Hướng dẫn Hạ cấp & Restore iOS 5.x iPhone 4, 3GS, iPad 1, iPod Touch

homlee
9/3/2012 5:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh ơi anh xem giúp em với
em làm mãi mà không được với em iPad 1 firmware 5.0.1 toàn bị lỗi 1604 khi chuyển sang chế độ Preparing iPad for Restore màn hình iPad hiện mỗi logo Trái táo mà không hiện tiến trình Restore :mad:
Đã thử như anh hướng dẫn + thay cáp + thay PC mà vẫn bị lỗi như trên
@trankhanhhoang Cách tránh lỗi itunes 1604 - lỗi treo "Preparing iPhone for restore" khi restore firmware custom ghép SHSH 5.0.1 :

1. Vào Run gõ lệnh: %tmp% và xóa tất cả các file chứa trong tmp/

2. Vào các đường dẫn sau và xóa hết các file theo đường dẫn sau :
Đối với Win Vista và win 7 :
- C:\Users\*tên user *\AppData\Roaming\Apple Computer\iTunes\iPhone Updater Logs\
- C:\Users\*tên user *\AppData\Roaming\Apple Computer\Logs\
Đối với Win XP :
- C:\Documents and Settings\*tên user *\Application Data\Apple Computer\iTunes\iPhone Updater Logs\
- C:\Documents and Settings\*tên user *\Application Data\Apple Computer\iTunes\Logs\

3. Khởi động máy tính, tiến hành restore theo hướng dẫn trên.
Em đã lưu file dạng này "ECID_iPhone_XXX-blobs.ifaith" nhưng vẫn không đưa ip4 về lại ios 5.0.1 hả bác? Có cách nào ko hả bác?
@baunin Chạy chương trình iREB-r5.zip , click vào biểu tượng thiết bị cần restore, theo hướng dẫn của màn hình đặt thiết bị vào DFU mode, sau khi iREB thông báo "PWNED DFU State " Mở iTunes, nhấn Shift + click "Restore" trỏ đến file ECID_iFaith_iPhone_XXX.ipsw .
em làm như bác rồi không hiểu sao không được :mad:
em vẫn bị lỗi 1604 các bác ạ
em restore update cho nhiều em itouch iphone ipad khác rồi mà em iPad 1 này cứ bị treo ở đoạn Preparing iPad to restore - hiện mỗi logo Apple không hiện tiến trình restore rồi báo lỗi 1604 :mad:
đoạn cuối file logs của em:
@trankhanhhoang Lỗi về giao tiếp USB: đổi port USB máy tính, đổi cáp USB, làm vệ sinh USB dock của iPad.
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ topic cho mình hỏi, giờ đang dùng ip4, 5.0.1, mình đã làm theo hướng dẫn của bác thành công lưu SHSH và ghép SHSH ra màn hình DESTOP của máy tính do mình ko lưu được SHSH bằng tiny và cydia.
Tuy nhiên giờ mình lên 5.1 rồi xuống lại 5.0.1 bằng cách vào itunes/shift + restore/trỏ đến vị trí lưu SHSH trên màn hình thì được ko bạn?
@nkn1506 Bạn xem cách hướng dẫn ở bài 1 bạn nhé 😃
Tạo FW Custom nhúng SHSH bạn à chứ ko trỏ FW như trước được ;)
-> Khuyên bạn nên dùng 5.0.1 vì JB hoàn chỉnh hơn là lên 5.1 - lên 5.1 thì có cái iPhoto 🆒
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Trước mình dùng 5.0.1 sóng ổn, tự nhiên thằng em nghịc up lên 5.1, sau đó mình làm theo hướng dẫn down về lại 5.0.1 thì sóng cứ chập chờn, ko như trước nữa, ko biết phải lỗi firmware ko nữa nên giờ mình muốn up lại 5.1 xem thế nào nhưng sợ ko lưu SHSH sẽ ko về được 5.0.1 thì nguy to.
làm theo hướng dẫn của bác homlee con IP từ 4.3.3 lên 5.0.1, IBU được 1 tuần, xài quá đã. làm mấy lần mới được, phát hiện ra nhiều khi dùng Ireb đưa về DFU bị chưa đúng hay sao đó, các bác xem lại, làm lại bước này thử xem sao.
em có con ip4 lock đang chạy ver4.1 và đã nâng lên 5.0.1 dùng custom firmware để khỏi nâng baseband dùng ifaith. nâng cấp mọi sự đã thành công, nhưng không hiểu sao bị lỗi sóng (sóng chỉ có 1 gạch thôi), xin các bác nào biết xin chỉ dẫn em để khắc phục lỗi này

