Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi mình xài ip 3gs unlock nhưg h mình lở up lên 4.0 rồi treo máy lun h làm sao mình xuống là 3.13 vậy bạn.mình làm giống bạn rùi nhưg tới phần shift+restone thì nó kiu ôpen phần gì nửa đó.mình xài itunes 9.2 thanks
deu duoc. minh da active nen khong chuyen qua mode duoc. the la restore ban custom . the la treo xong restore la ok
Bắt buộc FW restore phải là 3.1.3 gốc hả bác, FW custom có đc ko bác :-D
Xác nhận.
Thành công 100% với Blackra1n for Itunes 9.1 (bản cài đặt) + Itunes 9.1 + Sim Active + FW Gốc đối t/h có lưu shsh.

Khăc phục luôn lỗi treo cáp đĩa, khi khởi động lại.
baothy007
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác nào bị lỗi 1015 thì tắt itune và chạy blackra1n nhé. em đã đưa con 3G về 3.1.2 rồi
mình đưa về 3.1.2 rồi nhưng làm sao đưa lên 3.1.3........................................
Các chuyên gia cho hỏi nếu down xuống 3.1.3 (cho OS4 3GS W) khi đã lưu shsh trên Cydiafile shsh thì khi restore có phải cần file shsh trong máy tính nữa không hay lưu trên Cydia trước đây là đủ rồi? Còn contact thì muốn giữ lại phải cóp file trong folder nào của IP nhỉ? Thanks
cho mình hỏi tý! bottrom tuần thấp là bao nhiêu?cao nhiêu vậy?mình lỡ up lên ios 4.0 giờ đang định đưa về 3.1.3.mình có lưu shsh trên pc rồi.nhưng ở đây các bạn cư bảo cần có file shsh nhưng trong quá trình làm có thấy bước nào dung đên nó đâu.mà dùng ở đâu cụ thể nhờ các bạn nói rõ dc ko?mình chờ câu trả lời để hạ về 3.1.3 đây.
(ipone mình là 3gs của vieteo)
Làm theo bài hướng dẫn này là ok đã test: http://www.tinhte.vn/threads/437709-Danh-cho-bac-nao-luu-shsh-tren-PC-ma-restore-ve-3.1.3-goc-loi-day!
acongacon
ĐẠI BÀNG
14 năm
3GS new boot thì sao hả các bác ơi....? có lưu SHSH thì về cách nào ạ
vậy là hạ theo cách này đối với bản 3g lock phải có sim nhà mạng để active sau đó mới jb được đúng không bạn hix,nhưng thế thì hơi khó với mình mình không có sim nhà mạng, bạn có cách nào down xuống và hổ trợ hackactive được luôn không cảm ơn bạn nhiều
ban da luu shsh roi dem ra 459/17a TRAN HUNG DAO lam di chi 100k

MINH CUNG DEM RA DO LAM OK CHO LAY LIEN THOI KHOI PHAI MO VOC CHI NHIEU CO KHI BI LOI NHIEU CAI PHIEN NHUC DAU:bounce:
Em hỏi ngu tí nếu restore 3GS về lại 3.1.3 với cùng firmware gốc thì bản world hay lock gì đều như nhau vì đâu có khác nhau ở cơ cấu restore gì nhỉ....? Bác nào giải thỉch tí. Thanks
Rất chuẩn, thanks bác chủ thớt, máy em 3GS W new bootrom dùng Itune9.2 cũng ok lun, khi bị dính 1015 thì dùng blackra1n gỡ, không tắt Itunes cũng ok lun.
Chính xác như đồng hồ Thụy Sỹ. Các bác cứ làm như bác chủ thớt nói, đảm bảo 100%.
Lưu ý: Chạy trên mọi iTunes, không kể 9.1 hay 9.2.
Thanks
Dian
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình vừa downgrade 1 con 3gs tuần cao theo cách của chủ topic. Tks nhiều.
3gs w new bootrom lên 4.0 rồi đang sướng nhưng chưa jb được, chả nhẽ lại quay về chốn xưa?
batquai4
ĐẠI BÀNG
14 năm
em dùng 3gs world vậy làm thế nào để đưa về 3.1.3 ah
p_nhatthanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn phải chắc máy mình có kết nối host của gs. apple.com không mới hạ xuống được
như trong hình là oke
comeon
ĐẠI BÀNG
14 năm
=((. kíu với. vấn đề là em k backup đc. nguy cơ mất trắng sms và hàng tỉ cái ảnh của em. =((. kíu với.

em back up từ iOS4, nên nó k cho backup.

Liệu nếu em backup từ bản fw 3.1.2 trc đây có đc k.

Chứ mất hết tin nhắn với ảnh em chết mất.

Kíu kíu
bạn thử cách này xem
comeon
ĐẠI BÀNG
14 năm
chưa thử nhưng cám ơn trc hen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095