Hướng dẫn hạ cấp từ iOS 8 xuống iOS 7.1.1

TDNC
5/6/2014 7:47Phản hồi: 211
Hướng dẫn hạ cấp từ iOS 8 xuống iOS 7.1.1

Bài này mình sẽ chia sẻ với anh em cách hạ cấp iPhone hay iPad từ iOS8 xuống bản iOS7.1.1. Anh em lỡ dại up lên rồi mà không hài lòng thì làm theo nhé. Cách hạ cấp thì chắc nhiều bạn cũng biết rồi, mình chỉ nhắc lại cho những người mới xài lần đầu mà thôi. Đó là kết nối iPhone hoặc iPad vào máy tính, mở iTunes lên, nhấn giữ nút Shift (Windows) hoặc Option (Mac) đồng thời bấm nút Check for Update trong cửa sổ của nó, sau đó chọn file iOS 7.1.1 để máy tiến hành cập nhật về iOS 7.

Lưu ý:
  • Sau khi quay về iOS 7 chỉ có thể phục hồi lại bản backup của iOS 7, không dùng được bản backup của iOS 8.
  • Bạn phải tắt chức năng "Find my iPhone" trên điện thoại trước.
Cách làm:
  1. Tải file iOS 7.1.1 về máy tính trước: Link iOS 7.1.1.
  2. Dùng cáp kết nối iPhone hoặc iPad vào máy tính, sau đó mở iTunes lên.
  3. Trong iTunes, bấm vào biểu tượng thiết bị của bạn ở góc phải màn hình để chuyển sang giao diện quản lý máy.
  4. Trong đây bạn sẽ thấy có cái nút tên là "Check for Updates", bạn phải nhấn giữ phím Shift (Windows) hoặc Option (Mac) trên bàn phím rồi mới bấm vào cái nút này. Nếu làm đúng thì một cửa sổ sẽ hiện ra để bạn chọn file để hạ cấp.
  5. Chọn file 7.1.1 đã tải về ở trên, sau đó bấm OK rồi chờ máy cập nhật trở lại > Xong.
211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui cho những bạn nâng cấp lên IOS 8 beta.
@Nguyễn Bảo Trâm tin vui bt 😆 vì trc giờ ios bản beta đều có thể hạ đc
nhv12
TÍCH CỰC
10 năm
note bài này, mấy hôm nữa sẽ up thử lên 8.0
coixuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhv12 cùng chung ý tưởng với bác :3
ricky111175
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nào vào đây cùng nâng...nào
tốt cho anh em nào lỡ dại ... mà bây giờ muốn xuống ...
lên rùi xún
ảo
--------
tin nóng như bánh cóng
cần rõ về blackberry việt nam nói chung
E vẫn chưa lên đợi chính thức lên luôn
lên thử rồi xuống, xuống rồi đợi bản chính thức rồi lại lên 😁
Thực tế thì bản 8 có nhiều đổi mới hơn thật nhưng mình vẫn chưa muốn lên, đợi có bản chính thức thì lên lần luôn cho khỏe ^_^
Pin thế nào các bác đã trải nghiệm? Mà bản lock lên có sao không các bác?
@nguyenthanhhs pin ok
@nguyenthanhhs Lock len okie vs 4s,5c vs 5chua có máy test
binmsc
TÍCH CỰC
10 năm
Kể ra IOS 8 beta cũng nhiều lỗi vặt, nhưng mình chưa thấy lỗi nào to đến mức phải quay về IOS 7. Đang chạy trên iphone 5s.
@binmsc App nghe nhạc đang nghe chuyển bài thì out!? bàn phím tắt sửa từ nó cũng sửa!? Fb ko coi đc video!? nhìu cái hay thật mà lỗi cũng nhìu quá !? lỗi lớn vậy sao mấy ông sao mấy ông dev ko biết tr te khi tung ra ta? bẠn 5s có bị giống mình ko?
Mình không up lên được 8, đã restore xuống 7.1.1 rồi up lên lại 2 lần cũng không được @@
@hiennorules ADD udid là bạn sẽ lên được.
fan apple
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lên iOS không backup được vậy?
Itune hiện nút lệnh iPhone bấm vào mà trống trơn. Chả có gì hết.
So với các bản beta 7 trước đây, thì beta của 8 này nhiều lỗi thậm tệ. mình làm 2 lần lỗi cả 2:
Cài lên 8 beta => backup từ icloud => xong tắt máy => kết quả là lỗi treo táo, sửa được tầm 40% thì đứng im.
mà các bản 7 beta trước mình chưa bị lần nào (test trên 5s).
Giờ đành về 7.1.1 mà buồn khôn tả.
Còn thêm lỗi ko nhận danh bạ từ icloud nữa mới bực.
nhatky90_p
ĐẠI BÀNG
10 năm
@muctimngayxua Của mình thấy bình thường bạn, backup bình thường, danh bạ vẫn vào bình thường không 1 lỗi, chỉ có cái là mình cài viber mà vào k được thôi, với đang chạy app thì lâu lâu đứng rồi văng ra ngoài. Bạn đă về DFU rồi restore lại coi được, mình thì lười restore lại nó nên xuống thẳng 7.1 lun, khi nào buồn buồn lên lại 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@muctimngayxua Bạn có test không hay là bạn ngồi tưởng tượng ra rồi đánh không thế? iPhone 5s có khả năng test iOS 7 beta ư? Chẳng phải khi iPhone 5s lên kệ là nó iOS 7 chính thức rồi ư? Còn iOS 8 beta thì cũng chưa nghe ai nói bị treo táo, mà có đi nữa thì nó cũng vẫn chỉ là iOS 8 beta 1.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@muctimngayxua Bác hên nhỉ,em đang về mà dở mmú dở khóc vì lỗi không tương thích(trên ưein)không về được
Đây là bài hướng dẫn cách downgrade từ iOS 8 beta xuống iOS 7 bằng cách đưa về DFU ( RS sạch sẽ giúp máy chạy trơn tru và ổn định hơn )

