Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn, giải đáp mọi thắc mắc về hackphone các đời máy S60V3

ThanhLongND
16/3/2011 16:9Phản hồi: 503
Hiện tại box hỏi đáp khá cồng kềnh với số lượng câu hỏi riêng lẻ quá lớn.

Thanh Long tạo topic này để giải đáp mọi thắc mắc của các bạn xoay quanh vấn đề hackphone.

Rất mong những thành viên có kinh nghiệm chung sức trả lời để có thể đem đến câu trả lời tốt nhất trong vòng 24 tiếng.
503 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OK, mình ủng hộ bạn!
topic rất ý nghĩa.:playfull:eek:kkkkkk upppppp lên đầu cho anh em vào hỏi...lênnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Liệu ai thèm vào đây hỏi hay thích lập Topic mới hơn 😃 Muốn thế Mod phải đi tuần, xóa bài vi phạm triệt để :p

@ Mình bảo bạn căn lề trái cho dễ theo dõi, bạn căn lề giữa - đọc 1 dòng ko sao nhưng nhiều dòng nó thụt ra thụt vào rất khó chịu ...
mình thấy trên diễn đàn chỉ tới mấy cách hack phone liền
có 1 cách thấy nói chuẩn 100% nhưng mà k còn hình ảnh j hết
nên cũng k dám liều vì thấy bạn mình bảo làm sai cách là bị hỏng main
k biết có phải thật k nữa
mình đang dùng e71
FW 500.21.009
mong các bạn chỉ giùm mình cách nào dễ và hiệu quả nhất vs FW này
Chưa bao giờ nghe ai nói Hack lỗi làm hỏng main, có chăng chỉ có mấy loại máy Hack bằng Flash FW với JAF hay Phoenix mà nhỡ bị lỗi mới bị song Flash lại vẫn có thể được :p
-> Máy bạn dùng Hello OX Hack vô tư nhé 😃
1. Bạn vào mấy Topic cer/key roài để lại IMEI nhờ họ lấy cho bạn
2. Sau đó bạn dùng cái Pot sign bên dưới
http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-ch...2010-a-334264/
- Add cer/key
- Add file Hello OX 2.03 roài Sign
3. Chép file Hello OX đã sign vào máy cài, chạy để Hack
em đã hack phone..nhưng k hack vĩnh viễn.giờ 4mat lại.cài PM nó k cho cài nữa ạ.
Các bác giúp em với 💀

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

Con máy của em là e71
các thông số sau khi 4mat đây ạ
354856043572004
500.21.009
nokia e71-1 (ngày trước em có thấy số 1 âu, sao giờ lại có ạ...hix)
bây h cách duy nhất để hack lại là phải chạy lại FW cho máy rồi mới hack lại đc.chạy lại FW bằng phoenix.

---------- Post added at 08:24 PM ---------- Previous post was at 08:21 PM ----------

hix:hot:chị thế nào cứ bắt bẻ em,e k viết font khó nhìn là đc thôi mà.còn e để căn giữa để nhìn bài viết đc cân đối nhìn bắt mắt thôi mà chị.vì diễn đàn có chức năng ấy trong bài viết mà.chị nhá.hì:eek:uppppp cho lên đầu.
Bạn ấn *#0000# xem phiên bản FW máy bạn đang dùng thì kiếm FW bằng hoặc cao hơn để up 😃
-> Mở nắp sau, tháo pin roài xem mã code
-< Dùng Navifirm load FW tương ứng với RM, mac code đó :p
bác cho em hỏi là khi up điện thoại để ở chế độ nào ạ....
Bạn vào đây xem cách up bằng Phoenix nhé 😃
http://www.tinhte.vn/kien-thuc-co-ban-thu-thuat-191/huong-dan-update-firmware-nokia-s60v3-s60v5-bang-phoenix-2010-a-388651/
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giúp em lấy lại security code E72

