Hướng dẫn Hackphone cho các đời máy (Update cách Hack mới)

hoanghai2908
24/7/2009 2:3Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LocDT
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks các bác rất rất nhiều. Cuối cùng thì em up lại ROM rồi hack là OK liền.
Mình vẫn chưa thành công hack em e71 mặc dù đã đưa được 5file của COPY_TO_A vào ổ A.Rompatcher thì không cách nào mở được(kể cả đã gỡ MapDrives).Có một điều lạ là file installserver của mình chỉ có 36.53KB trong khi đó nhìn trong hình hướng dẫn lại là 68.9KB,ổ A là 115.0 MB/119.2MB còn hình hướng dẫn là 107.0MB/119.2 MB.Bạn nào làm thành công rồi giúp mình với.Mình không biết đã làm sai đoạn nào nữa
file đó ko chuẩn nên mình đã thay lại file bạn nhé,file đúng chỉ có 36,58kb đó thôi
việc ổ A bao nhiêu mb ko quan trọng,A=C:/sys/bin của mình đã cài 1 số file nên còn từng đó thôi,của bạn chưa cài j còn 115mb lúc đầu
bạn thử gỡ đi làm lại xem,cái madrive ko cần gỡ đi thì vẫn sử dụng bình thường,bạn xem trog bài hướng dẫn có đoạn nào bảo gỡ mapdrive đâu
Chúc thành công
câu trả lời cho bạn nằm ở đây .
mình làm như trên nhưng vẫn không tạo được sys
máy thông báo là can,t creat dir
rassen
TÍCH CỰC
15 năm
các bác cho hỏi sau khi làm xong tất cả các bước.
xóa hết mấy cái Rom patch , map driver đi được ko?

và khi update firmw vẫn phải hack lại phải ko?
chỉ vĩnh viễn trong trường hợp restore máy ?
xóa cả 2 soft đó đều được,nhưng nên giữ rompatcher để xem file ẩn
up FW tùy cách thì mới giữ hack hay ko,up = NSU còn hack,up =box,soft phoenix,JAF mất hack
Lần sau up FW bằng NSU thì vẫn còn hack và chỉ cần cài lại Rompatches để xem file ẩn thôi đúng kok bạn? Rom có phải sign nữa kok?
cứ cài trực tiếp rompatcher thôi 😁
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đã làm theo hướng dẫn, sau khi chạy mapdrive vào lại x-plorer thấy có ổ A nhưng không cho copy file vào và đồng thời không thấy file trong đó.
Ngoài ra khi cài mapdrive hay romp thì hệ thống tự động cài vào ổ E: (không cho chọn như các chương trình cài khác)
Xin các huynh nghiên cứu và giúp đỡ sớm.
làm lại đi bạn,gỡ hết ra thực hiện từ đầu,chắc chắn được,cách này có lẽ là đơn giản lắm rồi
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tớ từ sáng thực hiện đi, thực hiện lại tới 5 lần (trong đó có 03 lần format) lại máy.
Hay bạn ở đâu, chiều tớ mang máy qua nhờ bạn cho nhanh! hì hì.
trunght_hn
ĐẠI BÀNG
15 năm
làm thế nào để tạo thư mục sys/bin trong ổ Y để copy file install server ạ ?
Trích:
Nguyên văn bởi hoanghai2908
đầu tiên phải apply cái open4all trong rompatcher lên
Vào Xplore,đến ổ Y ấn F tạo folder Sys rồi đến Sys lại tiếp tục tạo bin
Copy file installserver.exe trong folder copy_to_A vào bin là được
Máy bạn đã được hack vĩnh viễn

lần 3 trả lời lại câu này :mad:
chú ý xem các bài bên trên dùm cái
trunght_hn
ĐẠI BÀNG
15 năm
cám ơn bác ạ 😁 e hack xong rồi nhưng phải hỏi cái đó vì chưa biết dùng X-lore
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tớ từ sáng thực hiện đi, thực hiện lại tới 5 lần (trong đó có 03 lần format) lại máy.
Hay bạn ở đâu, chiều tớ mang máy qua nhờ bạn cho nhanh! hì hì.
foxnh41b
ĐẠI BÀNG
15 năm
Oa, em làm được rồi. Một nguyên tắc để làm ok luôn là sau khi update các bạn nên...format lại thẻ nhớ luôn (trước đấy nhớ copy các files cần thiết).
THanks Hoanghai2908!
Bạn này nói rất đúng.Sau 2 ngày đánh vật,cài đi cài lại mà không được nên mình đã up lại FW bằng NSU,format thẻ nhớ.Kết quả đã thành công.Cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nhiệm.
Hải ơi! Máy tớ đã hack rồi nhưng không phải theo cách này mà theo cách cũ. Giờ tớ muốn hack vĩnh viễn theo cách này được không mình dùng E63 FW 100 .và nếu hack thì phải fomat lại toàn bộ máy à! Khi đã hack vĩnh viễn thì khi fomat không phải hack lại nữa nhỉ!
hack cách cũ thì vẫn vĩnh viễn chứ sao,lưu ý chép file ổ Y như hình minh họa
nếu thik hack cách mới thì xóa hack cũ đi rồi lại hack lại cũng đc 😁 ko cần format
à thì ra là chỉ cần thêm cái chép ổ y là xong. thế thì ok rồi.thank nhiều :Dnha
dung148
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn ngod4ihiep va hoanghai nhé. Mình đã hack thành công con ê63 của mình. chúc anh em tinh tế vui vẻ!
Cảm ơn bạn hoanghai rất nhiều, mình vừa làm như bạn chỉ dẫn và đã cài được một số phần mềm vào máy. Có một cái thắc mắc nhỏ là có thể remove được mấy cái phần mềm như Free-signer, X-plore, Rompatcher, mapdrivers đi không, hay cứ để nguyên như vậy.... NẾu remove được mong bạn chỉ dẫn thêm.

