Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g

hailong90
16/7/2010 0:29Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dht7479
ĐẠI BÀNG
14 năm
cắm IP vô thì itunes nó báo là có bản update 4.0.1 mà... vậy là bản chính thức từ apple ròi đúng ko nhỉ?
Van Trung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã up xong nhưng khi vào Cydia add sources không được, toàn báo lỗi, vậy là sao vậy các bác ?
dht7479
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng bị giống bạn, ko làm sao mà add source ultrasnow được 😢😢😢
Có bác nào giúp giùm ko....?
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình như cydia có sẳn source của ultraSn0w 0.93 luôn rồi bạn khỏi phải add nữa, tìm ultraSn0w install thôi
linhbap
ĐẠI BÀNG
14 năm
Add source www.heaveniphone.com/cydia cũng có ultra 4.x là ngon ngay
vitapchao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản gốc khi bạn up lên cho 3g thì khong có đa nhiệm. Đa nhiệm chỉ xuất hiện khi bạn tick chọn đa nhiệm khi chạy redsnow. Bạn chỉ cần bỏ tick đa nhiệm khi jb là dc.

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:18 PM ----------

Cái ông này hình như chả biết j về Iphone thì phải. Bản gốc của Apple cho 3g thì làm gì có đa nhiệm. Đa nhiệm là do lúc JB ông tích chọn đa nhiệm ở redsnow. Ông còn đào đâu ra firm có và firm không có đa nhiệm.
Uhm sory đó giờ mình chưa up lên bản chính thức của apple nên chưa bít toàn up custom thôi(bản custom thì có 2 bảng có đa nhiệm và kô đa nhiệm).Mà cũng có j để bạn nặng lời với mình như vậy.
Lên diễn đàn chủ yếu là để học hỏi,ai kô tránh phải lúc gặp sai lằm chứ.
Dù sao cũng cám ơn bạn.
Em đang 4.0 lên 4.1 thì có bị nâng Basel ko ah ? 3GS
Có bản 4.0.1 thôi bạn à, và ko bị nâng baseband
Nicolas-cr
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy mình bị hư wifi. có cách nào unlock mà ko cần wifi ko bạn....? thanks trước nhé
down cái này về giải nén sau khi jb xong, open unlock.bat rồi reboot ip 2 lần là ok
http://www.mediafire.com/?0cez1wphcxoyycq
Nicolas-cr
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks bạn, để mình làm thử:bounce:
cho hỏi pác chủ thớt tí
sau khi jailbreak có phải dùng SIM nhà mạng để active ko?
Mình ko co sim nhà mạng.
JB roài thì cần j Active nữa bạn - Unlock bằng ultrasn0w thôi 😃
Sorry, Mình hỏi là sau khi update.
Các bác cho e hỏi là e đã Restore được tới phần gọi khẩn cấp. Xong e tắt máy tháo cáp rồi chạy redsn0w chọn tới iPhone 4.0Restore. Click next redsn0w. Xong e cắm iphone vào lại rồi làm theo chỉ dẫn trên màn hình redsn0w nói nhấn nút Power 3 giây rồi vẫn giữ nút Power nhấn thêm nút Home 10 giây,
Sau đó thả nút Power ra...Nhưng làm đi làm lại redsn0w cũng báo DFU mode Failed. Các bác xem giúp em có sai xót chỗ nào không vậy?

Giờ itunes cũng không nhận được iphone và báo lỗi như vầy

iPhne 3G thì ko cần Sim Active j hết - chạy redsn0w 0.9.5 thôi 😃

Bạn xem lại thao tác DFU Mode tại dưới đây & làm cho đúng nhé ;)
-> Tắt máy
-> Nhấn Home & Power đồng thời trong 10s
-> Thả Power ra nhưng vẫn giữ nút Home 1 lúc cho đến PC nhận thiết bị của bạn
http://www.tinhte.vn/forum/t251958/
Thank bác Lienhuong và bác chủ đã nhiệt tình. Tại bác chủ nói không rõ nên e không hiểu. Các bác nào bị như em thì coi ở đây. Sẽ hướng dẫn từ A-Z luôn. Rất dễ hiểu, làm cái được ngay.
http://www.youtube.com/watch?v=5eQAYwWsKaM
Bác Lienhuong và bác chủ cho e hỏi tại sao khi Restore thì mình chọn FW 4.0.1. Còn xong rồi đến lúc jailbreak thì lại chọn FW 4.0. Mình chọn FW 4.0.1 được không vậy?
mrBiBi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi là sau khi JB xong xuôi thi chưa cài đc app thuốc bằng iTunes dc đúng ko ?
Mình chọn FW 4.0 là để ... đánh lừa nó ý mà 😁

Bạn phải vào Cydia add sources iphone.gsm.vn hay heaveniphone.com/cydia để cài Appsync OS 4.0 nữa ;)
Các bác 3G cứ lên vô tư, nhưng khi JB dù có chọn không chạy đa nhiệm cũng rất rất chậm. IP thì cứ có FW mới là nghịch thôi. Nhưng thật sự 3G chỉ thích hợp chạy 3.1.x là nhanh.
Chắc phải đợi bản FW 4.1.x như kiêu win7 thì mới OK cho 3G ( Hiện giờ FW 4.0 và 4.01 như vista ý chạy chậm kinh khủng khi dung IP 3G dù không chạy đa nhiệm khi JB )
Các bác cứ nghịch cho biết.
Em lại xuống FW 3.13 thân yêu rồi
Của e chạy vèo vèo mà bác. Nhưng mỗi tội còn nhiều app vẫn chưa chạy được. Vẫn bị ăn safe mode liên tục. Nhưng cứ chờ khoảng 1 tuần nữa là các app sẽ update lại ok ngay mà.
4.0.1bạn chịu khó đợi nhé...............
huyan042003
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy của bác ghê nhỉ.chạy vèo vèo lun.máy của e treo ầm ầm lun. 4.0 hay 4.0.1 gì cũng vậy.chạy tẹt ga lun mà chưa thấy tới.kiểu này phải đưa e nó về 3.1.x thui
3g thì tốt nhất đừng chạy đa nhiệm máy sẽ đỡ ì ạch hơn nhé
daituong12
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang xài 3.1.2 định lên thử chơi nhưng thấy tình hình k ổn định lắm nên chưa lên cảm ơn bài viết bổ ích của bác chủ thớt nhé
Chạy vèo vèo là do chưa cài nhiều thứ 😁

Lên cho biết rồi hạ 😃
Hehee. Chắc vậy wa! Lên rồi mà thấy thiếu app cũng đang nản nè bác. Giờ tìm bài hạ FW đọc trước đã.
3g thì cứ shift restore là 9dược dâu có rườm rà như 3gs
thấy bác huớng dẫn trên MAC vậy làm như thế y hêt trên WIN có đc k........
cái này trên win mà bạn 😃
len cho anh em thấy nèeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Hailong90 cho mình hỏi: máy mình là 3G lock 16G, mình lên 4.01 bằng Itune, Active bằng sim AT, sau đó JB bằng Redsn0w0.9.5b5-5, thực hiện đến lúc Waiting for reboot rồi đứng luôn, Iphone không hiện lên màn hình ổ đĩa cứng hay trái thơm gì cả. Không biết là bị lỗi gì? có phải là 4.0.1 chưa JB được hay không?
thank.
Bạn có trõ đến đúng firmware 4.0 kô.....lỗi này là do bạn trỏ vào sai firmware

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019