Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click

levannam
22/1/2012 1:1Phản hồi: 299
Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click
update 25/5: chú ý, 1 số máy nếu bị lỗi, restore lại sẽ hết​
đã làm thành công 3 con iphone 4s fw 5.1.1​
đã thành công 1 ipad 3 4g fw 5.1.1 at$t​
đã thành công ipad 2 3g fw 5.1.1​
danh sách các thiết bị có thể untethered jailbreak bằng Absinthe 2.0.4 cụ thể là:
  • iPhone 3Gs
  • iPhone 4
  • iPhone 4 CDMA
  • iPhone 4S
  • iPad 1
  • iPad 2 Wifi
  • iPad 2 GSM
  • iPad 2 CDMA
  • iPad 2 Wifi, R2
  • iPad 3 Wifi
  • iPad 3 Global
  • iPad 3 CDMA
  • iPod 3G
  • iPod 4G
  • AppleTV 2
Download Absinthe 2.0.4:
Link download:
Cách 2: dùng redsn0w 0.9.14b2 (Windows — run in Administrator Mode)
chạy redsnow đợi tí là xong
Absinthe 0.4 (Win) : cái này dành cho fw 5.0.1
Absinthe v0.4 (Win)
The supported firmware versions will be:
  • iPhone4S: 5.0 (9A334), 5.0.1 (9A405) and the “other” 5.0.1 (9A406)
  • iPad2: 5.0.1 (9A405)

-Kết nối idevices của bạn vào máy tính, chờ nút jailbreak hiện lên, bạn có thể click jailbreak
-Không được rút cáp cho tới khi jailbreak hoàn thành, và có thông báo recovery completed thì có thể rút cáp
-Vào menu sẽ thấy icon Absinthe, click vào chờ chút xíu sẽ có cydia

Video Clip hướng dẫn:
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4matxauxi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài lề 1 tí,bác cho mình hỏi tại sao con ipad 2 3G 5.0.1 của mình trình duyệt safari đôi khi hay tự tắt vậy bác.Mình restore fw lại vẫn bị.Kô bít có phải máy bị lỗi kô.Mình kô chạy ngầm nhìu ch.trình để thiếu ram nhé.Ngoài lỗi đó thì bản 5.0.1 quá tuyệt rồi.Tks bác

Àh ,mình jb bằng bản dành cho win có cần reset all setting này nọ không bác hay là cắm ipad vô phan lun 😁
máy m cũng thế, toàn dùng dowload hd để lướt ko ak, dowload hd thì ko bị
4matxauxi
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác,làm mình tưởng máy có vấn đề 😁.

Àh ,mình jb bằng bản dành cho win có cần reset all setting này nọ không bác hay là cắm ipad vô phan lun :D
M ko Cần, m cắm vào chạy thui
máy mình củng bị Out safari hoài, hình như bản IOS 5.0.1 còn Bug, bản 4.3 mình sài hùi đó lúc mới mua cái Ipad, ngon lành cành đào, chạy ào ào. giờ lên bị lỗi Safari vậy tưởng máy mình bị, ai ngờ các bạn củng bị nữa ah ?
nobody01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em (5.0.1) JB xong cung bị out safari, có bác nào khắc phục được ko....?
chắc tắt máy đi, rùi khởi động lại thui
Em cũng làm thành công từ hôm qua rùi. Dùng absinthe này dễ hơn, bấm có mấy nút đợi chút là xong rùi. Các bác nào cài đc Absinthe vào máy rồi mà bấm vào ko thấy nó load về thành Cydia thì vào Setting, VPN -> On, restart lại là ok, sẽ có Cydia trên màn hình chính ngay. Hôm qua mình cũng loay hoay mãi mới đc. Chia sẽ tý kn cho các bác 😃. JB này lâu lâu bị lỗi, restart lại cydia ko vào đc, jb lỗi. Các bác restart lại lần nữa lại đc. Nói chung lâu lâu phải restart lại 2-3 lần mới okie.
papichloe
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad 2 wifi của mình, JB xong chạy nhanh và smooth hơn xưa, cydia cái source quánh ầm ầm
Chỉ ko hiểu là người ta post bài rồi, bác post lại đã là ... nay còn post link thì chả hiểu post làm j

