Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g

hailong90
16/7/2010 0:29Phản hồi: 394
Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g
Các bác muốn up lên 4.0.2 hay 4.0.1 đều được,cách làm như nhau chỉ khác ở là muốn up lên 4.0.2 thì down firmware 4.0.2 rùi shift restore firmware 4.0.2,4.0.1 thì down và up 4.0.1
Các bước còn lại làm giống nhau.

Lưu ý : Iphone 3g Lock up lên 4.1 sẽ bị nâng baseband và không thể unlock được,đối với Iphone 3g bootloader 5.8 thì có thể dùng fuzzyband để hạ baseband và unlock nhưng đối với iphone 3g bootloader 5.9 thì không dùng được.
Chỉ khi nào hỉu rõ hoặc bất khả kháng mới up lên 4.1 cho 3g Lock
Còn 3g world thì up vô tư rồi jailbreak nhé

Link Down iOS4.1 (Link chính thức từ Apple)
Link Down iOS4.0.2 (Link chính thức từ Apple)
Link Down iOS4.0.1 (Link chính thức từ Apple).

Link Down iOS 4.0
Jailbreak ios 4.1 thì dùng bản redsnow 0.9.6b1 còn các version khác thì dùng 0.9.5b5-5 nhé
Link Down redsnow 0.9.6b1 (Chỉ dùng cho 4.0 và 4.1)
Link down Redsn0w 0.9.5b5-5 for Windows
Các bước jaibreak:
Bước 1:Update lên Firmware 4.0.1(hoặc 4.0.2) bằng Itunes(Chỉ cần shift + Restore không cần đưa về DFU hay Recovery mode gì hết)
Bước 2:Download redsnow(link ở trên),nhấn Browse sau đó chọn nó đến firmware 4.0 Final(Bản 4.0 chính thức của apple cho Iphone 3g)

Bước 3:Chọn Install Cydia và click next.

Bước 4:Tắt Iphone và gắm Iphone vào máy tính.(Đừng mở Itunes).
Bước 5:Nhấn Next ở màn hình kế tiếp.

Bước 6: Nhấn nút Power trong 3 giây.
-Sau đó vẫn giữ nút Power nhấn thêm nút Home 10 giây,
-Sau đó thả nút Power ra nhưng vẫn giữ nút Home cho đến khi nào thấy màn hình redsnow chuyển wa màn hình khác và chạy là có thể thả ra được.(Thời gian này tầm khoảng 10 đến 15s)

Quảng cáo

Bước 7:Chạy xong thì Iphone sẽ tự động restart lại sau khi restart,Iphone sẽ có Cydia sẵn,Các bác vào Cydia add source repo666.ultrasn0w.com cài ultrasnow để unlock máy.:bounce::bounce::bounce:
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này cũ rồi mà bác ơi, bây h chỉ chờ tool SPIRIT 4.0 thôi.

---------- Post added at 07:36 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

Fw 4.0.1 chỉ fix lỗi 4g ( nhưng thực chất chả fix đc lỗi sóng ). 4.0 BB = 4.0.1 thì UL cũng thế.
Đồng ý với bạn là cách làm cũ nhưng mình kô post làm sao anh em 3g dám up lên nếu không bít cách làm.
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thankyou bác, hì hục cả trưa cuối cùng E cũng đã làm đc rùi.
thì người ta nói là cũ rùi,! chứ có nói j đâu mà ko dám up
nếu mình kô post bài này ae làm sao bít có thể dùng cách cũ để jaibreak 4.0.1
K có gì là k thiếu cho anh em
thanks chủ topic nhưng mình sài 3gs 😔
Chủ topic sửa lại cách đưa về DFU ko đúng rồi nhé 😃
Phải là thả nút power ra và tt giữ Home cho đến khi reds chạy để jaibreak.
hình như đả cò snowbeeze rùi đó,bạn sreach thử xem thế nào
bác cài cái relocate font trong source gsm nó làm tăng bộ nhớ root đó
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
cám ơn bạn, mình làm thử xem
thax bác nhiệt tình hướng dẫn a e nè
tại sao cái redsnow khi mình bấm browse và chọn firmware thì nó báo" unable to recoginze specified IPSW " mình đã thử 2 máy tính đều không được.
Bạn phải browse chọn đến firmware 4.0 chứ không phải 4.0.1 nhé,link dơn firmware 4.0 mình có để ở trên
mình browse 4.0 mà vẫn không được. không biết cái redsnow có dùng được trên win 7 không
Được chứ bạn,bạn có down đúng bảng mình đưa ở trên kô
mình down cái bạn đưa cho mình mà vẫn không được. restart máy lại cũng không luôn.pó tay rồi😔
Chính xác là phải trỏ đến OS4 gốc nha Bạn, lúc này nó mới recoginze và jaibreak được.

