Hướng dẫn gỡ bỏ IT Policy cho các máy bb đời thấp

quanvip
13/3/2012 20:41Phản hồi: 60
Hướng dẫn gỡ bỏ IT Policy cho các máy bb đời thấp
Tình hình thấy có nhiều bác ko gỡ đc IT policy của bb đời thấp quá nên em làm topic hướng dẫn chi tiết hơn cho các bác dễ hiểu 😁
Link hướng dẫn của bác paloma: http://www.tinhte.vn/threads/6090/
Cách này dùng cho bb đời thấp từ 4.2 trở xuống nhé, các máy os 4.5 trở lên chỉ cần dùng vnbbulties click vào factory reset là xong :D
Link down vnbbulties: http://www.tinhte.vn/threads/496991/

Cách làm:
B1: trước tiên cần phải có đc password của bb (các bác đã có password rồi thì bỏ qua bước này)
Khi bật máy lên, bb sẽ đòi nhập pass. Các bác cứ nhập lung tung hết số lần (tối đa là 10 lần). Sau khi nhập xong, bb sẽ tự động wipe xóa hết dữ liệu (bước này phải chờ hơi lâu 😆
Sau khi wipe xong, máy sẽ yêu cầu nhập password mới, các bác nhập pass mới vào là đc

B2: Cài Certificate Sync của BDM.
Vào Add-remove Programs, chọn BB Desktop Manager, nhấn nút change/remove, chọn Modify

Cài Certificate Sync như hình 😃

Chọn chế độ sử dụng Blackberry Internet Service (BIS)

Khi cài sẽ hiện ra thông báo

Quảng cáo

Browse đến file BlackBerry Desktop Software.msi trong bộ cài của BDM

B3: download file policy copy vào folder C:\Program Files\Research in Motion\Blackberry

B4: Start, run, regedit, tìm đến mục HKEY_Current_Users\Software\Research In Motion\BlackBerry\PolicyManager. Nhấn chuột phải ở thư mục Policy Manager và chọn New/String Value. Tên của Value là Path, và nội dung là: C:\Program Files\Research In Motion\BlackBerry\policy.bin

Quảng cáo

B5: kết nối bb với máy tính, bật BDM, điền password ở B1

Vào mục Synchronize Certificate

Điền password ở B1

Sau khi BDM load xong Certificate, chọn Synchronize

Chờ đến khi sync xong là xong :D
Sau khi làm xong, tuy firewall vẫn hiện là enable nhưng đã có thể disable password (vào options – security options – general settings – password chọn là disable) và vào mạng ầm ầm rồi nhé :D
Chúc các bác thành công :giggle:
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài hướng dẫn mấy năm trc đọc trên tinhte đơn giản hơn thì phải. Và cái cơ bản thì vẫn thế. 😁 Thanks for repost.
sirou9x
TÍCH CỰC
12 năm
tối qua e có hỏi bác đây mừ..tiện thể hỏi bác đã test trên 8707 chưa ah..chứ cách này e cũng từng làm rồi..nó vẫn trơ trơ không disable đc.
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã làm trên 7730, 71 và 3 con 8707 rồi nhé
Kết quả đều ok
E làm như vậy nhưng vào browser nó báo lỗi bác à . E cài servicebook rùi . Mong bác chỉ giáo .hi
cơ bản là vẫn thế,ko có gì khác lắm 😔
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác dùng mạng nào thế? nếu là viettel thì thử dùng service book này xem

thêm tí hình cho dễ hình dung thôi mà 😁
khuengokhue
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có link BDM 4.6 cho em với qua nay lam tren 4.5 mới chỉ nghe gọi nt chứ IT policy chưa bay!
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây bác
www.bb.hungwar.com/upload/BB_FILE/BDM (BlackBerry Desktop Management)/BDM_v4.6_B008_Multi_Nomedia.exe
khuengokhue
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn cái vấn đề vào web thì sao bác O.O
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm xong như trên là vào mạng ngon mà 😁
bác nhớ điền thông số APN trong mục TCP nhé 😃
sirou9x
TÍCH CỰC
12 năm
ý e không phải disable password mà là gỡ hẳn cái polyci luôn.vì trước cũng có xài 1 con 8707 nhưng do polyci nên không thể cài được theme.
Các Bác dùng vnbbUtils - Factory Reset phát là okie luôn....
sirou9x
TÍCH CỰC
12 năm
đọc lại bài đi bác ơi. .
Hisko
TÍCH CỰC
12 năm
cách này lâu lắm rồi nhưng rất hiệu quả 😃

- với BB OS <=4.2 : chủ yếu là dùng để disable pass , IT thì hên xui có con gỡ hẳn đc
- với BB OS >=4.5 : có thể gỡ hẳn IT policy

bjờ thấy đa số ae hay dùng vnbbutil nhỉ 😃
Em làm được như bác nói rồi mà cứ tưởng là chưa được, đọc bài bác mới biết được rồi, hiii. Thanks bác lần nữa!
Định làm xong post bài reviews chứ, ai dè bác làm rồi :d
Chúc tinh tế ngày càng lớn mạnh!

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:57 PM ----------

cai nay gianh cho OS >= 4.5...................

---------- Post added at 11:07 PM ---------- Previous post was at 10:59 PM ----------

OM vẫn ko vào được, không biết lỗi gì đây bác chủ ơi!?
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác đã điền thông số APN trong TCP chưa?
bác nào gỡ thành công rồi vào status bấm BUYR thì báo disable hay enabled vậy.... của e vẫn báo enabled (các ứng dụng và vào mạng ầm ầm rồi)
Dạ em điền hết rồi bác ạ! Đã vào được, em tick chọn hết rồi cứ thế ra chỗ sóng mạnh nó được😃/
Cảm ơn bác chủ làm bài topic để e confirm, định làm bài mà bác nhanh tay quá :d

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 11:16 AM ----------

Vẫn còn bác ơi :d, vẫn vào mạng được rầm rầm, cài được bbdict, vậy là quá ngon cho 1 em 8707 rồi :X:X

---------- Post added at 11:18 AM ---------- Previous post was at 11:17 AM ----------

Vẫn còn bác ơi :d, vẫn vào mạng được rầm rầm, cài được bbdict, vậy là quá ngon cho 1 em 8707 rồi :X:X
nhất trí với bác ! 😆 quá ngon
tuandatxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vào regedit, tìm tới folder BlackBerry thì không thấy muc PolicyManager, bác nào giúp em với
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này là do bác chưa kết nối bb với BDM lần nào
bác kết nối bb với BDM cho BDM nhận mã pin, tắt BDM rồi vào lại regedit là đc
021186
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanvip minh go cho con 7730 mai ma chang duoc.bac co cach nao thi huong dan cu the cho em voi.thank1
quanvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@021186 bác làm như hướng dẫn ở post 1 là đc mà 😁
021186
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanvip Thanks bac!
lam mai~ ma con 8707 van ko opera voi kimkim dc.zzz
Có ai gỡ được IT cho 7290 ko nhỉ? Mình có con máy này mà gỡ mãi ko được. Nản quá.
được đó chứ hay mà hêhhe
ak mà cho em hỏi có 7290 có mở đưuọc không nhỉ mở làm sao các bác chỉ em với nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019