Hướng dẫn Hackphone cho các đời máy (Update cách Hack mới)

hoanghai2908
24/7/2009 2:3Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc đầu mình cũng sử dụng helloOX nhưng nó vẫn phức tạp hơn bài mình đag để bạn ah
check lại nhé
Đã thay lại file installserver.exe trog folder copy_to_A,sau khi chuyển sang A restart lại máy là dùng ngon lành rồi
Chúc mừng chú em nhé . Bài viết đầy đủ và xúc tích đủ thuyết phục để đưa lên trang đầu 😁
quydzamta
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã hacked dc rồi ........ Thanks hoanghai nha 😃 . Làm lần đầu tiên vào mướt luôn, mà hoanghai cho mình hỏi là Ê63 fw mới này có cài dc game N-Gage ko ta ?
cài được chứ bạn,hack xog rồi thì còn lo j nữa,qua xem bài cài n-gage cho E63 của mình đó bạn 😁
quydzamta
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thông báo với hoanghai la Ê63 fw mới sau khi hacked xong vẫn có thể tiếp tục cài pm N-gage để chơi dc 😁. Vậy là chưa chia tay được với trò One của N-gage rồi 😆
blueblack
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình hack E71 V300.... dược rồi. Thanks bác hoanghai2908
Làm ơn cho mình hỏi tại sao mình làm đúng hết mà ổ Y của mình bị trống. Không biết phải tạo Y:/sys/bin đẻ hack vĩnh viễn
Hack trong máy trên format thẻ ko liên quan
Khi format máy hoặc up FW = NSU thì vẫn giữ đc hack
Nhg nếu up = JAF hoặc phonenix hay mag ra care up thì sẽ mất hack
Khi fomat máy . còn hack nhưng Rompacher thì làm như nào để cài lại hả bạn ?
đơn giản là bạn cứ lấy cái file rompatcher khi bạn dùng hackphone đó,cài vào là sử dụng thôi,khó khăn j đâu nhỉ 😁
goody
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã hack E71 Firmware 300 thành công để cài phần mềm cần thiết. Cám ơn bạn Hoàng Hải đã có hướng dẫn chi tiết. Mình xin góp ý bạn thêm phần giải thích trên của bạn vào trang đầu thì những người chưa H phone bao giờ sẽ bớt bỡ ngỡ hơn. Lại chân thành cảm ơn bạn HH lần nữa. Chúc các bạn khác sẽ H phone của mình thành công
Xin lỗi bác hoanghai vì viết nhờ bài này ở đây, nhưng chỉ ở đây bác mới trả lời nhanh đc . Sau đó mình sẽ xóa đi .

Cho mình hỏi là mình remove bản X-Plore 1.22 đi rùi cài bản 1.34 của bác bb8688

Giờ tự nhiên trong ổ D có 1 thư mục là RECYCLER, trong đó có 1 thư mục dài ngoằng toàn số : S-5-3-42-2819952290-8240758988-879315005-3665 , trong đó lại có file JWGKVSQ.VMX .

Nó là file gì thế các bác, có phải do virut gây ra ko ?
D là Ram bạn ơi,có j thì kệ nó 😁
bik là Ram rùi, nhưng thấy nó lạ quá, nhìn lại giống mấy cái file bọn virut hay để lại mình mới thấy lạ chứ .

