Hướng Dẩn Hạ Cấp Rom XXMB4 4.1.2 Xuống DXMA1 2.3.6 Cho Galaxy Ace 2

trangia1221
8/5/2013 9:11Phản hồi: 63
Hướng Dẩn Hạ Cấp Rom XXMB4 4.1.2 Xuống DXMA1 2.3.6 Cho Galaxy Ace 2
Chào các bạn hôm nay vũ sẽ chia sẽ với các bạn 1 thủ thuật hạ cấp hệ điều hành android từ rOm XXMB4 4.1.2 xuống rOm DXMA1 2.3.6 cho galaxy ace 2.
Thấy có nhiều bạn kêu ca là khi flash rOm XXMB4 4.1.2 xong thấy điện thoại hoạt động không còn mượt như trước nữa nhưng điều nghịch lý là khi các bạn cố gắng đưa chú dế yêu về 2.3.6 thì lại bi treo ngay logo màng hình samsung galaxy và không hoạt động được vũ cũng từng bị như các bạn và cũng đã mài mò để chia sẽ cùng các bạn thủ thuật này. trước hết vũ xin đề cập đến vấn đề tại sao flash rOm 4.1.2 xong lại không thể flash trở lại rOm 2.3.6 bởi vì bản rOm XXMB4 các bạn tải trực tiếp trên diển dàn chia sẽ chính thức của samsung chỉ là bản vá update từ 2.3.6 lên 4.1.2 nên cũng có thể ví von nó là vé máy bay một chiều chỉ đinh chứ không về nên các bạn khi flash rOm xong muốn trở về thì các bạn phải tải một rOm góc có đầy đủ các file để tái phân vùng lại hệ thống thì máy sẽ hoạt động trơn tru ở 2.3.6 thôi...không nói linh tinh nữa giờ ta bắc tay vào việc hạ cấp galaxy ace 2 thui...
Đầu tiên ta bắc tay vào việc Download nguyên liệu :
muốn trở về ngôi nhà 2.3.6 cho galaxy ace 2 thì các bạn phải tải bản rOm I8160XXLK6 của nước nga về do bản này có file .pit có thể tái phân vùng lại hệ thống của các bạn...nguyên liệu cho bài viết này gồm có :
+ rOm I8160XXLK6 [của nước nga] : tải về tại đây
+ Odin3-VN : Tải về tại đây
+ rOm DXMA1 [Hỗ trợ tiếng việt] : tải về tại đây Or tại đây
+ Giờ ta bắc đầu xào nấu em ace 2 về 2.3.6 nào...khi download rOm l8160xxLk6 về các bạn sẽ giải nén được 3 file sau :
1.GT-I8160_EUR_XX_4G.pit ( file dùng đề tái phân vùng lại hệ thống của điện thoại )

2.CODE_GT-I8160_I8160XXLK6_CL1211243_REV00_user_SEC_KEY_LK6_4G.tar.md5
3.CSC_GT-I8160-MULTI-CSC-OXELF1_SEC_KEY_4G.tar.md5
+ Đưa máy về chế độ Download mode: Tắt máy điện thoại, sau đó bấm Volume down + Home + Power.
bấm đồng thời cả 3 phím 1 phím nguồn + phím tăng âm lượng + phím menu ở giữa đó khi nào hiện chữ sam sung thì buông tay ở phím nguồn ra , sau đó bỏ cả tay ở phím menu và phím tăng âm lượng rồi bấm phím tăng âm lương lần nữa là vào chế độ
Download mode
+ Tiếp tuc mở Odin3-Vn lên và thiết lập như hình :

Ok!! vậy là đã up xong rOm nếu máy hoạt động bình thường không có lỗi gì thì nó sẽ thế này :

do đây là bản rOm nước nga nên có thể khi khởi động lên các bạn sẽ ngỡ ngàn như không sao cả chỉ cần flash rOm này làm nền để chúng ta flash lại rOm 2.3.6 tiếng việt thôi..giời ta bắc tay vào giải quyết vấn đề tiếng việt cho rOm bằng cách flash lại rOm DXMA1 2.3.6
cách flash có thể một số bạn đã biết chỉ đơn giản thiết lập theo hình và Start....

