Hướng dẫn format ổ đĩa C trên Win 7.

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lecaothang, 20/2/10. Trả lời: 8, Xem: 45018.

1. lecaothang

lecaothang Thành viên

Mình đang xài Win 7 nhưng bữa nay máy rất nặng và muốn cài lại Win 7, lúc đầu làm không biết dùng Hilren Boot format C: nó format mất ngay ổ D chứa bao nhiêu là dữ liệu. May là cứu lại được. có bác nào kinh nghiệm chỉ dùm cách format ổ C để cài đặt lại. Cám ơn nhiều!

:
  2. duquocchi

duquocchi Thành viên

Bạn có thể dùng Partition Magic trong Hirenboot format ổ C mà. Thường thì ổ C để cài HĐH sẽ có định dạng NTFS và Primary! Còn nếu bạn sợ format nhầm ổ khác nữa thì bạn vào Dos NTFS (cũng bằng HirenBoot) gõ lệnh format C:/q

3. wuhoatu

wuhoatu Thành viên

Cứ boot bằng DVD/USB của WIN7, vào setup format cũng được mà bro.

4. landrus

landrus Thành viên

Mình có làm 1 lần : Xóa bớt đi cho còn trống 9-10GB rồi cài lại W7 ngay trên nền Win đc mà.

5. cuongnm11

cuongnm11 Thành viên

:D oài pqmagic nó có bản cài trong windows mà bạn, cài vào format xong khởi động lại, em nó sẽ tự làm việc sạch bong cái ổ bạn chọn, khỏi phải sợ nhầm. Xong đâu đó có thể cài lại windows 7.

Nếu nó đòi pass thì gõ www.benhvientinhoc.com nhé :D

6. CLong

CLong Thành viên

bạn cài lại bằng DVD thì nó sẽ có phần fomat.

7. nam_72

nam_72 Thành viên

8. cauvongtrongconmua

cauvongtrongconmua Thành viên

chẳng cần gì phải làm lôi thôi . Bước 1 cứ cài lại trong Win, Bước 2 xóa cái Windows.old đi, bước thứ 3 Defragment lại ổ đĩa C. Mình cài Win mới hàng chục lần bằng cách đó máy vẫn chạy vù vù . Hãy nhớ hạn chế Format .

Nếu vẫn muốn Format thì đọc bài hướng dẫn cài Win7 từ USB Boot (trong diễn đàn hoặc trên mạng) là có Format khi cài . Đơn giản nữa thì Burn cái Win7 đó ra đĩa DVD nếu máy có ổ DVD.

9. macpro87

macpro87 Thành viên

chang hiểu em format thế nào mà còn mỗi ổ C,các ổ khác khi cài win vẫn báo có mà ko format đc cũng ko dung đc... hic help me