Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g

hailong90
16/7/2010 0:29Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khuynhduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn các bạn, mình đã nâng đc con 3G lên 4.0.1 rồi. 😁
làm được rồi thanks bác nhiều
mới update up lên cho anh em thấy
cảm ơn nhiều lắm ttttttttttttttttttttttt
Mình dùng 3G lock chạy bản 4.0.1. giờ muốn up lên 4.0.2 mà hơi phân vân vì ko biết có active đc ko vì mình ko có sim gốc của nhà mạng. Dùng Redsnow 0.9.5b5-5 để JB có cần active máy trước ko ạ? em newbie nên gà lắm mong các bác tận tình chỉ giáo ạ. thank !
iPhone 3G thì ko cần Sim Active 😃
-> FW 3.1.3 bạn có thể dùng redsn0w 0.9.4 để JB & khi Brwose để JB bạn phải Browse đến FW 3.1.2 để đánh lừa tool thì mới JB được ;)
xuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn chỉ cần restore với fw 4.0.2 sau đó rồi dùng Dùng Redsnow 0.9.5b5-5 nhưng chọn fw 4.0 để tool nhận diện và active ip. đến đây bạn chỉ cần chạy cydia và cài ultrasn0w 1.0.1 là có sóng vivu thôi.
cai kiểu này được với 3 gs hông bạn

mình cóv con 3gs nâng lên 4.0.2 ko có cydia mình làm kiểu của 3g được khồg bạn nhỉ để có cydia:ninja:😢
Ko bạn à, 3GS ko làm theo cách này được 😃 Đợi tool JB khác thôi ;)
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình làm theo cách chủ topic hướng dẫn nhưng sao chon redsnow và browse đến firmware 4.0 thì báo ko nhận ra firmware 4.0 " unable to recognize specifed ípw". Về firmware thì mình sử dụng firmware 4.0.2 và 4.0 theo link trên
[CT]_nick00
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã làm thành công, thank chủ theard đạ hướng dẫn
Các cao thủ cho em hỏi chút ạ

Tình hình là em có con Iphone 3G mang từ Nhật bủn về, đang dùng bản 3.1.3 ngon lành cành đào nhưng mỗi tội không có mục Cellular Data nên không vào mạng 3g đựoc, hix
Chính về thế em táy máy update lên FW 4.0.2. Mọi việc úp đều thành công nhưng khi mở máy nó chỉ hiện thị biểu tượng dây cáp USB + Itune. Không làm gì được hết 😔 :(
-----
Vậy cao thủ chỉ giáo cho em 2 điều ạ:
1. Con cục gach của em bây giờ có cứu được không? Và cứu thế nào ạ
2. Lỗi không có mục Cellular data có phải do lỗi FW không hay do lỗi của máy ạ

Thank các cao thủ nhiều nhiều
1. Bạn lên trang 1 xem cách JB bằng redsn0w 0.9.5 b_5
-> Khi JB thì Browse đến FW 4.0 để đánh lừa tool 😃
2. Lỗi ko có mục Cellular là do mạng bạn sử dụng, Viettel & Vina được Apple support sẵn - còn Mobi thì ko ;)
tommy442
TÍCH CỰC
14 năm
ios 4.0.1 và ios 4.0.2 có gì khác nhau k ạ. hay là chỉ khác nhau ở chỏ vào safari JB đc và k đc thôi.
Apple ra 4.0.2 để chặn Jailbreakme thôi 😃 Và cũng mượt hơn 4.0.1 tí ;)

Mặc định sẵn là IPSW roài bạn à, do trình download của bạn ko có type IPSW nên nó chuyển thành zip đấy 😃
-> Bạn vào My Computer - Tool/Folder Option/Víew bỏ chọn Hide extensin for known file type để hiện đuôi file & bạn rename zip thành IPSW nhé ;)

@ Gõ tiếng việt có dấu bạn nhé
Thank LienHuong nhiều nhé. Mình đã làm thành công rồi. Nếu bạn rảnh mình mời bạn cafe nhé. 😃😃
Thôi, ko cần đâu bạn à 😁
p4bus800
ĐẠI BÀNG
14 năm
đang xài 4.0.1 sóng khá yếu, không biết nâng lên 4.0.2 có cải thiện gì ko 😔
Sóng 5 vạch nhé, chịu chưa 😃
p4bus800
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanks đang thí nghiệm em nó 😁
Long ơi sao tớ mở cái ultra lên.sau đó brow mà không next được?Máy 3G Lock
3G Lock thì bạn sử dụng Redsn0w cho 4.0.2 chứ sao lại Ultra (Redsn0w để jailbreak còn Ultrasn0w để unlock nha bạn 😃 ), nhưng bạn phải down 4.0 về. Ở phần browse thì bạn là bản 4.0 chứ đừng chọn 4.0.2 là ok.
srr nãy mình nói nhầm.mình đã làm như bạn nói nhưng JB xong nó hiện trên máy tính là Done! ==>Finish.còn trong IPHONE cứ mãi là downloadting JB Data...hình cái ổ đĩa ấy.ko tắt máy được.hic
Kiên nhẫn chứ bạn 😃 Khi mà trên máy tính hiện Done còn trên iphone Downloading là ok rồi, chỉ cần đợi đến khi nó down xong và tự động reboot nữa là ok thôi mà. Nếu bạn muốn làm lại thì ok lại đưa về DFU và làm lại lần nữa xem thế nào. 3G của mình làm nhiều lần với Redsn0w rồi mà đâu có vấn đề gì đâu à.
mấy bác cho em hỏi. up fw 3G lock tu 3.1.3 len 4.0.1 ma sao nó bị lỗi 169 là sao nhỉ. nên up 4.0.2 hay 4.0.1
3g ,3gs,4 chỉ có thể up lên 4.0.2 thôi bạn,chỉ up được 4.0.1 nếu có lưu shsh từ trước
Lên 4.0.2 luôn bạn à, mượt & tốt hơn 4.0.1 & 4.0 nhiều 😃
lên 4.0.2 xong làm y chang là jailbreak với unlock thôi bạn
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
tình hình là mình dùng cách này với máy MAC thì chạy ok , còn dùng window thì đến lúc Waiting for boot , nó im re , chờ mãi không lên luôn , ~~ , bó tya chuyển qua máy Mac thì xài ok , Với lại ở lúc press nút Home lần cuối , các bạn nên giữ nút đó đến lúc máy xuất hiện downloading rồi thả ra là vừa nhé .

thành thật khuyên mấy mem là lúc unlock , jealbreak , nên xài Mac , ít xảy ra lỗi .
Đa số xài win mà 😃 Nếu treo ở chỗ waiting for reboot thì chạy thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa là xong ;)
mấy bác cho mình hỏi. Sau khi màn redsnow chạy xong hiện chữ finish. mình bấm finish rùi. nhưng con 3G của mình vẫn hiện chữ dowloading Jailbreak Data là sao vây. làm sao đây. help
Đợi 1 lúc nó load cho đến khi quả dứa cắn dở hiện & chạy là xong 😃
😔 sao nghe nói source để unclock trong cydia không còn , thông tin có đúng không mấy anh ?
Làm j có, bạn nghe thông tin đâu vậy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019