Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Van Trung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bị lỗi 1600 là sao vậy các pác ?
là đưa về DFU ko chính xác đó bạn! dùng ireb hoặc redsnow đưa về DFU lại rồi shift+RT! redsnow thì bước 15s Home giữ cho đủ!
Van Trung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng IREB OK! Đã về được ngon lành Modem Firware 04.12.01
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm giác firmware custom có vẻ nghe không được an toàn nhỉ? liệu có bị giới hạn hoặc chặn hoặc bị ăn cắp thông tin không các cao thủ?
làm j có vụ đó chứ bạn! trừ khi bạn mún hay là vô tình cho họ bít thông tin "cơ mật" trong ip của bạn thôi! 2 cách trên đều tạo custom chưa nhúng JB nên ko có j đáng lo ngại!
lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
IP4 , PM 5.0.1 LOCK cho xin hỏi chút . trước đây mình lưu SHSH = TinyUmbrella thì có file thế này: 4201837257612-iPhone3,1-5.0.1.shsh. có dung lượng 6KB.
hôm qua mình lưu =iSHSHit trên iphone gửi qua email, cũng có tên như trên nhưng dung lượng đến 63KB ?
Như vậy là sao các bác ? cái nào đúng và cái nào sai ? xin giúp cảm ơn nhiều.
mình thử gép với firmware custom 5.0.1 đều thành công là sao không hiểu ?
chẳng phải nghĩ nhiều nữa, cứ dùng ifaith 1.4.2 build cả hai bản custom nhúng shsh của cả tinyumbella và ishshit nữa, sau đó mạnh dạn restore cái nào được dùng cái đó luôn, chẳng phải xoắn làm gì, hô hô
cảm ơn bài viết hữu ích @@.........
Van Trung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pác cho hỏi làm sao mình phân biệt được máy nào restore bằng bản custom này, máy nào restore từ bản gốc?
Máy world thì xài gốc
Máy lock thì xài custom 😃
Van Trung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn restore IP 4 world từ 5.1 về 5.0.1 bằng bản gốc thử xem được không?
Hình như bạn chưa hiểu ý mình
Mình dùng MAC ! Đến đoạn Local đến File SHSH thì ko biết tìm ở đường dẫn nào ? Bác chủ biết ko ah ?
Mở TinyUmbrella , click vào Advanced sẽ thấy được folder lưu SHSH theo sau dòng chữ này "Save SHSH Directory:\"
lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
một bài viết đơn giảng, dễ hiểu, rất hay vì đúng vào thời điểm này , và cũng rất rất cảm ơn
Các bác cho em hỏi. Máy em đang ở 5.1. Nhưng dùng hơi bất tiện. Vậy mưốn về 4.3.5 thì làm thế nào à.
Máy em lưu SHSH 4.3.5 ( Hình như bật Cydia nó hiện lên ở góc trái trên cùng mh )
bác lee cho mình hỏi thế này.
với iphone lock at&t có sim active thì e phải làm thế nào ạ
thứ nhất là nếu build bằng ifaith thì khi stick shsh vào thì e nên chọn là fw gốc của apple, hay fw custom không nâng BB mà trên forum đã share ạ. Vì em máy lock, nâng BB là chết em
thứ hai là khi e chọn shsh của thằng tiny thì có vấn đề gì không, có xảy ra lỗi trong quá trình restore không ạ
1: máy lock có sim active thì vẫn có thể dùng sim active với 2 cách build custom này vì cả 2 đều chưa nhúng JB hacktivate
2: khi chọn ifaith để build thì phải chọn FW gốc nhé, đầu bài Homlee đã có nói dùng ifaith có thể ghép với shsh của tiny thì phải....
3: bạn mún dùng shsh của tiny thì dùng redsnow cũng rất đơn giản! bạn chịu khó về trang 1 có HD cụ thể của bác Homlee và fia dưới mình cũng có HD cách hiện files ẩn! redsnow thì khi lấy shsh ghép với FW thì có thể dùng FW custom build bằng chính redsnow để ko nâng BB!
Good luck!

---------- Post added at 04:07 PM ---------- Previous post was at 04:00 PM ----------