Một lần nữa xin cảm ơn bạn. 😃
bạn chỉ nên remove mapdrive và free signer .
thanhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn nên để X-plore và Rompatcher sau này còn vọc nhiều cái. Còn Free-signer và Mapdrive bạn cứ xóa bình thường.
hic... e làm như hướng dẫn rùi nhưng sau khi sign xog cái Rompatcher và mapdrive thì ko cài được. nó báo lỗi "constrained by cer"

Cer và key e lấy từ lần trước và đã hack thành công cho FW 100, nên ko thể có chuyện sai cer key được 😁

thêm nữa là e ktra thẻ nhớ thấy bị hụt đi tầm 110 MB (chủ yếu là ở cái disk cache). Máy e mới mua nên ngoài mấy cái soft cần thiết để hack thì chưa cài gì thêm.

vậy cho e hỏi luôn là có thể xóa bớt nhữg cái ở mục disk cache này ko? và xóa như nào.
cảm ơn mọi người 😃
lỗi đấy do cer,key ko đúng vs imei máy bạn,đừng vội chắc chắn bạn lưu đúng file của mình khi mà máy nó báo lỗi như vậy,thử check lại xem
cái disk cache cứ xóa vô tư đi bạn =))
cer và key lần trước down về máy e vẫn để nguyên ở folder cũ. nx sau khi đọc xog rep của anh thì e lên opda download lại cho chắc thì thấy hiện ra cer khác so với cái lần trước đã lấy 😕
mà giờ e cũng ko down được key vì hết OP gì đó 😔(... làm sao bi giờ ah?
cer,key thì chỉ có 1,đã đăng kí trên opda thì cũng chỉ đc đăng kí 1 lần cho 1 imei 😁
imei 359319024970486
bi giờ e chỉ lấy lại được mỗi cái cer, còn key thì ko đủ OP
có cách nào để lấy lại ko ah 😔
viết bài tăng OP hoặc tạo nik mới
tình hình là e đã hack được rồi nx mà thấy máy chậm đi 1 cách kih khủng quá 😔(
ngồi setup fring mà mãi chưa thấy chạy
chẳng lẽ vừa up 200 lại down xuống 110 :((
p/s: a nào có link + hướng dẫn downgrade 110 thì cho e xin cái link :(
cảm giác hoặc máy bạn có vấn đề thôi,cái này so với 110 thì vẫn vậy,đc cái fix lỗi time zone
lúc nó chạy thì e cũg bấm đồng hồ ktra để so sánh nên có thể loại trừ do cảm giác 😁
so với FW 100 thì cái 200 này cài fần mềm lâu gấp 2-2,5 lần ạh 😕
cái lỗi time zone thì máy e lại ko bị :D (hoặc là chưa bị) thấy cài alarm hoặc pm restart ầm ầm mà vẫn chuẩn :X
nếu máy có vđề chắc fải 7370 thôi... hic
ai có FW110 thì share e nhé. thanks :D
FW110 mới bị lỗi TimeZone
Quá trình hack bạn làm đi làm lại nhiều lần nên giờ cài PM thấy lâu. Copy installserver.exe vào Y:/SYS/BIN rồi 4mat lại máy là hết bị.
e đã copy vào Y:/Sys/Bin rùi (chuẩn luôn ạh) và sau đó ấn *#7370# nhưng bi giờ thì lại ko cài đc soft nữa (cài x-plore nó còn báo cer error) 😔

buồn thật :(
Cài ROMPatcher rồi apply mấy file patch.
Bác HH ơi, giúp em với. Em đã cài được Mapdriver và RomPatcher, nhưng ko tài nào mở được ổ đĩa A. Khi em copy các file từ folder "Copy to A" và past vào vào ổ đĩa A thì nó báo " Can't open file Instalserver.exe"
Vậy là sao hở bác, có cao kiến gì PM cho em nhé.

Thanks bác nhiều
Huhuhuhuhu
Máy gì? FW bao nhiêu vậy bạn?
...........
Máy em là con E71, FW: 110 , từ lúc mua về em chưa Up FW lần nào hết, vẫn còn chạy phầm mềm ZIn của máy. BÁc HoangHai giúp em với. 😔 :(

Thanks bác nhiều nhiều
Với FW110 bạn cũng có thể dùng cách này được http://www.tinhte.com/forum/t162275/
Chúc thành công nhé ;)
Cám ơn BÁc Hoanghai, em da hack thành công 😁 :D,
Bi giờ em đã có thể cài các chươgn trình một cách thoải mái rùi
heheheeheheh

Thanks bác nhiều nhiều.
simhathanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác hướng dẫn rất chi tiết,dễ hỉu .em dùng E63 Ver 200.21.012 và chỉ có chút thắc mắc mong các bác trả lời dùm
- Một là em không phải chép installsever vào y/sys mà nó đã tự có sẵn trong đó rồi là sao ạ?
- Hai là em có thế del cái Mapdrives đi đc không ?
Cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019