cám ơn các bác
@timxua Không sử dụng iFaith, thực hiện theo cách 2.a dùng Redn0w : Download Firmware custom 5.0.1 by PwnageTool từ đây
Sau đó tiếp tục bước kế tiếp 2, 3, 4 xem có khá hơn không.
Sau khi lên 5.1 đã về lại 5.0.1 theo cách của chủ thớt. Sóng vẫn bình thường. Chưa thấy gì trục trặc cả
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@timduongvn ip4 lock vinaphone của mình không có hotspot bạn ơi, làm cách nào lên dc không
@sonhtc bạn chịu khó tìm cách tạo hotspot trong room xem, có đó! ko thì thử làm theo cách này xem đc ko nhé!
setting-general-network-cellular Data Network:
  1. Cellular Data: ở dòng APN đánh vào internet.com
  2. Internet Tethering: APN cũng đánh internet.com
sau đó thoát ra general rồi vào lại xem có thấy hotspot hiện ra ko nhé!
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaniphone15 APN thì có nhưng mục Internet Tethering thì không thấy hiện lên bro ạ, vấn đề ở chỗ ko hiện lên mới đau em. hic thanks bro đã xem ạ
@sonhtc cái đó bạn phải đánh chữ vào! APN như thế nào thì Internet...cũng như vậy!!
baomth
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, ước gì con 4 của mềnh về được 5.0.1 hix hix
boganic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Itouch 4 đang ở 5.0 thì có cách nào lên 5.0.1 ko các bác ơi. E thử upgrade bằng file 5.0.1 nhưng báo lỗi 3194
Đánh dấu

Sent from my Sens using Tinhte.vn
MÁY MÌNH IPHONE4 LOCK BB02.10 ĐÃ LƯU TẤT CẢ SHSH,MÌNH ĐÃ LÀM THEO CÁCH CỦA BÁC CHỦ TOPIC UP LÊN 5.0.1 BẢN FW CUSTOM 5.0.1 VÀ CẢ BẢN FW GỐC NO_BB 5.0.1 ĐỀU BỊ TREO TÁO KHI KHỞI ĐỘNG LẠI VÀ KÍCH SIM GHÉP CŨNG KHÔNG ĐƯỢC VÀ THẤY MÁY CHẠY CHẬM.
XIN CÁC CAO THỦ GIÚP MÌNH CÁCH KHẮC PHỤC
@hoaniphone15 theo bạn là dùng redsnow 0.9.10b5c đúng không,để mình thử lại xem sao,mình dùng sim ultra đời đầu kích bằng ultrasnowcn ..... tự động lấy sóng không cần gọi 112
@aliboy mình thì ko dùng ultrasnowcn vì ko thích loằng ngoằng với TQ!😁 bạn cứ thử lại xem sao!! cẩn thận với BB nhé!!
@hoaniphone15 bạn ơi,mình xài sim ghép vậy có cần phải cài ultrasn0w để unlock không vậy bạn hay chỉ cần kích sim là được thôi,nếu mình cài bản custom thì có cần phải làm gì nữa không hay chỉ bỏ sim ghép vào rồi kích lên thôi
@aliboy 1. dùng sim ghép thì ko cần ultrasnow đâu bạn! cái đó dùng để unlock những BB có thể unlock software đc thôi!
2. bạn mún dùng custom đã nhúng JB hay chưa mới wan trọng! nếu dùng redsnow như mình nói để tạo custom ghép shsh thì cần fai JB để active hay có sim nhà mạng thì bỏ vào active và dùng sim ghép kích hoạt bt thôi!!
3. còn custom nhúng JB rồi thì bạn bỏ sim ghép vào kích hoạt bt!
Mình thấy trong topic nói khá nhiều về hạ cấp FW, nhưng ít nói tới trường hợp nâng cấp. mình chưa an tâm để làm trường hợp này. Cụ thể là máy mình 3gs, FW 4.0, BB 5.13.04. Máy chỉ lưu được shsh 4.1; 5.01; 5.1.