Gọi là "show hàng" chú e ạ 😃
Năm Mới nhiều thành công mới nhé
bác kia post bên iphone, m dẫn link qua bost bên ipad bác ak,
kinghoang02
ĐẠI BÀNG
12 năm
con ipad 2 wifi của mình đang ở 4.3.3 đã Jailbreak và lưu SHSH bằng Tiny umbrella.Theo mình hiểu là:
-phải update lên 5.0.1
-sau đó Jailbreak bằng tool ở đầu bài phải ko mấy bro
-còn mấy app có thể backup băng itools ko mấy bro?
Ra là thế, giờ thì em đã hiểu =))
giờ có nên lưu shsh ko bác nhỉ? ios 5 giờ có ý nghĩa gì ko ta? nếu build 1 bản thì build ntn ta?
Bác download cái iFaith rồi làm theo các bước của nó để build lấy 1 bản. Bản này chỉ up đc cho máy bác thôi nhé
anpnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks Bác .. em thực hiện thành công với con Ipad 2 khoảng 10p sau vài cái click chuột ..😃
SaU khi mình có icon absinthe , bấm vô thì ko chạy, Mình vô chỉnh VPN on nhưng ko được, có ai chỉ giúp mình. Làm sao mở Vnp on .
đâu cần mở vnp đâu, chỉ cần chạy và đợi, làm theo video thui
Em cũng bị như bác, em restore lại, tạo user windows mới, JB lại bình thường. Bác thử xem nhé
thucanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
E làm chưa được,có icon absinthe , bấm vô thì nó hiện 1 trang web của đội ngũ jail, ko hiện giống như video hướng dẫn, ko khởi động lại máy gì hết. Các bác giúp e với!
m thấy ai làm cũng được mà, bác xem lại thử
mình làm con i4s khoảng 10p sau vài cái click chuột .hiih..
các pro ơi giúp mình với ! mình đang update fw 5.0.1 để jailbreak con ipad 2 (fw 4.3.5 ),đã lưu SHSH rồi nhưng đang update thì máy chuyển sang chế độ recovery mode , làm Itunes báo lỗi 11 😔 mình phải làm gì. không thể dùng tiny để exit trong khi đang update được :(
b tải fw 5.0.1 về, đưa ipad về chế dộ dfu, sau đó nhấn shift + restore chọn đến fw 5.0.1 mà m down về, sau đó ngồi đợi thui, nhớ xem lại file host nếu bị lỗi nha
Ko cần đưa iPad về chế độ DFU đâu bác. Chỉ cần nhấn shift + restore chọn đến fw 5.0.1 mà m down về là được.
thanks! bac nhiu
Của mình từ lúc JB thì cảm biến tiệm cận có vấn đề, khi có cuộc gọi và mình nghe thì màn hình nó tối nhưng khi buông ra nó ko sáng trở lại, mà phải chạm vào màn hình nó mới sáng, mong các cao thủ giúp em vụ này với. Thanks nhiều

Chào các bác, e jb thành công rồi, cai dc tro plants vs zombies, instaloumot, 1 lúc sau biểu tượng app str biến thành màu trắng, ai giúp e với, cảm ơn nhiều
Các bác cho e hỏi, khi e chạy absinthe thì nó cứ hiện dòng "absinthe is now setting things up, please stand-by" mả chả thấy CINDYA gì cả. E để cả 1h mà cũng không thấy động tĩnh gì cả. E đã set erase and setting con ipad2 của e rồi
bác jb lại xem sao?
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm đi làm lại nhiều lần rồi mà vẫn bị y như thế, nản lắm hixhix
Bạn jailbreak lại, khi nào xong ko đc nhấn vào đầu lâu, vào ngay mục setting, bật vpn lên, bật đi bật lại thì nó tự cài cydia cho bạn luôn. Nếu vào đầu lâu trc thì bị lỗi ngay. Vẫn giữ nguyên cable nhé. Cài xong cydia thì hẵng rút cable ra
Ylife
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là máy mình cũng tình trạng tương tự như vậy, bật VPN thì báo lỗi, còn chờ hoài vẫn không có Cydia, không biết các cao nhân có biết lỗi gì không? Đã thử Resetting all data, gỡ bỏ Restrictions, bật VPN (bị báo lỗi) nhưng vẫn chưa giải quyết được. Các bác giúp nhé
tắt nguồn đi, khởi động lại xem sao b

---------- Post added at 11:04 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

jb tầm 3 phút là xong mà, làm gì đến 1h
Dùng cho ip4 đc ko nhỉ ? máy mình nút home bị liệt . . .
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
bạn respring là icon lại hiện nhé, vấn đề trắng icon hầu như bạn nào JB lần này cũn gặp phải

bạn có dùng 3g/wifi ko? JB yêu cầu ipad phải kết nối mạng nhé
Mình bật wifi rồi nhưng vẫn vậy. Từ hôm qua đến now làm hơn 10 lần mà ko đc mới bực
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
nó cài vào ipad 1 VPN riêng, bạn vào settings bật VPN đó lên rồi chạy lại xem sao nhé
Nói chung đã làm tất cả các kiểu, đều cho kết quả như nhau, nản quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019