Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo tôi nghĩ, cách này là rất hiệu quả và nhanh
1. Có iFaith 1.4.2
2. Có Tiny Umbrella de luu SHSH
quá dễ, tui là gà mà cũng làm được
thanks bạn nhiều

---------- Post added at 02:29 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Theo tôi nghĩ, cách này là rất hiệu quả và nhanh
1. Có iFaith 1.4.2
2. Có Tiny Umbrella de luu SHSH
quá dễ, tui là gà mà cũng làm được
thanks bạn nhiều
mình đã build có shsh 5.0.1 riêng, nhưng khi rs thì nó vẫn bị lỗi này, có cần sửa file host hay di chuyển file gì ko, thx các bác !

các bác ơi giúp mình với, hiện máy mình đang la ip4 word 5.0.1 đã jb. Sáng nay máy co vấn đề lạ lắm, tự nhiên loa ko nghe dc nữa, và tự bấm Voice control gọi liên tục làm minh muốn điên luôn. Nen mình cấm vào itune backup lai thôi. rồi định restore from back up, nhưng mình restore thì dính lỗi 3194! sau đó minh restore lại = file ssh thi báo lổi 1604. Các bác giúp cho mình với nhé.. mình đã thử làm theo 1 số cach như chỉnh file hosts, rồi stop trong apple mobile rồi mà vẫn ko dc.
và mình đã làm theo bước 3. Thực hiện restore firmware :
Chạy chương trình iREB-r5.zip , click vào biểu tượng thiết bị cần restore, theo hướng dẫn của màn hình đặt thiết bị vào DFU mode, sau khi iREB thông báo "PWNED DFU State " Mở iTunes, nhấn Shift + click "Restore" trỏ đến file ECID_iFaith_iPhone_XXX.ipsw .
minh đã lam tới bước này rồi, nhung sau đó nó vẫn bác minh restore nữa.. va bi dính lỗi tiep. Bác nào giúp minh nhé
ngobaolong
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ em ip 4 lock từ 5.0.1 giờ về 4.3.3 có cần làm theo cách trên ko hay cứ Rs mấy FW cutom ko nâng bb sẵn trên diễn đàn ........
cho mình hỏi vd máy mình đang ở 5.0.1 mà chưa kip lưu shsh giờ muốn restore lại 5.0.1 làm với redsnow được không
Đọc kỹ trang #1 có nói vấn đề này :

a. Nếu thiết bị đang ở iOS 5.0.1 :
Kết nối thiết bị với máy tính, chạy chương trình iFaith, click vào nút "Dump SHSH blobs" , chọn Proceed > Let' Go : iFaith sẽ đưa ra hộp thoại "Are you dumping an Apple TV2 ?" thì chọn "No", sau đó nhấn nút "Start", iFaith sẽ hướng dẫn cách đưa thiết bị về DFU mode : Power : 4s > Home + Power: 10s > giữ "Home" và nhã "Power". Sau đó chương trình sẽ thực hiện dump SHSH và tạo ra file SHSH. Chúng ta lưu file này trên một nơi nào đó trên máy tính dùng cho mục đích ghép SHSH. File dump này có dạng ECID_iPhone_XXX-blobs.ifaith.

Sau đó theo hướng dẫn dùng iFaith tạo firmware ghép để restore.

Xem thêm : iFaith lưu shsh iOS hiện tại trên iDevices khi Apple đã CLOSE theo link này
ngobaolong
ĐẠI BÀNG
12 năm
em dùng redsnow. bị lỗi The Blobs Could not be verified em xài laptop win xp 32 bit ........
Cách 1 : (iFaith)

1. Thực hiện lấy file SHSH :

a. Nếu thiết bị đang ở iOS 5.0.1 : (không có lưu SHSH 5.0.1)
Kết nối thiết bị với máy tính, chạy chương trình iFaith, click vào nút "Dump SHSH blobs" , chọn Proceed > Let' Go : iFaith sẽ đưa ra hộp thoại "Are you dumping an Apple TV2 ?" thì chọn "No", sau đó nhấn nút "Start", iFaith sẽ hướng dẫn cách đưa thiết bị về DFU mode : Power : 4s > Home + Power: 10s > giữ "Home" và nhã "Power". Sau đó chương trình sẽ thực hiện dump SHSH và tạo ra file SHSH. Chúng ta lưu file này trên một nơi nào đó trên máy tính dùng cho mục đích ghép SHSH. File dump này có dạng ECID_iPhone_XXX-blobs.ifaith.

