Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!
Nhận thấy nhiều member thắc mắc v/v hạ FW từ iOS 4 xuống FW 3.1.3 mình sẽ chia sẻ cùng các bạn.

Đối với iPhone 3GS:

Lưu ý đối với iPhone 3GS thì phải lưu SHSH 3.1.3 nhé! và tạo host trên PC.

** Cách tạo Host:

1/. Vào C:\Windows\System32\drivers\etc\tìm file hosts và mở bằng Notepad.

Trong khung cửa sổ file hosts bạn tìm xuống cuối trang paste đoạn code sau: 74.208.105.171 gs.apple.com vào và lưu lại.

Nếu trong máy của bạn không có file hosts như trên thì bạn down file hosts TẠI ĐÂY! về giải nén và Copy vào C:\Windows\System32\drivers\etc\ nhé.

2/. Download các FW 3.1.3 gốc phù hợp với iPhone của bạn:

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3G tải về TẠI ĐÂY!

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3GS tải về TẠI ĐÂY!

3/. Đưa iPhone của bạn về chế độ DFU.
Cách đưa iPhone về DFU xem Video:

Quảng cáo

4/. Thực hiện Restore bằng cách nhấn Shift + Restore trong quá trình Restore iTune sẽ báo lỗi (1015).

Không sao hết như vậy là các bạn đã hạ FW thành công 99% rồi đó.

5/. Lúc này iPhone của bạn đang ở chế độ Recovery Mode. Có nhiều cách để vượt lỗi này. Mình đã test thành công với Blackra1n cho iTunes 9.1

Click vào nút Make it Ra1n, đợi iPhone khởi động lại là xong, nếu chờ lâu bạn rút cable ra và khởi động lại iPhone.

** Blackra1n cho iTunes 9.1
TẠI ĐÂY!

Quảng cáo

6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.

7/. Dùng Spirit để Jailbreak các bạn tải về TẠI ĐÂY!

8/. iPhone Lock làm theo bước này. Vào Cydia add source : http://heaveniphone.com/cydia
install Ultrasn0w For FW 3.1.3 4.0 để Unlock.

Chúc các bạn thành công và vui vẻ!

Show hàng luôn để các bạn yên tâm thực hiện:

ĐÂY LÀ EM IPHONE 3G LOCK:

ĐÂY LÀ EM IPHONE 3GS WORLD:

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lviv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi! Mình làm theo hướng dẫn của bạn,nhưng tại sao iTune kô cho mình restone và nó báo lỗi 3194. Bạn cho mình vài ý kiến để khắc phục nghen.Cảm ơn bạn
shsh 3.1.3 là gì vậy b
SHSH là thông số fimware(os) , fimware 3.0 thì có SHSH 3.0 . fimware 3.1.3 thì có SHSH3.1.3 ..v.v.......Mỗi máy 3GS có một thông số riêng cho từng máy ( chỉ có 3GS thôi nhé , 3G thì không có SHSH ) được lưu giữ trên saver apple ,khi chúng ta muốn retone lại máy, saver sẽ kiểm tra iphone và cho retone......Nhưng mỗi khi apple nâng cấp os thì cũng xóa bỏ luôn những file này không cho chúng ta retone về os cũ nữa .
Cho nên mới cần phải lưu file SHSH lại để phòng hậu vận .
Lưu trực tiếp về pc , hoặc lưu trên saver saurik(Cydia) . Bây giờ không còn lưu được SHSH 3.1.3 nữa vì không còn , chỉ lưu được os 4.0 mà thôi .
Giúp bạn một tí vậy , chúc vui ........
saigon3
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G không tài nào gở nổi cọng cáp & cái disk CD ! mặc dù lúc Restone nó đã báo lỗi 1015.
Đã gở cọng cáp bằng cách dùng QuickPwn nhưng vẫn không được vì chương trình QuickPwn không chạy được ?! và dùng iH8sn0w-iREB-V3.1.2-For-Windows-English cũng vẫn không thấy biến chuyển gì cả ....
Mong bạn có cách nào hướng dẫn dùm rất cám ơn.
Hôm qua mình làm 1 con 3G bị giống bạn đóa, QuickPwn không chay được đâu. Bạn xuống 3.1.2 luôn đi, khi báo lổi 1015, xuất hiện cáp+đĩa thì bạn dùng Blackra1n để gỡ nha. Xong rồi dùng Redsn0w 0.9.3 jb nha(chon Cydia va Already Pwned) .Cac bước còn lại bác biết rồi chứ.
Hôm qua tui bị con 3g bị hư wifi mới đau chứ
Chúc vui
Winds
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đơn giản thôi mà bạn.Mình đã làm 3 cây 3g.
- Đưa về DFU rồi restore 3.1.3
- Gặp lỗi 1015 dùng iH8sn0w để vượt qua lỗi này(phải cài libusb kèm theo mới chạy được iH8snow và lưu ý là trước khi cài libusb phải chọn properties/compatibility/check Run this program in compabitility mode for để ip nhận đc máy tính )
- Dùng redsn0w_win 0.9.3 để jb(chọn fw 3.1.2)
- Dùng untrasn0w unlock nữa là xong.
Đã làm như bro nói. Đến bước dùng redsn0w_win 0.9.3 chạy hết tất cả, chọn FW 3.1.2. Nó báo đã JB. Nhưng có điều iphone ko reboot lại mà một màu đen thui. Reset lại máy thì vẫn chưa JB đc. Đã làm đi làm lại nhiều lần với cả 0.9.4. Bro xem dùm.
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dùng cách này có phải dùng sim actactive không? nếu cần dùng sim thì cũng mệt đấy. 3G W
Ko cần sim Active bạn à 😃
Xin hỏi mình lưu SHSH trên PC thì làm như thế nào vậy ? Cảm ơn nhiều
iPhone của bạn là phiên bản gì? Nếu là 3GS thì phải có lưu SHSH 3.1.3 nhé.
Chúc vui vẻ!

