Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn gửi Tin nhắn riêng cho 1 thành viên khác (PM, Cuộc hội thoại)

LIENHUONG
13/4/2012 7:2Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Quyền thành viên bị giới hạn BB Code bạn à, số lượng như là 100 thì phải 😃
2. Chưa có hướng dẫn cụ thể
3. Bạn post bài 2 khu vực là Cafe Tinhte & Rao vặt thì ko được tính bài bạn nhé ;)
4. TinhTe ko phân biệt nam nữ, già trẻ, lớn bé gì cả - miễn là đam mê công nghê thôi bạn nhưng trên 4rum thì khi xưng hô, nếu bạn chưa biết rõ giới tính ng khác thì nên dùng cụm từ mình - bạn hay bác - em chứ ko nên cứ nghĩ là anh/chị thì xưng bừa vì lắm khi nhầm lắm 🆒
5. Nút Cám ơn giờ ko còn nữa mà thay bằng Thích bạn à :p

Bạn kích vào cuộc hội thoại nào đó & chọn Rời bỏ cuộc hội thoại là coi như xóa cuộc hội thoại đó cho đến khi ng ta mời bạn vào lại 😃
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Vậy mình muốn xoá hẳn cuộc hội thoại giống như xoá hẳn 1 email trong inbox thì được k vậy?
Cám ơn Mod ạ 😃
@lmcuong4u Xóa hẳn thì ko có bạn à, chọn Rời thôi hoặc Lock cuộc hội thoại vào ;)
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Tốn tài nguyên quá Mod ơi, k cần nữa thì xóa chứ để nhìu quá 😔
md ơi em k tìm thấy chỗ nào để post bài vậy ah?chỉ giúp em với
@van vu107 Bạn đang post bài đó thôi bạn 😃

Nếu bạn muốn hỏi bên Rao vặt thì bạn phải tham gia đủ 7 ngày bạn nhé, bạn tham gia hôm 23 nhưng ko rõ sáng hay chiều, qua ngày hôm nay bạn sẽ post được bài bên đó ;)
E muốn post bài hỏi ý kiến về việc mua đt ,e muốn post bài lên hỏi chung nhưng chẳng biết ai cả để invite ,mà cái mục đấy nó bắt phải mời ít nhất 1 người 😔,làm thế nào để post bài ạ .Chỉ hộ e mới ^^
@mù vẫn thấy mờ mờ Bạn qua mục tư vấn mua ĐT bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/forums/368/
-> lập hẳn Topic sẽ có nhiều bạn vào trả lời khi mà PM bạn ko rõ ng bạn định hỏi có am hiểu về thể loại bạn định mua hay ko thôi ;)
mấy bạn ui up tin rao vặt ntn nhỉ hxhx
@clickandreee Thì bạn vào Topic bên Rao vặt để up bài như bình thường như Up, Chào ngày mới chứ đừng ghi Upppp & nhớ là sau 4h mới up bài 1 lần (nếu ko sẽ bị xử lý) 😃
@LIENHUONG chết...tớ ghi upppp mất rồi hx tha mạng.
mình muốn hỏi vài vấn đề về samsung galaxy s3 thì hỏi ở đâu.mong bạn giúp mình.thank!
congquyck1
ĐẠI BÀNG
12 năm
E là newbie, bác cho e hỏi nội quy để post bài trên Rao Vặt có nói là cần 5 bài viết hữu ích nghĩa là sao ạ? Có phải là 5 lần thank tính cả những bài trả lời hay là nguyên bài mình post lên ạ? Tks bác nhiều.
Bạn vào đây bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/forums/523/

1. Hỏi 1 chỗ thoai bạn nhé
2. Nội quy cần 5 bài hữu ích đã thay đổi cả năm roài bạn nhé 😃 Giờ là
* Acc đã kích hoạt - OK
* Acc tham gia diễn đàn 7 ngày - bạn mới tham gia hôm qua nên phải đến chiều hay qua 20 mới có quyền trả lời & post bài bên đó
congquyck1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì Ngại quá. Tks bác nhé!
Cho em hỏi mod một chút ah.giúp đỡ cho em.nick :daidupppo đã đăng ký dc rất lâu rồi .mà sao ko thể viết bài .va trả lời dc ah .mong các md giúp đỡ trả lời dum em

kaka.qh
Trả lời. Dum em.

kaka.qh
Đưa thông tin nick ko đúng, check ko ra - nếu có vấn đề j về nick bạn có thể PM cho bạn dihuta bạn nhé ;)
Da để em hỏi lại ban em .no buồn quá zo tinh tế màn ko viet dc bai

kaka.qh
Chị Liên Hương ơi cho em hỏi
Em cmt đầu tiên nhiều có bị vi phạm và ảnh hưởng đến Diễn đàn gì không ?
Xin chị góp ý cho em.
Chúc chị và anh chị Tinh tế một ngày lễ vui.
@jack93 Comment đầu tiên nhiều lần trong các Topic ko ảnh hưởng gì & ko vi phạm gì nếu nội dung comment có tính chất xây dựng bài 😃
-> Tuyệt đối ko dùng từ Tem, bóc tem hay viết những câu vô nghĩa như Hay, Bài hay đấy hay nội dung các câu comment trong nhiều Topic giống nhau (bài có ý nghĩa, mình sẽ đọc sau) ;)
@LIENHUONG Em đã đọc.
Cám ơn chị nhiều.
cho e hỏi mún viết bài mới trên rao vặt ntnao ạ
@trjn_siunhan Thì bạn vào Rao vặt - chọn thể loại bạn bán (Điện thoại, iPhone ...) - bạn sẽ thấy nút Tạo chủ đề mới ở phía trên bên phải (dưới ô Tìm kiếm) 😃
-> Nếu bạn ko thấy chỗ Tạo chủ đề này thì PM cho dihuta nhé ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019