Vậy là xong em Ace 2 đã trở về 2.3.6 quá đơn giản phải hem các bác.....mong là bài viếc của em sẽ giúp ít được cho các bác lỡ flash lên 4.1.2 và muốn quay về nhà củ 2.3.6 chúc các bác thành công..!!
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một bài viết rất hay, bạn ơi bạn có thể chỉ giúp mình cách hạ rom của galaxy s3 4.2.2 xuống 4.1.2 được không? mình cũng đã hạ và cũng bị treo ở logo khởi động rất mong bạn chỉ giáo cho mình.
@Phương Đông BG bác wipe chưa.
buihathanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã làm theo hướng dẫn nhưng nó bị mất ram khi hạ cấp xuống 2.3.6 bạn ơi.
@buihathanh ram ở 2.3.6 là 555 con khi nào bạn lên 4.1.2. thì nó mới là 642 nhé bạn
cho mình hỏi vấn đề này chút, mình đã up xong rom, máy hoạt động bình thường nhưng mà lúc muốn xoá icon tron menu, mình đè vào icon đó đợi chút nó hiện ra màn hình desktop với nút xoá, mình kéo zô nút xoá cái nó văng ra màn hình desktop mà ko xoá icon. bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục với. thanks a lot
@sk9a1r Chào bạn để xóa được icon trong menu của hệ điều hành 2.3.6 <=> với việc gỡ bỏ soft ware đó..đối với 2.3.6 bạn bấm vào phím trình dơn bên phải bạn bấm vào sữa sẽ thấy có chữ x màu đỏ xuất hiện trên các icon trong menu ấn tiếp và xác nhận xóa vậy là đã xóa hoàng tất...
ý mình là xoá cái icon thôi á chứ ko phải xoá soft, có mấy sòt của hệ thống mình ko dùng tới mà xoá ko đc, nên muốn xoá icon ý
@sk9a1r xóa icon tren menu chính tren 2.3.6 thì không được đâu bạn ơi. nếu bạn muốn bỏ những app hệ thống thì bại phải ghót và dùng rootexploer để xóa.
à cho mình hỏi là mình thấy trên firmware samsung có 2 bản là XEV với lại XXV, 2 bản này của VN hết, vậy khác nhau chỗ nào vậy b. Mà bản hiện tại 4.1 ổn định ko b, mình muốn up room lên 4.1 mà ko biết bản nào xài ổn hết.
@sk9a1r 2 bản là điều là của việt nam nhưng XEV thì là bản beta hay có thể nói nó là bản thử nghiệm còn XXV là bản chính thức..hiện tại đã có bản rom 4.1.2 XXV chính thức cho việt nam rồi bạn có thể tải tại đây mình đang sài thấy chưa có lỗi nào cả...chúc bạn thành công nhé..
bản này mình cài rùi mà thấy nó lag lag sao đó, ko có mượt cho lắm, lúc bấm vào tin nhắn hay danh bạ phải đợi một lúc lâu sau mới hiện ra, b có cách nào khác phục ko
@sk9a1r bạn có thể cài thêm cái này Seeder 2.0.0 xem có cải thiện được gì không và bạn có thể root máy để lấy quyền Admini để có thể sữ dụng tối đa công xuất của máy
cho mình hỏi thêm cái này nữa, mình thấy loa ngoài của ace 2 hơi nhỏ, cái này có phải do rom ko b
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình đang chay firmware 4.2.1 MC8 mà nó chậm wa.jờ mình muôn về 2.3.6 vậy cho mình hỏi khi up bản room của nga xong mình up bảng room tiếng việt thì cũng up giống như bảng tiếng nga vậy hả các bạn.
@minh3ko cách up mình có hướng dẫn luôn đấy bạn!!
Thanks bac chu thot bai viet hay qua
dung la khi up len 4.1 chay cham kinh khung luon
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Nhưng nếu chiu kho xóa app ko chay thì nó rất mượt.but lam vay mắt đi tính đa nhiệm của nó
hay quá cảm ơn bác e đã làm gần thành công😁
flash lại rOm DXMA1 2.3.6 là cũng phải Đưa máy về chế độ Download mode ak bạn
Giúp mình voi, mình làm theo đúng hướng dẫn nhưng khi bấm nút "thực thi" trong odin nó không chạy. Minh đã cài đầy đủ driver samsung maý tính nhận ok rôi. Máy mình hiện đang dùng bản XXMF2. Giúp tớ vói bạn oi
@Đàm Huy mình đã hạn rom từ rất nhiều bản...có thể do trình điều kiển usb trong máy bi vỉrus, hoặc do cáp usb của bạn có vấn đề bạn thữ tắt nguồn điện thoại, mỡ lại vào chức năng download và làm lại xem thế nào...
samsung galaxy ace 2
cho mình hỏi, mình đang xài bản tiếng anh 4.1.2 vậy muốn chuyển wa bản tiếng việt có hạ cấp rom 2.3.6 ko hay cài trực tiếp luôn.
bạn ơi bày mình hạ rom 4.1.2 của galaxy pocket neo về 2.3.6 không.. mình dùng rom này lag quá..
cách root máy khi ở rom 2.3.6 như thế nào vậy admin?
lỗi con quay hồi chuyển phải làm sao mọi ng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019