---------- Post added at 03:21 PM ---------- Previous post was at 03:18 PM ----------

Bạn dùng Blackra1n cho iTunes 9.1 là OK thôi. Chỉ cần Click vào nút Make it Ra1n và chờ cho nó Running rùi rút cable ra và khởi động lại iPhone là OK.
Chúc thành công và vui vẻ!
lviv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy của mình là 3GS lock,Mình đã save SHSH 3.1.3 rồi bạn à!
acongacon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy của mình 3gs lock new , nhưng mình xài MAC nên ko biết làm thế nào, có bác nào chỉ giúp với. Mình đã lưu shsh
Đa tạ
Mình thấy cách trên đâu có dùng shsh file đâu ....?
Minh co luu shsh trn PC. ban huong dan cu the ty hon duoc khong
FUNKUN
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài viết rất chính xác,cảm ơn bạn vì mình đã làm OK cho con dự bị của mình.Gởi các bạn khác đang đọc mục này,nếu mà unlock không được thì cố gắng làm đi làm lại cho đến lúc thành công,tớ tin chắc cuối cùng sẽ được.
Cảm ơn lần nữa nhé.
Tình hình là cám ơn 'Gấu xinh' cái! Cả ngày hôm qua loay hoay mãi không tài nào thoát khỏi màn hinh cáp + đĩa chết chóc. Giờ thì ngon lành rồi; thậm chí unlock được luôn mới vui. iOS4 rất hay, nhưng đợi khi nào có tool JB xịn và SBsettings + QuickDo cho em nó thì mình mới 'lên đời' lại, không thì chắc được ba bữa là nút Home đơ mất. Thank gaupretty again! Appreciated!
kinhlupden
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu là Ipodtouch gen 2 , nhưng không lưu SHSH gì hết (trên pc lẫn trên Saurik sever) thì có cách down ko?
k ai trả lời bạn nì à

nếu ipod touch gen 2 non MC mà k lưu SHSH 3.1.3 thì có được k vậy 😕
Bác ơi ! e đang xài con 3G lock mà e lỡ up lên 4.0 rồi mà nó chậm rì rì, giờ e muốn down xuống 3.1.3 được không bác ? 3G lock đã unlock + jb đc 3.1.3 chưa bác ? e đưa về 3.1.3 có bị trùm mền ko ? e sợ quá :-s
3G thì cứ thoải mái mà vọc. Bạn làm theo Topic trên là OK.

1/. Đưa iPhone về DFU Mode
2/. Download FW 3.1.3 Gốc cho iPhone 3G
3/. Mở iTunes và Shift + Restore. Lúc này sẽ báo lỗi 1510.
4/. Vượt lỗi 1015 ( Recovery Mode).
5/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.
6/. Jailbreak bằng Spirit.
7/. Unlock bằng Ultrasn0w

Done

Chúc thành công và vui vẻ!
3G mà phải dùng sim nhà mạng active à. Mình vượt lỗi 1015 xong. Jaibreak bằng redsn0w nhưng chọn fw 3.1.2 thì không JB đc. Chọn 3.1.3 thì nó unrecognized. Không biết làm sao về 3.1.3. Đang cần giúp đỡ. Chạy 4.0 nặng quá.
Bạn nào có nhu cầu về fw 3.1.3 3.1.2 mà có lưu shsh file của 2 fw trên mà khi về gặp sự cố thì pm mình, mình sẽ giúp
langtu_vuotthoigian87@yahoo.com
quantutit
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt cho e hỏi 1 câu là: Việc 3GS đã lưu SHSH up lên 4.0 chỉ làm được cho tuần thấp hay là cả tuần cao cũng vẫn được. và up lên rồi nếu xảy ra bất chắc gì có down về lại 3.1.3 được ko? ( em là sinh viên nghèo, tiết kiệm lắm mới mua được con iphone về nghịch, nó có mệnh hệ gì chắc e chết nên e phải hỏi kĩ cái 😁 )
"Tuần thấp", "tuần cao" làm được hết miễn có shsh của version cũ là về được.
em dùng Iphone 3G lock k có sim active thì phải làm sao hic
minh lam dung cac buc cua ban noi, cung co sim A&AT nha mang. nhung khi khoi dong lai van treo cap. khong biet lam sao nua
Xin hỏi có cần cài lại itune 9.1 không vậy? Máy mình đang cài bản 9.2
minh dung iturn 9.2 cung ok ma. cam on vi da ha duoc va jail cung nhu unlock thanh cong
Cam on chu thot nhieu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019