Mà bác Hoàng Hải hay ai đó dùng E71 hay E63 đã bao giờ thấy lỗi có khi những kí tự b, v, t, d, s ... mình phải bấm 2,3 lần nó mới lên chưa . Thi thoảng mới bị, có khi khởi động lại máy thì lại hết ý ?
Sao em không cái được MapDrive vậy các bác? Giúp em với
sign chưa mà cài hả bạn .
sao tôi sign MapDrive rồi mà không cài được nhỉ
kiểm tra lại dùm file cer,key của bạn nhé .
Hải ơi hôm nay mình vừa đến hack máy 5730XM đó, mấy cái game N gate ko chơi được full gì cả , lúc nào mà cài được full thì cài hộ mình nha. Cảm ơn nhiều
mấy game đó full hết rồi mà,có cái one vs asphalt phải chạy thêm cái file cr@ck sis đó 😁
http://www.tinhte.com/forum/t216066/
Cài file crach sis hiện ra thông báo ( không thể cài ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không đáng tin cây ) nên ko chơi dc bản full
Chỉ chơi được mỗi trò POOl , còn các game khác hiẹn ra thông báo (...exited with an eror.)
anh vào rompatcher kiểm tra disable cái patch open4all đi (options->patch->disable)
cái đấy phải tắt thì mới chơi đc game n-gage

[/url][/IMG]
Chào Anh. Rất cám ơn anh đã hướng dẫn cách hack fm 300 của e71, em làm theo cách của anh và đã thành công. Tiện đây cho hỏi chút khi em chuyển ngôn ngữ của máy từ tiếng anh sang tiếng việt hoặc từ tiếng việt sang tiếng anh máy lại đòi khởi động lại, vậy nó có bị lỗi gì không vậy, và có cách nào để khi chuyển ngôn ngữ để máy không khởi động lại không? Mong anh trả lời giúp. Thanhs
caoquy8x
TÍCH CỰC
15 năm
Sign rồi mà ko cài được thì pải kiểm tra là đã chỉnh all và off trong App.mrg chưa 😁

E71 thì máy nào chẳng thế bạn, không reset lại thì mới phải lo 😃
Nếu sign thì dù bạn ko để là all off vẫn cài bình thường nhé
Thanks bạn hoanghai nhé! Tôi đã hack thành công.
okenawa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cam on ban Hoang Hai, sau gan 3 tuan loay hoay bay h nho co cach cua ban minh da hack thanh cong.
Tình hình cóp vào ổ A nó như thế. các bạn xem giúp mình xem nó bị sao nhé😔, mấy ngày nay mất ăn mất ngủ. Sao cứ ấn map thì ra ổ A mà ko thể cóp vào A, ai còn cách nào chỉ cho mình với
LocDT
TÍCH CỰC
15 năm
Mình bị y hệt thế này, không cách nào copy hay tao thư mục trong ổ A được. Có bác nào gặp trường hợp này mà giải quyết được không?
thanhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu máy bạn có tiếng việt rồi thì cứ vào up firmware bình thường như bạn vẫn làm. Nó báo firmware của bạn là mới nhất nhưng bạn cứ up là OK. Nếu là máy xách tay thì bạn đổi code tiếng việt rồi up nhé.
Bạn bị như mình thì bạn up lại FW đi mình up lại FW và hack ok rồi. Dùng NSU bản tiếng UK ấy, mình up bằng bản tiếng việt toàn thấy lỗi thôi. Mình up lại và hack ok 😁.
Chép file intallsever từ c/sys/bin vào y/sys/bin để hack vĩnh viễn đúng ko vậy các bạn? Sau này fomat lại máy ko phải hack nữa mà cái soft trực tiếp luôn à?
dùng phoenix up nhanh mà yên tâm hơn hẳn :D
chép vào Y là vĩnh viễn rồi,format thoải mái vẫn còn hack
Mình đã sign thành công MapDriver và ROMPatch nhưng khi cài thì chỉ cài đc ROMPatch còn MapDriver khi cài thì có thông báo là:

Require application access not grant!

Máy mình E71
200.21.118
RM-346

Bạn giúp mình với........
thanhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
Với firmware của bạn thì bạn cjir cần SIGN HelloOX 1.03 rồi cài là OK
mình đã làm thành công cám ơn các bác đã hướng dẫn.
xin hỏi thêm Bác HoangHai chút khi mình H...thành công thì có cần cần xóa mapdrives không ? thank
xóa madrive đi được nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019