Hướng dẫn Hạ (Restore) iPhone 3Gs OS 3.1.2 với SHSH file !

hoangmbm
25/12/2009 6:4Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TLuaan
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình là iphone 3gs loc bị reset thì làm theo cách này có unckock lại dc ko vậy..? có ai chỉ mình với...
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
bạn phải nói rõ ràng hơn thì mới chỉ bạn đc, máy bạn reset vụ j? if reset all settings thì chạy Blackra1n or Redsnow 0.9.4 để chạy lại bình thường thôi đâu có update gì.
TLuaan
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình bị reset all setting đó bạn..Jo mình phải làm sao đẻ chạy lại binh thường được vậy? bạn chi chi tiét cho mình với..
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
bạn có thể vào bài này xem nhé.

http://www.tinhte.com/threads/354188-Iphone-3Gs-bootroom-mà-ăn-táo-thì-vào-đây
springvale
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác cho e hỏi, làm sao biết trên Cydia của mình có lưu hay chưa nhỉ?
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
bạn vào Cydia nhìn lên dòng chữ nhỏ nhỏ trên đầu Cydia thấy có ghi 3.1.2 gì ko? if có thì chúc mừng bác.
Thất bại, thất bại, đại thất bại. hic các bác cho lời khuyên với, vừa tậu được con 3GS 16G, Setup bản 3.1.2 chạy Jaibreak ngòn lành, bừa vừa rùi thấy Up cái FW mới lỡ tay 😔 Giờ Downgrade theo hướng dẫn của Topic JB song vào không tài nào lấy được sóng. hic hic bác nào cùng cảnh ngộ chia sẻ với :(
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
chờ Tool Unlock thôi bạn à, tại BB of bạn đã bị nâng lên 05.12 rồi, now 1 là downgrade để JB 2 là bạn có thể JB = Redsnow 0.9.4 or restore = bản custom tạo = Pwnage Tool 3.1.5 of DEV TEAM mới ra, đặc biệt chỉ dành cho iboot dưới tuần 41 thôi nhé.
Thanks
Mình làm theo các bước chỉ dẫn nhưng đến chỗ lấy 16 ký tự ECID thì kg biết làm bác nào biết chọn dòng nào chỉ giùm mình nha
cùng cố gắng thôi,như hồi 3.0.1 lên 3.1 quá
đúng là 3 bước cơ bản

_có firmware mới thì máy lock cứ up ô tư không suy nghĩ đã lock rồi thì khóc
_khóc rồi thì : "bác ơi cứu em với",máy em té sóng.
_có tools unlock : nào cùng thức chờ tools nào 😃

em không có ý gì
mong các bác cẩn thận khi cắm ip vào itunes.
apple giờ nhiều chiêu lắm
cứ như microsolf khóa xbox 360 ấy 😔
cutys123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khi sáng đọc trên forum thấy chỉ cách up lên 3.1.3 (BB 05.11.07) mình cũng làm theo, nhưng đến đoạn unlock thì máy treo cứng ngắt, làm cả chục lần vẫn không được, bí quá mình liều mạng restore lại fw 3.1.2 thì thấy vẫn bình thường (3GS-Lock). mình cũng chẳng biết shsh gì cả mà vẫn restore thành công nè. Bạn nào bị trường hợp này thử nhé!
Trên Mac thì làm thế nào bác chủ ơi. Nhà ko có pc. Hic. Đang loay hoay ko biết lấy file Shsh đấy về trên Mac ntn?
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
có bạn nào biết cách downgrade cho Mac ko?
traitimlua
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã làm theo hướng dẫn, và cũng gặp lỗi 1015. nhưng restore đến lần thứ 3 vẫn ko được. vẫn báo lỗi 1015. mong chỉ giúp
Bạn restore bản gốc xong báo lỗi 1015 , để nguyên đó bật Blackra1n RC3 lên chạy lại là đc , máy mình tuần 42 fai chạy Blackra1n 2lần mới lên .
cai' nay` OK ne` nhưng la`m song hok co' sóng gió gì hết ....
traitimlua
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình làm dc rồi.Cám ơn bạn.nhưng ko downgrade đc bb xuống 05.11.07 để unlock.có ai biết cách downgrade bb 05.12.01 của fw 3.1.3 xuống bb 05.11.07 xin chỉ giúp.trừ cách dùng fuzzyband ra nhé.vì máy mình bootloader : 06.04.máy mình tuần 35.
TLuaan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình bị reset all setting đó bạn..jo mình phai lam sao de máy chạy lai bình thường vậy..? bạn bày chi tiết cách khắc phục cho mình với..
bạn thử đưa về dpu,sau đó chạy lại blackra1n xem.(mình cũng vừa nhấn nhầm reset,jo thì ổn rồi.)
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn vào Cydia mà nó có dòng "this Device has an 3.1.2 SHSH on file" hay đại loại vậy là máy bạn đã được lưu 3.1.2 SHSH trên Saurik Server.