em đã làm theo 1 số cách nhưng mà ko được 😔
có dùng thử qua NSS rồi ak mà kết quả với E72 cũng ko được.
em giờ muốn format toàn bộ điện thoại (khôi phục tình trạng xuất xưởng) nhưng mà nó hỏi pass mà em gõ 12345 thì báo sai pass giờ em chưa biết phải làm sao.mong các bác giúp em 1 tay 1 chân với.
em cảm ơn
4mat lệnh phải có mã cơ, 4mat 4 ngón thì ko cần mã nhưng sau khi 4mat cũng ko vào được 😃
-> Chạy lại FW mới có thể khôi phục mặc định nhé :p
Click vô đây để xem đã giải đáp!
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi em đã thử làm như bác nói rồi ak,nhưng chả hiểu sao sau khi làm xong thì vẫn báo sai code ạ 😔
có bác nào còn cách khác ko ak
Cách khác là bạn up lại FW
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
@lamborghini_08: em đang định làm thì thằng em của em nó nói là để nó mang ra quán họ chạy lại fw luôn cho, dạo này cái đt của em xử lý hơi chậm chậm nữa.
à cái phím di chuyển quang học của em ko thấy đc nữa bệnh này có dễ trị ko bác 😁, e thấy có 1 vết xước nhỏ nhỏ ở trên bề mặt cái đó + hôm trc em đi mưa có thể dính tý nước mưa vào đt.bạn e nói là dính nước mưa vào cái phím quang học đó cũng bị liệt
help...mấy anh chị pro ơi giúp em với.em mới mua con e63 fw200.hum trước em có vào forums mình và thấy mấy pro bày cách hackphone bằng helloox nên em làm theo và hack được rùi (helloox 2.03).và em củng đả hack vỉnhviển là nhét file installserver.exe vào trong Y:/SYS/BIN rùi(sướng rân cả người).nhưng sau khi 4mat 4ngón xong (vì em cài nhiều phầnmềm nên thấy mấy chạy chậm) thì lại mất hack mặc dù em vào x-plore kiểm tra thì trong ổ Y/:vẩn còn file installserver.exe (tuy ko xem đc sys/:bin nhưng em xem dung lượng ổ Y thì bít nó vẩn còn). Em đả thử cài lại roompatcher nhưng ko đc.nó báo là kochophéptruycậpthưmụchệthống.hix.em đả thử hack lại tất cả các phiên bản helloo nhưng đều ko đc.em nghe nói là phải chạy lai fw cho nó.nhưg em đả hack vỉnhviển rùi mà ko lẻ giờ chạy lại fw sao.hix.giúp em với .email của em: utnoname[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Nangha
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em E63, firmware 500, hack = HelloOX2 theo hướng dẫn của bác hoanghai2908 thì đến đoạn "installing root cert" chạy lâu quá, giải quyết như nào bây giờ các bác, chẳng lẽ cancel
Cancel rồi làm lại vài lần. Nếu tiếp tục ko đc thì bạn sign cái helloox khác xem sao? Nếu trước khi hack máy bạn chưa 4mat thì hack ngon lành. Nếu 4mat rồi thì chạy lại FW rồi hack lại.
huhu .ko ai giúp em hết sao.ko còn cách nào sao.mấy pro đâu hit rùi.làm đủ cách mà ko đc.nản quá
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hum trước máy e chưa hack. Song e đy sign phần mềm về máy chạy ỳ à ỳ ạch. Thế là e 4mat. Bây giờ hack thì phải chạy lại fw. Nhưng không biết cách. Các brô giúp em. Máy e phần mềm là fw500.21.009 giúp e cái. Mà chạy thì chạy phần mềm nào? Và chạy hello0x nào........?
- Một nội dung mà bạn post bài ở 3 nơi, chủ đề này đã có rất nhiều bài trả lời trên diễn đàn rồi thâm chí có cả một topic hướng dẫn rất cụ thể sao bạn không sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn? Mod ThanhLongND lập topic này để tập trung giải đáp các vấn đề về hackphone mà các bạn vì chưa biết hoặc gặp các lỗi phát sinh trong quá trình hackphone để tránh gây loãng cho diễn đàn. Vì vậy bạn chỉ cần post 1 bài ở đây là được rồi. Một vài lời góp ý cùng bạn như vậy mong bạn sẽ chú ý khi post bài vào lần sau.
- Về câu hỏi của bạn, bạn có thể tham khảo cách up lại FW theo link dưới. Bạn up lại FW xong có thể hackphone FW này với HelloOX v2.03. Chúc thành công!
http://www.tinhte.vn/kien-thuc-co-ban-thu-thuat-191/huong-dan-update-firmware-nokia-s60v3-s60v5-bang-phoenix-2010-a-388651/
Bạn phải up lại FW mới hack được. Cách up bạn tham khảo ở link dưới nhé! FW này cũng cũ rồi, nếu được bạn up lên FW v500 luôn đi. Chúc vui!
cách tốt nhất là các bạn tự phải cứu lấy mình. Nếu ko đc mới phải nhờ đến ng khác chứ. Phải dùng chức năng tìm kiếm trước khi hỏi. Như vậy thì lần sau mình mới có kinh nghiệm khi gặp sự cố và có thể giúp đc ng khác nữa chứ. E xin lỗi ace trong top nếu e nói sai.
ai chả bít thế.nhưng em đả thử mọi cách rùi mà ko đc nên mới nhờ tới sự giúp đở của các pro.nếu tự giảiquyết đc nói làm gì.anh thanhlong lập topic này củng vì để giúp đở ae trong forums nhửg cái khó khăn.nói như bạn thì như ko
Đã trả lời vấn đề của bạn ở bài 25 phía trên .Chúc vui!
cái vô lý em ko hiểu đó là em đả hack vỉnhviển rùi mà sao khi 4mat vẩn mất hack.đó mới là vấn đề.nhờ ae có khinh nghiệm chỉ bảo để sau này còn bít

