Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là ipod gen 3 model MC có về lại đc ko ? (lỡ lên 4.0 rồi mà h chưa có tool unlock 😔), thanks nhìu lắm ạh
Bạn có lưu SHSH 3.x thì mới quay về được, ko thì chịu 😃
Ipod xài tool unlock làm gì bạn ? Ipod để nghe nhạc mà bạn ?
Chắc bạn ấy nhầm thội. Chém nhẹ tay thôi mà...
hazu
ĐẠI BÀNG
14 năm
các cao thủ cho mình hỏi với; máy mình vịtteo 3GS World đã lên iOs 4.0.1; thử mọi cách như bác chủ thớt rồi mà vẫn dính lỗi 3194 không restore được; hic; mình đã lưu SHSH 3.1.3 trên PC.

Hay là từ 4.0.1 không thể về được 3.1.3 ........
Ko phải, bạn thử mang sng PC khác làm xem 😃
hazu
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe, cuối cùng thì mình cũng làm được. con gà IP như mình cũng vọc vạch được roài

Về 3.1.3 roài, nhưng có cái hơi ghét là ở cạnh cột sóng giờ nó lại hiển thị VNM and Viettel. làm thế nào để nó chỉ hiển thị mạng là Viettel thôi nhỉ....? ai bít giúp mình với,
- thực hiện JB rồi addsource : heaveniphone.com/cydia rồi search cái "logomangVN" cài vào là ok ngay 😃.
Cảm ơn chủ topic - Thực hiện thành công hihi 😃
Bài viết rất chi là clear
cứu mình với, huhu, hạ fw 4.0 xuống 3.1.3 không gặp lỗi 1015 mà gặp lỗi 13, giờ phải làm sao ah?
thử cả itunes 9.1.0 và 9.1.1 lun rùi đều không được
Máy j đấy bạn, 3G thì bạn đưa về DFU Mode rồi RS lại xem 😃
mình xài 3G World, chạy itunes 9.1 đến lúc restore fw 3.1.3 thì báo lỗi 13 mà không báo lỗi 1015.
Giờ đưa về DFU ở bước nào vậy bạn?
ktx1108
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xuống đc rồi mình chạy itune 9.2 luôn không cần 9.1 đâu, máy mình 3G World bật itune lên nó tự active luôn 😁
Thanks chủ topic nhiều.
Mình đã làm theo hướng dẫn này đưa con 3G về 3.1.3 nhưng muốn hỏi là bây giờ mình muốn hạ từ 3.1.3 ve 3.1.2 thao cách này được ko....
khangnilam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình xài IP 3G World, nếu hạ xuống thì đến phần 6 thì mình bó tay vì không có sim kích hoạt, như vậy thì làm sao đây? Mong được hướng dẫn cụ thể để hạ xuống 3.1.3 hoắc 3.1.2
Cám ơn nhiều, mong được hồi âm.
ktx1108
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G world thi chỉ cắm vào máy tính itunes tự active mà bác. 3.1.2 với 3.1.3 cũng như nhau thôi ko có gì khác nhiều
thangd05
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho hỏi máy em 3gs world bây h có còn lưu đc SHSH 3.1.3 nữa ko ạ? nếu đc thì phải làm thế nào vậy mong các bác giúp đỡ . thanks all
Chào bạn!

Bây giờ SHSH 3.1.3 không còn lưu được nữa. Thời điểm này bạn chỉ được lưu SHSH 4.0.1 thôi! Nếu chưa lưu vào lưu ngay đi bạn. Bài hướng dẫn trong 4rum đã có nhiều rùi đó.

Chúc thành công và vui vẻ!
bác ơi cho em hỏi em thoái đc cheo cáp rùi nhưng ko có sim nhà mạng thị phải làm thế nào ảh bác
bác bảo giúp em với
anhtuan282
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng giống bác này, đang dùng Iphone 3G bản lock, không có SIM nhà mạng để active thì làm thế nào tiếp đây các bạn giúp với
Bàn dùng redsn0w 0.9.4 xem, khi Browse chọn FW thì chọn FW 3.1.2 😃
mình dùng redsnow 0.9.4 khi browse chon fw 3.1.2 thì redsnow không nhận fw này mặc dù fw này là fw gốc
hic, tình hình là tớ gặp lỗi như sau khi downgrade từ 4.0 xuống 3.1.3

- Hiện trạng:
+ ipod 3rd gen 32GB, đã save shsh 3.1.3 xuống pc (check display shsh trong tinyumbrella thì báo là có thể downgrade xuống ipod 3g 3.1.3)
+ sử dụng tool tinyumbrella 4.01.08.
+ firmware 3.1.3 gốc (iPod3,1_3.1.3_7E18_Restore.ipsw)
+ itunes v.9.0.25
+ win xp sp2