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

Bạn thoát hết chương trình, restart lại máy và tiến hành browse OS4 lại đi cho chắc ăn.
Ở đây người ta đã hướng dẫn sau khi họ tiến hành xong nè :
http://www.redmondpie.com/jailbreak-ios-4.0.1-with-redsn0w-iphone-how-to-guide/
tiếc là chưa jb đc 3Gs
Cảm ơn bài viết rất kỷ và chuyên sâu mà ai cũng có thể làm được ....;)
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy là cái này vẫn là BB củ phải không bạn?
BB vẫn vậy các Bạn ah nó có thêm Game Center ở OS 4.01 này rồi 😃
vitapchao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại dc cái ông này ăn ốc nói mò nữa. 3g có ối game center
Sao Tinhte dạo này lắm ông chém gió cao thủ vầy.
Thông tin cập nhật lại Game Center chỉ có trên OS 4.1 SDK thôi còn bản OS4.01 apple release thì ko có.
Đồng chí ăn nói cứ như con vịt ở dưới ruộng mò cua bắt ốc ăn thế 😁, mình mới ăn ốc xong nên quăng ra cho chú mò đây thôi;)
Chia sẽ thông tin với nhau và góp ý qua lại nếu ko đúng chứ chú im đâu ai nói chú câm đâu:rolleyes:
mình tưởng bác up rồi nên có làm mình cũng dính wả lừa.........
Mình chưa up sáng giờ mình đọc trên các website nước ngoài để theo dõi tình hình bắt sóng của nó thì mình mới quyết định up.vì ko thể làm ngay khi có độ rủi ro cao, mình cũng muốn anh em trên 4R làm chuột này chuột nọ mà những ai thích thú ham mê nghiên cứu đã lên trước rồi thì mình góp ý chia sẽ - ko ai hoàn hảo cả.
Hiện tại mình vẫn đang ở 4.0 Bạn ah, theo các thông tin sáng giờ mình tìm hiểu thì 3G khi up lên 4.01 đã có hiện tượng cột sóng hiển thị ko đúng và yếu so với khi người dùng đang ở 4.0.
Game center được phát triển khi các game đã sẵn sàng về tính năng chơi online và khi mình chơi có thể invite bạn bè vào cùng chơi, người ta dự kiến đến hết năm nay mới có khả năng game center xuất hiện trên iphone.
Hiện giờ thì Game Center đang có mặt trên các bản SDK để cho các nhà sản xuất game phần mềm phát triển đến khi đạt độ ổn định thì mới ra lò chính thức.
Ai muốn tranh cãi nữa thì tiêp tục vào comment.
Nhưng chắn chắn 1 điều là OS4.01 vẫn sử dụng tool redsn0w 0.9.5b5-5 jaibreak (MuscleNerd thành viên của Dev-Team confirm) và chỉ lưu ý là nhớ browse đến OS4 gốc để nó regconize xong!
Các cao thủ cho biết tốc độ iphone 3G sau khi lên 4.0.1 so với 4.0 có khác nhau không ạ?
Nếu mà hơn chắc apple đã quảng bá um sùm lên oài 😃
Bác yên tâm là như nhau cả nhé😁
như cũ nhé bạn nhưng có thêm gamecenter
vitapchao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ông này đã dốt còn bốc phét. T up lên cho 3g world làm j có game center. Ông nhầm vs 4.1 beta 1 ah. Vậy mà cũng 3 sao.
bạn làm ơn way lại trang 2 bạn đọc kỹ,mình chỉ lấy thông tin từ 1 bạn trên đây đã up report lại thôi..........bạn ăn nói cẩn thận chút.
Cám ơn nhiều đã cho biết! Tôi chắc chả up lên đâu vì đã phải hạ về 3.1.3 do chậm như rùa
xtafi2002
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G mà nâng lên 4.0 làm gì nó chậm như con rùa ấy? Lên đc mấy ngày cũng xuống lại cho xem.
P/S: mình cũng len cho biết để = a = chị nhưng mà lên đc 1 ngày rồi xuống lại 3.1.3. Mình thấy 3G chạy FW 3.1.3 là ok rồi đừng lên mà tốn thời gian. Good luck
hay hay, thanks nhiều nhé 😁
Frozenvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lên cũng đc, mình thấy chậm hơn thật nhưng thích vì nó mới. Dùng chịu khó tí cũng không sao 😆
Ko chậm hơn đâu Bạn ah vì thực chất ra apple release ver này chủ yếu của nó vẫn là điều chỉnh lại công thức tính toán tín hiệu sóng mạng và fix hiển thị cột sóng thôi mà.Cái quan trọng là khi jaibreak đừng chọn enable multi là ok thôi 😃
Mình thấy hơi lạ là chỉ có thay đổi về hiển thị cột sóng sao OS4.0 là 292MB còn OS4.01 lại lên đến 305MB fix gì mà ghê vậy:eek:
Hai bác Hailong và Thanhnh cho e hỏi xíu. Làm sao để bỏ đa nhiệm đây. Không thấy bác chủ nhắc tới.
Có 1 topic trên đây có chỉ rùi,bạn chịu khó kiếm chỉ cần chỉnh sửa 1 files trong hệ thống
nhutns
TÍCH CỰC
14 năm
đã chi chú 3G lên 4.0.1 = redsn0w . lần này vào cydia cái ultrasn0w đã tự động được add source nên khỏe ru.. đang backing up lại dữ liệu
Chúc mừng bạn luôn,bạn thấy chạy iOS 4.0.1 thế nào mượt hơn bản 4 chứ
hung7641
TÍCH CỰC
14 năm
3g mà chyạ OS4.x chán lắm các bác ợ
down bảng kô có đa nhiệm là lại chạy mượt thôi
bản ko có đa nhiệm là bản nào vậy bác ....? sorry e gà, e dùng ip 3G 16GB . Đang chuẩn bị jaibreak theo cách của bác đây ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019