Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn format ổ đĩa C trên Win 7.

lecaothang
20/2/2010 4:32Phản hồi: 8
Mình đang xài Win 7 nhưng bữa nay máy rất nặng và muốn cài lại Win 7, lúc đầu làm không biết dùng Hilren Boot format C: nó format mất ngay ổ D chứa bao nhiêu là dữ liệu. May là cứu lại được. có bác nào kinh nghiệm chỉ dùm cách format ổ C để cài đặt lại. Cám ơn nhiều!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duquocchi
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn có thể dùng Partition Magic trong Hirenboot format ổ C mà. Thường thì ổ C để cài HĐH sẽ có định dạng NTFS và Primary! Còn nếu bạn sợ format nhầm ổ khác nữa thì bạn vào Dos NTFS (cũng bằng HirenBoot) gõ lệnh format C:/q
wuhoatu
TÍCH CỰC
14 năm
Cứ boot bằng DVD/USB của WIN7, vào setup format cũng được mà bro.
Mình có làm 1 lần : Xóa bớt đi cho còn trống 9-10GB rồi cài lại W7 ngay trên nền Win đc mà.
cuongnm11
TÍCH CỰC
14 năm
😁 oài pqmagic nó có bản cài trong windows mà bạn, cài vào format xong khởi động lại, em nó sẽ tự làm việc sạch bong cái ổ bạn chọn, khỏi phải sợ nhầm. Xong đâu đó có thể cài lại windows 7.

Nếu nó đòi pass thì gõ www.benhvientinhoc.com nhé :D
CLong
TÍCH CỰC
14 năm
bạn cài lại bằng DVD thì nó sẽ có phần fomat.
nam_72
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vào đây có hướng dẫn nè,chú ý bướt 7 và 8 nhé : http://windows7.vn/4rum/t943/
chẳng cần gì phải làm lôi thôi . Bước 1 cứ cài lại trong Win, Bước 2 xóa cái Windows.old đi, bước thứ 3 Defragment lại ổ đĩa C. Mình cài Win mới hàng chục lần bằng cách đó máy vẫn chạy vù vù . Hãy nhớ hạn chế Format .

Nếu vẫn muốn Format thì đọc bài hướng dẫn cài Win7 từ USB Boot (trong diễn đàn hoặc trên mạng) là có Format khi cài . Đơn giản nữa thì Burn cái Win7 đó ra đĩa DVD nếu máy có ổ DVD.
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
chang hiểu em format thế nào mà còn mỗi ổ C,các ổ khác khi cài win vẫn báo có mà ko format đc cũng ko dung đc... hic help me

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019