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

Hi.úp fw thì mìh bít rùi.nhưng cho mìh hỏi còn cách nào khác ko.nhưg thật sự rất cảm ơn bạn đả quan tâm giúp đở.thak bạn nhìu.mìh mong đc nhìu người giống bạn để forums ngày càg phát triển

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:38 PM ----------

Hi.úp fw thì mìh bít rùi.nhưng cho mìh hỏi còn cách nào khác ko.nhưg thật sự rất cảm ơn bạn đả quan tâm giúp đở.thak bạn nhìu.mìh mong đc nhìu người giống bạn để forums ngày càg phát triển
Thật sự là mình chưa gặp trường hợp như bạn mặc dù đã hack vĩnh viễn khá nhiều máy. Mình nghĩ có lẽ do bộ FW đó bị lỗi nên mới bị tình trạng như vậy và up lại FW có lẽ là cách duy nhất (sorry nếu nói sai).
Không thể có hack vĩnh viễn rồi mà fomat mất hack bạn à, nó chỉ mất hack với 1 số trường hợp up fw

Giờ đã trót như vậy rồi thì cách duy nhất là chạy lại fw và hack lại bằng hello Ox hoặc dùng Phoenix vừa chạy vừa hack luôn theo hướng dẫn tại đây và file hack tại đây

Chúc bạn thành công.
a c nao ranh thj gjup e sign hello0X2.03 voj
day la cer,key cua e.e ko co may tjnh nen ko sign dc.gjup e voj
tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-88/ban-dang-ki-lay-giup-key-cer-so-1-a-213582/index731.html.thanks.
Djenmjnh2010
của bạn đây...............
HelloOX2.v2.03.Unsigned.signed.rar
mjn ko gjaj nen dc.may bao la :Unable to open file.minh chua caj dc x-plore nen ko mo dc ban gjup mjnh hack dc ko.mjnh ko wen ban dau.vj mjnh ko co may tjnh nen mjnh ko lam gj dc.ban gjup mjnh nhe
Search trên diễn đàn tìm bản X-plore v1.3 cài vào nhé bạn, bản đó máy chưa hack cũng cài được
đây là định dạng đuôi .rar nên ko mở đc là phải, mình ko biết là bạn down bằng điện thoại nên ko up đuôi .zip.. bạn làm theo cách của bác luuphuongnam nhé, đằng nào cũng phải cài 😁
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em là máy E72 em đã lấy cer - key rồi, và cũng đã sign helloox 2.03 rồi cài nó cứ paking mãi :-< , thử hạ xuống v2.01 rồi mà cũng lại tương tự thế mãi ko xong, em thử tiếp 1 lần nữa với cái bản 1.05 :-< thì nó cứ installing rootcer mãi ko dừng
vậy là điện thoại của em ko hack đc à các bác
E72 hack bằng phoenix,k hack bằng heloox:wavespin:
Ấn *#0000# xem phiên bản FW của bạn là bao nhiêu nhé! Nếu là từ 031 trở lên bạn phải hack bằng Phoenix mới được, còn nhỏ hơn 031 thì hack bằng HelloOX nhe!
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi thôi 😔( của em nó là 031.023 mới đau chứ :-<
thế này là phải vác ra quán để họ hackphone bằng box ak các bác :(
Cần gì ra quán, ở đây toàn pro kìa, mọi người sẵn lòng giúp bạn hackphone mà.

Tất cả những gì bạn cần là đây :

http://hackphone24h.com/hack-flash-bang-phoenix/

http://hackphone24h.com/Tong-hop-file-flash-firmware-danh-hackphone-voi-JAF-Phoenix_5914/

Bạn đọc kĩ 2 bài đó là làm được ngay, có gì không hiểu cứ hỏi ở đây hoặc trong blog của mình

Chúc thành công ^^
vip_boy963
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mới chuểng qua dùng N85 nên muốn hack máy. Thấy cách dùng HElloOX dễ nhưng em không biết dùng bản nào cho phù hợp. Em đã lấy được cer và key rồi, máy em FW 30.019. Các bác tư vấn cho em dùng bản HelloOX nào cho phù hợp với
Hãy dùng bản HelloOX2.03 nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019