có shsh thì xuống đc nhưng phải dùng custom bạn nhé!
vâng mình hiểu ý bạn, mình cũng đã làm theo cách trên nhưng do máy mình là world, còn máy người yêu mình là lock, nếu ko biết rõ mà làm là ôm hận suốt đời luôn ==, vậy là dùng ifaith là sử dụng dc fw gốc nhỉ 😁 sẽ ko nâng BB
ifaith chọn gốc cũng build ra custom ko nâng BB thôi bạn ah.... 2 bản custom build theo kiểu này thì ok mà, ko nhúng hacktivate, mình thấy dùng redsnow ổn định hơn đó! cảm nhận của riêng mình khi làm cho 3 con ip4 lock đều như thế! World có mún xuống vẫn fai dùng custom ghép shsh thôi, nói chung 2 custom này cũng gần như gốc rồi, khác cái là ko nâng BB! đọc kỹ trước khi làm nhé!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng redsnow ổn định hơn so với iFaith hả bạn ? mình mới chỉ dùng thằng iFaith để làm fw gắn liền với shsh chứ chưa dùng thử redsnow vì thấy bảo dùng redsnow bị lỗi 1 khi RT, mà lỗi này thì mình đã bị rồi, không tài nào định vị được thông qua Find my Iphone.
mình dùng đâu có vấn đề j đâu, RT cũng ko bị lỗi 1 nữa! nếu đang dùng đc ifaith thì cứ để đó mà dùng, lăn tăn làm j cho mệt!😁 cũng chẳng khác bao nhiu đâu!
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thử dùng Redsnow để ghép nhưng luôn bị lỗi memory exhausted, mình dùng Win7 32Bit. Bác nào biết cách Fix lỗi này k ?
nam_72
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi hình như 3GS nếu mà dùng cách 2 sẽ bị nâng bắt buộc lên BB của iPad đúng không....? Hình như chính tác giả của topic cũng thừa nhận điều này ở 1 topic khác.Vậy nếu tác giả có đọc comment này xin mod lại cảnh báo để xác nhận vì có 1 số người không muốn nâng BB iPad
Mình không thích dùng fw custom của Sn0wbreeze vì không tùy chỉnh được, với lại khi built với Pwnagetool mình nhúng sẳn bypass check Apple ID + disable một số daemons không cần thiết + display mirror (chỉ có trong iPhone 4S và iPad2).
Đáng lý ra mình định nhúng Siri vào firmware custom nhưng lười quá.

Pin cải thiện rõ rệt.
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy là sao bạn ơi ? ở bài 1 bạn nói vẫn làm thế này mà ?
vậy tức là máy iphone 4 lock at&t có shsh của ifaith thì mình stick nó vào thẳng fw gốc luôn cũng bằng chính ifaith luôn thì sẽ ko nâng BB đúng chứ nhỉ, bác trả lời giúp e nhé
đúng vậy bạn à.......................................
minh đã lưu SHSh bằng ifaith. hiện tại mình đang ở 5.1 và bây h mình muốn xuống 5.0.1 thì làm thế nảo vậy ae chỉ giúp mình với.
Cho mình hỏi .Mình xài ip4 có lưu shsh 4.3.3 và 5.0.1 .Giờ muốn retore 2 bản custom này toàn gặp lỗi 3194
Đã cut file host ra destop mà vẫn bị . Không thể retore theo cách như hồi xưa tức là dùng iReb-r5 đưa về DFU rồi shift + Retore
Máy mình đang ở FW 5.0.1 .Retore Fw custom lại 5.0.1 bắt buộc phải dùng ifaith để build FW rồi mới retore được phải không
Đúng vậy dùng cách nào cũng được, đọc kỹ từng bước.
Nếu không lưu shsh thì có cách nào xuống 5.0.1 ?
tazihaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình là 3Gs hạ về 4.3.5 nhưng mà khi chạy xong restore thì bị lỗi 1015 cách fix sao dạ
donan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thử dùng Redsnow để ghép nhưng luôn bị lỗi memory exhausted, mình dùng Win7 32Bit. Bác nào biết cách Fix lỗi này k ? Trước đây mình thử tạo thì vẫn bình thường, k biết cách khắc phục ?
forfun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy bác có trên 4gb thì thử cách này
Làm theo bên dưới (hơi dài dòng) để bỏ phần sử dụng ổ cứng làm RAM ảo (đây là thủ phạm gây ra lỗi)
1. Open up the Control Panel
2. Click on System and Security
3. Click on the System link:

Windows 7 System Settings

(The text “System” is a link)

4. In the sidebar click on “Advanced system settings”

Change advanced system settings in Windows 7

5. Go to the tab Advanced:

Windows 7 Advanced System Properties

6. Click on Settings at the top (Performance field)

7. Go to the Advanced tab

8. At the bottom you will see how much disk space is currently used as virtual memory. Click on the Change button

Change Virtual Memory in Windows 7

9. Uncheck Automatically manage paging file size for all drives

10. Check No paging file and click on Set

11. Click on Ok and reboot. The pagefile.sys will be gone for good you don’t even have to delete it.
Khong có shsh thì không xuống 5.0.1 được đâu bạn ah.
- Trừ khi là ipone 3GS boot rom cũ (tuần 29 năm 2009 trở về trước)

Thử tham khảo và app dụng như ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/762012/#post9285181

[CƠ BẢN] Hướng Dẫn Nâng Cấp/Hạ Cấp(6.x) FW IP 4 - 4S - 3gs - 3g -- WORLD / LOCK

Về cơ bản cho IDEVICE thì điều đầu tiên các bạn cần biết đó là chạy Firmware, nâng cấp Firmware cho máy. Bài viết này sẽ hướng dẫn cho các bạn cài lại Firmware cho máy, cũng như nâng hay hạ cấp Firmware.
tinhte.vn
teik
TÍCH CỰC
12 năm
vậy 3GS old bootrom lock ko save shsh mà lỡ lên thẳng từ 3.1 lên 5.1 thì có cách nào down xuống 5.0.1 ko ?
old bootrom như bác hiphhh nói đó! ko có shsh cũng xuống đc bằng custom!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019