Trước khi thực hiện các bạn nên backup dữ liệu trước.

Đầu tiên các bạn download firmware iOS 7.1.1 tại đây.

Bước 2 : Kết nói iDevice với máy tinh và mở iTunes

Bước 3: Đưa iDevice về chế độ DFU

+ Các bạn nhấn phím HOME + POWER cùng 1 lúc, sau 10 giây các bạn thả nút POWER ra và vẫn giữ phím HOME cho đến khi nào iTunes hiện thông báo "iPhone in recovery mode".

Trong lúc đó màn hình iDevice của các bạn sẽ màu đen

Bước 4: Các bạn mở iTunes và nhấn shift và click vào "Restore iPhone"

Bước 5: Các bạn chọn firmware iOS 7.1.1 vừa download lúc nãy và nhấn nút Open.

Sau đó các bạn sẽ nhận được thông báo yêu cầu xác nhận của iTunes -> nhấn RESTORE.

Bước 6: iTunes sẽ bắt đầu quá trình restore trong khoảng thời gian từ 10-15 phút, sau đó iDevice của các bạn sẽ được hạ cấp xuống iOS 7.1.1.

END

Chúc các bạn thành công- Hoang Edison
@ronaldo_hoang cũng bằng cách này hạ xuống 6.3 luôn được hông bạn
@tozonegalaxy89 Không áp dụng cho 4s trở lên.
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronaldo_hoang cho mình hỏi, sao khi mình thực hiện các thao tác như hướng dán64 thì máy báo error, mình kiểm tra trên trang Apple thì được nói là các lỗi đó do chưa update phiên bản mới nhất của iTune; mà mình đã "check for update" thì đã là version mới nhất rồi! thử lại vẫn ko được.
Giúp mình với
@bumbum0803 Nghỉ lâu r bạn ơi! topic này nên xóa r bạn ạ! ko xuống dc đâu
@bumbum0803 appple đã khóa tất cả SHSH để đưa ip từ IOS 8 về IOS 7 rồi nhé bạn (hiểu nôm na là giấy lưu hành 😁 2 chiều ) nên bác nào lỡ lên rồi thì cứ ngồi hóng 8.1 hay 8.2 đi nhé (hy vọng sẽ ok hơn 8.0.2 :rolleyes:
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
máy iPad air mình có hiện tượng là 1 số app (only game) không thể kết nối được internet còn 1 số thì ok @@ là sao vậy mấy bro @@ Máy lướt web, facebook, youtube phà phà.

Ví dụ cho dễ hiểu:
Super cell có 3 game: HayDay, CoC, BoomBeach thì hiện tại nếu bật máy chơi ngay thì chỉ chơi được CoC, hai game kia chơi thì báo lỗi kết nối internet trong khi CoC lại vô ngon lành.

Muốn chơi 2 game còn lại phải mồi cho CoC vô trước, sau đó out ra nhanh thì mới vào được 2 game kia @@ vãi nồi @@

p/s: đã restore sạch sẽ cài lại vẫn bị thế @@ bực hết cả cửa mình >.<
st.jonh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokishock Mình cũng bị thế với iOS 7.1.1.

Chỉ cần tắt app và vô lại. Mình chưa lên iOS 8 thử.
Đã lên rùi thì làm sao phải xuống 😁
@gh0st91no1 Giống như đứng dưới chân núi nhìn lên đỉnh núi thấy đẹp, nhưng sau khi leo lên đến đỉnh rồi thấy khó sống hơn dưới chân núi nên mới muốn hạ sơn chứ sao :D.
aotasoft
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào nâng lên không add UDID rồi dùng 3 ngày không dám tắt máy không?😁
Đơn giản vậy thôi ah ! Giá mà 7 xuống 6 nó cũng như vậy ! :v
@JoseyHan chuẩn, cũng đang đợi bài hướng dẫn về 6 😁 cái này lên làm sao thì xuống y vậy thôi, ai lên được thì tự xuống được, chắc không cần hướng dẫn :D
@JoseyHan beta lúc nào mà chẳng về được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019