thì phải bác ơi
@HoangNguyen2080 hix tôi đang chuẩn bị mở quán đây, mong ông giúp tôi phát 😃
xin rm-813 trang v14.92 vi kich hoat ohs dc k anh?
@linhprost9z mình ko cook FW cho S40 mà chỉ add tiếng việt thôi
@HoangNguyen2080 máy em toàn tiếng anh ko có tiếng việt bác chỉ dáo giúp em đẻ có tiếng việt với em dùng asha 302?thanks bác
sao to làm theo cách 2 thì luc bấm Firmware Update thì product code ko có, nó báo "Neither DP1.0 nỏ DP2.0 was found foc the product, ỏ the Product cannot be indentified", cho t source RM - 767 lun
@Phạm Nhật Thiên Chắc bác chưa chép folder RM-.. máy mình vào phoenix. Báo thế là chưa nhận được FW. Do bác đặt sai tên, hoặc file trong Fw của bác bị lỗi
mình tạo 1 cái folder tên là RM - 767 (ví dụ) rồi add vào Product ah,cho t cái source rm-767 với, dag dung 306
@Phạm Nhật Thiên Tạo folder RM-767 (ko cách ra, viết y chang như thế) sau đó chép vào đường dẫn C://program file/nokia/phoenix/products nhé, trong folder RM-767 tất nhiên là phải chứa đầy đủ các file, tên chính xác các file của FW cần flash, và nhớ phải là FW cao hơn hoặc bẳng FW trong máy nhé.
mà RM-767 có bao nhiu file cu thể là file nào, cho t day du các tên di len google search ra tum lum ko bik file nao dung cả
@Phạm Nhật Thiên Trời ơi, lên navifirm tải bản FW mới nhất tiếng việt cho mình về mà flash. chứ ko có FW thì lấy gì mà flash. Cách tải trên navifirm bác tìm bác google nhé, tải navifirm 1.7 plus về chọn máy mình mà tải
@HoangNguyen2080 ko cần vất vả dùng navif đâu thớt ạk
dùng ngay cái nokia suite chôm chỉa fw cho nhanh 😁
vuong234
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã hack xong em asha 308! Khi chạy ẩn thì ok rồi, nhưng khi vào lại thi treo máy! Dã man! Ví dụ muốn chạy ẩn yahoo, thì vào yahoo đăng nhập..., chát chít đủ cả. Bắt đầu bấm nút đỏ để chạy ẩn thì ok (vẫn còn biểu tượng kết nối mạng => đang chạy ẩn) nhưng khi vào lại thì pó tay! TREO :eek:
hynna00
ĐẠI BÀNG
11 năm
hack cái này dùng để làm j` vậy mấy pác ?vì công ngệ e kon` non lém ,chỉ e với!
nản?nghịch hack giờ đơ máy giờ lại phải falsh lại
ơ mình dùng 311! mình hack theo bạn ok rồi mà sao khi vào ứng dụng thì nó cứ trơ trơ ra ko vào là sao nhĩ!
mình thử chỉ dùng 2 dòng này
thì báo ud sai nhĩ!
mình hack thành công rồi mà
@taikhin ờ, nản toàn tập ,kích hoạt đc ohs không. chiều nay mới kích hoạt cho con 303 của thằng em. đến em 311 thì không đc, vì nó đâu có mục cài đặt hiển thị =(9
con 303 thi em làm ngon, nhưng asha 311 thì không ẩn đc các bác ạ, ẩn rồi mà vào chẳng đc
Help: minh hack xong thi moi lan khoi dong lai may no hien len dong chu ( TEST in RNDIS USB mode ) lam sao cho no khong hien len khi khoi dong may vay ban..
bữa flash cái 311, làm xong máy báo Phone restricted, please enter Restriction code....Bó tay, đem ra Care, bên Care bảo gửi lên hãng, mà ko chắc chắn là sẽ thay board trong trường hợp hư main, vì đây là lỗi do ng dùng ( em thắc mắc cái là nếu main hư thì sao lên màn hình được)...giờ thì đợi chờ trong thấp thỏm...
PS: em cũng flash lại theo cách deadphone rồi nhưng vẫn bị
- mình đã hack thành công máy 302 rồi, tks chủ thớt,
@™•¶_jl.†…Çwª£¶«…¶«wÇ•™ có vừa chơi nhiều game java vừa nhắn tin được ko bác 😃
mn, ơi, e dang dung android, h chuyen sang nokia asha 202.thi thấy vào mạng kém quá, liệu có làm được j với cách trên ko RM của em nó là 834. chẳng bít làm j vs nó, chạy chậm quá,mà .
sao mà ko ai trả lời vậy hay ko ai dùng nokia asha 202. chán tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019