KHông có cách nào có sóng ở thời điểm hiện tại, bài viết này chủ yếu giúp down grade firmware xuống để jailbreak và active vào được trong springboard thôi chứ unlock thì không thể vì baseband đã được nâng lên 05.21.01 rồi. Apple nó quái là ở điểm này, cứ báo update để fix các bug và giúp IP chạy ngon hơn nhưng thực ra là để vô hiệu hóa những máy đã jailbreak/unlock !

Bài viết của mình không có nhiều hình minh họa ngoài trừ 1 hình duy nhất mà mình biết nhiều bạn sẽ lúng túng đó là hình minh họa cái dòng ECID cần lấy. Bạn xem lại cái hình minh họa mình gửi đính kèm ở cuối bài viết nhé.

Mình không dùng MAC nên im sorry :(
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Hiện tại chưa có cách nào có sóng hay hạ baseband cho 05.12.01 bạn nhé. Ráng chờ đợi đi 😃

Bạn thử mang file SHSH đấy sang 1 PC khác làm nhé 😃 muốn đỡ ăn táo thì remove bớt các source và app không thật cần thiết trong Cydia đi.
tại sao mình tìm cái shsh waì mà không được vậy. nó cứ báo la could not get your ECID SHSH for taht model/version:sory mà máy cua anh minh thì lại được toàn la 3Gs 32Gb sao máy kia duoc may minh không.help mình với.may minh SN xx937xxx còn máy anh mình SN xx 947xx . va sao mình sủa cái trong host no không cho luu lại vây ai biết chỉ mình với.Minh sài win 7 ul
click properties bỏ chon read only là xong
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Thì mình đã nói ngay trong bài hướng dẫn bây giờ không phải là lúc lấy SHSH file về nữa rồi, đã quá muộn. Bài này chủ yếu dành cho những ai đã lấy về trước đó, tuy nhiên thấy 1 số bạn vẫn lấy về được (có thể do may mắn hoặc có thể lấy về từ Cydia-vốn đã được lưu từ trước). Bạn thử cách lấy về từ Saurik Cydia khi chọn repo xem 😃
Còn muốn edit và lưu được file hosts bạn phải sử dụng quyền administrator !
mình ko sử dụng quyen administrator van edit va save dc mà, hay là dua ve quyen admin thi mới phát huy tác dụng ta
của minh bị lỗi 1015 nhưng làm lai vẫn hok đc ....?làm sao h .... hok thể JB đc chán thế
#127.0.0.1 localhost
#(ko ghi dc)
74.208.105.171 gs.apple.com
xin lưu ý là các pác nên paste dòng này vào cuối host khi dùng cách 1 nha
Mình dùng 3GS World, bị vướng lỗi 1015.
Đã restore lại nhưng cũng chỉ có cọng cáp và dĩa itunes thôi, nên phải restore lại fw 3.1.3 gốc.
Máy mình trước đã JB bằng blackra1n cho fw 3.1.2 và seri xx933xxxxxx.
Mình làm theo cách một nhưng không được.
Bạn có thể hướng dẫn mình vượt lỗi 1015 được không ?
Thanks bạn trước.
Hic, lằng nhằng quá đọc đau hết cả đầu. Như em lỡ updata trên ITuens lên 3.13 loay hoay cả buổi thế mà dùng blackra1n-RC2 chạy thử phát hạ được cả firmware luôn. Cũng không biết là sao lại được nữa, có bác nào biết chỉ cho mọi người với nhé😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019