Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn hack 5530 V30.0.009

traicauhd
20/6/2010 5:25Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đã cập nhật file hack! thay đổi hiệu ứng của máy bằng hiệu ứng SpinSlide....rất tuyệt!
đã test các bạn cùng cho ý kiến đánh giá nhé....
Nhớ ấn thank cổ vũ mình nha hihihihih ("*_*)....
Chào bạn traicauhd, mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng đến đây thì chương trình thông báo như
"PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..."
là nó bị sao vậy bạn ơi, chỉ mình với. Thanks.
viethungpc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ai giúp mình với mình cũng gặp lỗi
"PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data..."
Mình đã làm nhiều lần nhưng vẫn ko hack được 5530
các bạn kiểm tra lai đường dẫn thư mục trong C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx (xxx là mã của máy các bạn xem mã này bằng cách nhấn *#0000#)
Cám ơn

Hack kiểu nay hay quá Cám ơn nhé
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã làm theo nhưng mấy lần vẫn ko thể có Rompatch ở trong application được, và trong quá trình hack thì chỉ đến
APESW: V 30.0.009
VariantSW: V 30.0.009
Prodcode: 0578169
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Done!

Không thấy 1 "done!" nữa ở đâu, máy cũng ko tự khởi động lại mà mắc ở Test mode, mình phải tự rút máy ra và khởi động lại. Có cách gì xử lý trường hợp này không bạn?
gobigkid
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã làm xong, ko phải do các phần mềm do bạn cung cấp lỗi mà do cái firmware bạn cung cấp lỗi, mình vẫn dùng các phần mềm bạn cung cấp để flash firmware khác thì đã ngon lành. Cám ơn bạn rất nhiều.
đã chạy ok hết nhưng không hiên rompathe
tui cung bị tình trạng như vậy nè ! làm xong các bước rồi nhưng ko biết vô đâu để mở rompathe hết à ! mong chủ thớt chỉ giáo !
Loi

Em lam y nhu huong dan roi nhung khi jaf tim thay dt roi chay 1 luc thi bao loi "cmd 27 block". Giup em voi
bạn dùng win7 nên mới bị lỗi đó đúng ko.............?!
Ko, em dùng win xp, làm đi làm lại rồi vẫn cái lỗi này
help

làm xong các bước rồi nhưng ko biết vô đâu để mở và cũng không thầy rompathe đâu hết à ! mong chủ thớt chỉ giáo !
toby2vienbi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao đọc mấy cm toàn báo lỗi ko vậy a :-s
FW mới này ko hack đc hay là khó hack ?
hungpro123
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác giúp em với!
em dơn JAF về làm đúng quy trình nhưng mở nó không hiện lên
nó báo lỗi hjxhjx
giúp với mấy bác.em xài win7 thank các bác trước😃
bạn ơi File RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 die rùi.bạn Up lại đi
đang có lỗi nên mình xóa đi?
chưa có thời gian làm lại bạn ah................?!
hack đi hack lại dc rồi nhưng ko tìm thấy "úng dụng đã cài đặt mở chương trình RomPach" đâu cả?

---------- Post added at 10:59 PM ---------- Previous post was at 10:55 PM ----------

hack đi hack lại dc rồi nhưng ko tìm thấy "úng dụng đã cài đặt mở chương trình RomPach" đâu cả?ai biết chỉ giúp
Phần này mình tổng hợp từ 2 bài viết khác nhau. Chỉ có 1 thắc mắc nhỏ là ko biết cách sử dụng 2 file Install Server RP+.rmpOpen4All RP+.rmp down về cụ thể như thế nào. Và để tên thư mục trong E:\ là Patcher hay Patches?

Mong chủ topic hay cao thủ nào biết chỉ giáo dùm em ạ! Em đã hack xong và cài dc RomPatcher+ thì kẹt ở bước này. RomPatcher+ chạy nhưng ko thể apply 2 file đó (hiện dấu chéo thay vì chữ v) và báo lỗi thiếu file *patcher.LDD .
Sau khi tiến hành hack máy xong bạn chép hai file Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp vào thu mục Patches trên máy hay thẻ nhớ đều được (nếu ko thấy có thư mục Patches thì bạn tự tạo ra nha.)
Tiếp theo bạn vào Menu > ứng dụng >ứng dụng đã cài đặt > bạn chạy chương trình Rompach
khi rompach mở bạn nhấn vào tên hai file đã copy vào lúc trước (có hình chữ V màu xanh là hai file này đã chạy.)
Bạn có thể để hai file này chạy tự động mỗi khi khởi động lại máy bằng cách nhấn vào từng file rùi chọn Options > Add to auto.
246357
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình hack xong nó đòi pass thẻ nhớ .làm sao đây.
htung86
ĐẠI BÀNG
13 năm
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found....!
em thi bi gap loi nay. cac pac giup e voi thu di thu lai roi ma ko dc
may ng iu ma hack mai ko dc hiiiii
minh hack 5530 ok hêt.. chỉ tội vo wifi duyệt w trắng phao.. chạy lai ver gốc ok.. vẫy là sao ta..
Em dùng win 7, hack phone có trục trặc gì ko ta ....? bác nào hack ok, xác nhận dùm em 😁 thanks
mình đã hack được thành công ,cám ơn đã chia sẽ !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019