Mình thực hiện như trên với con 4s lock veion của mình nhằm sao lưu SHSH bằng iFaith 1.4.1 và cả 1.4.2 đều bị lỗi Unsupported device, các bác có cách nào sao lưu SHSH em nó chỉ dùm em với !
forfun
ĐẠI BÀNG
12 năm
4s không thể thực hiện được dump SHSH. CHỉ có thể dùng Tinyumbrella save SHSH về (cất kỹ khi nào có tool thì mới sử dụng được)
Mình đã từ 5.1 về đc 5.0.1 trên ipod touch gen 4 😃
nhưng cho mình hỏi nếu như mai mốt có JB hoàn toàn cho 5.1 thì mình update trực tiếp qua itunes lại đc ko nhỉ
@homlee: hôm nay mình mới đọc bài của bạn!
mình đã đọc từ trang 1 đến trang 13 này... bài viết #1 của bạn rất Hay
nhưng mình có ý giống thangbom203....
sao bạn ko thêm cách "
dùng
Sn0wbreeze v2.9.3
để build fw custom, ko nâng BB, add sắn shsh 5.0.1 và đã Jb untether "

--> nhanh gọn

mình build fw 5.0.1 custom =sn0wbreeze 2.9.3 add shsh dump= ifaith 1.4.2 cho ip4 w của mình, chạy Ngon

ps: mình góp ý vậy!
thân!
thank ban nhieu minh co con 3gs lock bb 6.15 mat ngu ca tuan nay roi loay hoay len 5.1 khong co song roi suong 4.1 cung k co song chiu het noi, dem den cua hang cho tho sua mat ca buoi sang tho bua tay. Mang no ve tuong la cuc gach toi nay doc bai cua bac e thu lam the la thanh cong nang len 5.01 song vi vu. cam on bac nhieu
CamVat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks (nút thanks đâu rồi)! đã restore iOS 5.0.1 Ipod Touch Gen 4 theo cách 1 hoàn chỉnh, hướng dẫn chạy Redsnow để jailbreak tiếp theo với ...
@CamVat nút thanks bây giờ đổi là nút Thích đó.bạn muồn jailbreak thì làm theo bài này
http://www.tinhte.vn/threads/663225/
ở phần UPDATE 30-01-2012 đó
Mình đang xài iphone 3gs, version: 4.0. vậy mình có thể nâng lên version 4.3.3 được không vậy các bạn? xử dụng Redsnow phiên bản mấy vậy các bạn, xin cảm ơn trước nhé
@congluan71 bạn nên down FW custom về để restore.nếu 3GS củ bạn là bootrom mới thì bạn cần phải có SHSH 4.3.3 trước.còn bootrom cũ thì không cần.bạn có thể down FW custom 4.3.3 ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/445965/
Mình có 1 con 3gs 5.0.1 bb 5.16.05. Hiện mình đã JB đc nhưng ko cách nào nâng bb lên 6.15.00 để unlock đc. Các bác nào có cách hay giúp mình với.
@nambk_kk 3Gs tuần bao nhiêu? chỉ còn cách chạy redsnow chọn nâng BB ipad! còn ko thì kiếm FW custom nhúng sẵn BB ipad dùng thử xem! cẩn thận no all!!!
loveuhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai test trên mac os chưa? hướng dẫn mình với
@loveuhp Trên Mac OSX chỉ sử dụng được cách 2 mà thôi , nghĩa là với Redsn0w for Mac và TinyUmbrella cho Mac.
em làm theo cách 2 redsnow, chạy hết thanh ko bị dính lỗi 1 nhưng sau đó bị chuyển luôn về recovery mode, jailbreak cũng ko thoát đc là bị sao ạ?
@dragon_nike1808 bạn nói rõ hơn đc ko? dính recovery ở đoạn nào? lúc restore hay sao? thử đưa về DFU restore lại xem!
Dc bt thoi ko co ji ca
Em dinh loi la phai roi vi em lam thieu 1 buoc a do la em sao luu shsh roi dung ko va tao ban rom moi tren bieu tuong con chym co dt o giu chua neu lam tat ca roi sau do de no chay vay dung co thoat ra em chay iturn moi nhat tien hanh xoa sach du lieu tren ip sau do up no tren iturn moi nhat va lay cai ban em moi tao tren bieu tuong con chym do la ok sau do em jb no la ra cidya chay ok may anh ban mode vi tri 4.12.1 van xuong dc ne
em dùng ip4 từ 5.1 xuống 5.0.1 đã làm theo cách 2 bước 1b, restore lại máy thì chạy hết một lần cái thanh dưới quả táo, ko báo lỗi gì nhưng máy bị đưa thẳng về recovery mode, đã exit recovery mode rồi jailbreak nhưng sau khi reboot vẫn về recovery mode.
Có thể fw custom mà bạn build bị lỗi. Dùng Redsn0w để ghép SHSH 5.0.1 với fw custom by Pwnagtool đã có sẳn xem sao ?
Restore fw mà dính DFU mode mới sợ vì sẽ liên quan phần cứng, chứ recovery mode bình thường thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019