- Vấn đề: sau khi thực hiện các bước như hướng dẫn
1) đã ping thông 74.208.105.171 (hoặc đã thử bật TSS server trong tool tinyumbrella)
2) reset DFU --> ok
3) Shift + restore --> đến bước "verifying ipod restore with Apple..." thì báo lỗi "The iPod "iPod" could not be restored. The device isn't eligible for the requested build" (không thấy xuất hiện lỗi 1015 như trong hướng dẫn)

Nhờ các bạn hướng dẫn.
Như là bị lỗi phần cứng ý bạn à ... Bạn mang sang 1 PC khác RS lại xem sao 😃
hic, thks bạn.

mình vừa update lên itunes 9.2, vẫn dùng cái PC cũ, chỉ chuyển sang cắm cổng usb khác. Bây giờ thì lại downgrade ok. THiệt không hiểu nổi... 😁
khangnilam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi, Mình xài IP 3G OS 4.0.2. Sau khi mình làm các thao tác trên để downgrade xuống 3.1.3 thì bị lỗi ở bước thứ 6. Nó báo lỗi: Fail to Jailbreak (error code: c0000005).
Lỗi này là gì, và bây giờ mình làm sao để có Cydia đây. Mong các bác giúp đỡ em với. Thanks
Mình làm đúng như các bước đều Ok, đến phần chạy cái tool unlock" iPhone Lock làm theo bước này. Vào Cydia add source : http://heaveniphone.com/cydia
install Ultrasn0w For FW 3.1.3 4.0 để Unlock" là có vấn đề... máy bị đơ luôn, vẫn hiện lên chữ Reload Data ở giữa màn hình kèm theo cái bánh xe quay vòng vòng, chờ cả buổi không thấy Load xong---> phải bấm cả phím home và power mới khởi động lại được xong dùng bình thường không sao hết.Mình cứ nghĩ là restore bị lỗi nên làm lại.... khi unlock vẫn bị tình trạng như trên. Bác nào có thể giải thích không ạ? Máy em 3.1.3 newbootrom, từ 4.0.1 hạ xuống 3.1.3 vì hao pin quá, dùng 3.1.3 cho nó lành.
anhtuan282
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ok mình làm được rồi đúng như Liên Hương nói. Thanks
Hướng dẫn cách hạ 0s4 xuống fw 3.1.2 với iphone 3G

Mình có con iphone 3G đang dùng bản Ios4 và giờ muốn hạ xuống OS3 hướng dẫn mình cách làm chi tiết với. Mình ko biết gì nhiều về iphone cho lắm. Tks !
Bạn down FW 3.x về roài Shift + Restore thôi bạn à 😃
Hướng dẫn cách hạ 0s4 xuống fw 3.1.2 với iphone 3G

Bạn có link hướng dẫn kèm hình ảnh post cho mình với ! tks

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:28 PM ----------

Bạn có link và kèm hình ảnh hướng dẫn cụ thể ko cho mình với
1. Ở trang 1 là hướng dẫn down hạ FW đó bạn ơi 😃
-> Hoặc ko còn 1 bài nữa cũng tương tự
http://www.tinhte.vn/threads/399014-Downgrade-iPhone-OS-4.0-xuong-3.1.3-cho-ca-Mac-va-Win!
2. iPhone 3G hạ FW kiểu như Restore thôi chứ ko có cần SHSH như 3GS nên bạn làm bình thường ;)
0973288468
ĐẠI BÀNG
14 năm
các anh cho e hỏi e dung iphone 3g ban QT. e chót nâng lên OS 4.0.2 nhung gio muốn hạ xuống 4.0.1 hoặc thấp hơn e đã lam nhu chi dẫn nhung Lúc án Shift+ restore thi tim file OS 4.0.1( đã Down về giải nén nhung không thay file duoi dinh dang IPSW nhu trong huong dẫn), e giai nen toan thay file roi. đã down thử cả 3.1.3 về vẫn vây! co anh nao chi e rõ hơn không?
Mặc định là IPSW ạn à 😃
-> Bạn vào My computer - Tool/Folder Option/View bỏ chọn Hide extension for known file type
-> PC sẽ hiện đuôi file cho bạn rename zip thành IPSW nhé ;)
nchmaster
TÍCH CỰC
14 năm
bác thử đổi đuôi zip hoặc rar sang ispw là ok mà😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019