mình muốn lên 5.0.1 bằng cách 1 (dùng ifaith ghep shsh lưu bằng TU) nhưng ngại chưa dám làm vì sợ lên BB cao phải xài BB 6.15 của ipad.

các bác cho hỏi trường hợp này lên có bị nâng BB không? nếu không bị nâng thì mình ghép luôn shsh của 5.1 được không và có bị nâng BB?
Cho mình hỏi, mình muốn về 5.0.1 lại
Nếu shsh lưu ko đúng thời điểm, ghép vào fw_custom. Iphone vẫn restore bình thuong nhưng đến cuối cùng bị lỗi loop recovery mode ko thoát ra và active được phải không?
Vì mình bị lỗi đó restore lại 5.1 ko nâng bb thì bình thuong
@thamtuhoang 1. shsh thì ko tính thời điểm nào cả bạn nhé! cứ có shsh ghép với custom ko nâng BB là restore đc thôi!
@hoaniphone15 Mình đã về lại được 5.0.1 bb 4.11.8 thanks bạn
Hiện nếu đang chạy 5.0.1 jb và cài cydia vào mình lấy shsh mới về có phải sẽ lấy file shsh cho 5.1 từ server apple? (vì thoi diem nay apple da lose shsh 5.0.1)
@thamtuhoang Đúng bạn à, nếu server ko cho lưu nữa thì ko lưu được 😃
wind8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã làm như trên nhưng vẫn báo lỗi 1604, 1600 😔 hjx, chủ topic vui lòng giúp mình với

IP 4 LOCK ATT BB 4.10 FW 5.0.1 CUSTOM
@wind8x đưa về DFU chính xác là thoát đc!! Home+power cho ip lên lại rồi dùng redsnow đưa về DFU, sau đó restore lại xem sao! có thể đổi cổng usb làm lại thử!
cám ơn mấy bác đã hướng dẫn tỉ mĩ và chu đáo mình đã đem em nó Ipad1 về lại 5.0.1 rồi mừng quá cám ơn thật nhiều ,bài viết này rất hữu ít cho những người mới xài ,mà muốn thay đổi như mình.thanks
Máy iPhone 4 của mình đã update lên 5.1 nhưng khi mình chạy tiny umbrella để lưu sHSH thì máy chỉ có sHSH của fw 5.01 . Không có shsh của 5.1. Mà trước đó mình chưa dùng fw 5.01 bao giờ, mình từ 4.34 lên thẳng 5.1. Các bro cho hỏi nếu vậy mình có thể về lại 5.01 không? Xin các brown hướng dẫn. Cảm ơn nhiều
@chothoi Ko cần bạn dùng FW 5.0.1, có thể trước đó bạn đã lưu SHSH trên server nên TU Save cho bạn - bạn có thể RS FW 5.0.1 được bạn à 😃
@LIENHUONG Lúc trước mình chưa hề lưu FW 5.01 bao giờ. Mình chỉ update từ 4.34 lên thẳng FW gốc 5.1 sau khi đuợc ATT unlock code. Hiện giờ mình muốn về lại 5.01 để jailbreak. Mình đã dùng tinyumbrella để lưu SHSH và trên tinyumbrella thấy hiện lên shsh 5.01. không có 5.1. Sau đó mình download fw gốc 5.01 và dùng ifaith để build signed ipsw w/blobs. khônng biết làm vậy có đúng không BB của mình bây giờ là 04.12.01?
Xin chỉ giúp mình
@chothoi Bạn xem thêm cách hạ bên dưới 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1131081/
EM có con ipod touch gen 4 dang ở 4.x.x em up lên 5.0.1 bằng FW gốc mà nó cứ báo lỗi hoài lúc đầu lỗi 3914 e dỳbf tiny umberlla chạy TSS thì thoát dc đến lúc sau lại dính lỗi 1600 bó tay máy có lưu shsh của 5.0.1 ae cao thủ giúp em với
@bikid_18_2 ghép shsh vào FW mới restore đc nhé bạn! ghép xong thi đưa về DFU rồi restore lại!
@hoaniphone15 ghép ntn hả bạn có thể hướng dẫn hộ mình ko?
@bikid_18_2 Bạn xem bài 1 bạn nhé 😃
@LIENHUONG cảm ơn mod mà em dang ở FW 4xx vẫn đc dk bác
@bikid_18_2 Phải bạn à, cái chính vẫn là bạn phải có SHSH để build FW đấy nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019