Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click

levannam
22/1/2012 1:1Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok, cảm ơn bạn nhé
[chuot]
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào bị giống mình sau khi jailbreak thì chơi game k có loa ngoài k nhỉ, cắm tai nghe vào lại nghe bình thường
khoadtvn
TÍCH CỰC
12 năm
do cái side switch đó bạn, bạn vào settings-> general, ở mục use side switch to bạn chọn mute, rồi gạt cái nút ở ngay bên trên phím tăng giảm volume lên cho nó mở cái loa, vậy là ok
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình đọc bài của bác ifoneonfire thì ở bước "Almost done...." thì bảo là rút cáp ra, còn ở đây k thấy rút cáp mà đợi Recovery complete mới rút. mình chờ dài cổ luôn mà vẫn k thấy "Recovery complete" 😔
mong giúp đỡ, thanks
sao khi JB ok roi nhung minh gam sim Viettel vao cai IP4s cua minh van doi active, minh khong active duoc co ban nao giup minh kg?
May minh Ip4s verizon moi mua ebay USA.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
đây là Jailbreak chứ ko phải Unlock, nên nó lo quan gì đến việc sim active hay ko bạn nhé.

Bạn vào Settings, bật VPN lên xem nhé, absinthe có cài vào 1 VPN đó
Mình đã jaibreaker may ipad 2 của mình rồi mình vào cydia tai iphoneislam ve cai dat thi face time của mình thành phone và mất 3g mình xóa đi thì xài 3g đc nửa mà mất cái phone là face time luôn bác nào cứu em với
tình hình là đợi mãi ko thấy Cydia chỉ thấy đầu lâu trơ trơ ra đó
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bật VPN, trong video thì báo lỗi rồi restart la xong nhưng mình cũng làm VPN như vậy, cũng báo lỗi nhưng đứng đơ luôn k restart....!

chính xác chỉ có đầu lâu trơ trơ ra đó hixhix
bạn levannam ơi, mình jb dc mấy ngày rồi, cài dc mấy trò chơi ví dụ như plant vs zombie, weather HD, nhưng đến hôm sau tự nhiên ko thấy đâu nữa, mình ko sync với itune hay làm gì cả, chỉ cài game .pad từ ifunbox thôi, cứu mình với
Cho mình hỏi chút. Mình jb xong rùi nhưng vào các app cài trên cydia bị văng ra. Có cách nào khắc phục không vậy ?
đã làm được sau khi jb bật VPN lên 2 lần nó sẽ tự khởi động lại và có Cydia
thanks
Mình đã jailbreak Ipad 2 bằng absinthe thành công, cảm nhận sau 1 ngày sử dụng:
- Jailbreak dễ dàng
- Download Papago & cài đặt thì icon Cydia bị màu trắng, mình xóa đi thì trở lại bình thường. Tìm source khác cài vào thì chạy tốt ==> Có thể source (.ipa) không tốt làm icon Cydia trắng.
- Pin xuống cực nhanh 6% / tiếng khi standby (Khi wifi: on; 3G: off; GPS: off)
Khi xem video 10% / tiếng
- Thời gian sạc pin nhanh hơn khi còn 4.3.3: Khoảng 7 giờ thì sạc từ 4% đến full (trước nay khoảng 12 giờ)

Vài thông tin chia sẽ đến các bác.
Happy New Year!
Cảm ơn nha,mình làm đc rồi, thật là vui quá
mình làm theo hướng dẫn nhưng đợi hoài nút Jailbreak trên Absinthe vẫn không hiện lên để Jailbreak,bro nào giúp mình với.
Thanks!
b cài itune đi, hình như cài itune để nhận ra máy
thank bác,mình đã biết nguyên nhân rồi.
Sẳn đây nhắc nhở các bác ai đang xài Megakey thì gỡ bỏ đi nhé, nếu xài Megakey thì nó không nhận ra iphon,ipad đâu
chính sác megakey làm mình điên đầu nhờ bác leoaudio13 mới biết nó là nguyên nhân,phải gỡ bỏ nó pc mới chịu nhận ip
Kid1412589
ĐẠI BÀNG
12 năm
sặc , sạc kiểu j mà 7h mới đầy đc vậy .máy mìh chưa jb fw 501 sạc thấy lâu nhất là 5 tiếg thui mà (từ 1%-100%) . bt 4 tiếg là full r (>5%-100%)
Có ai bị giống mình ko: máy đã jb, vào cydia được.
Nhưng cứ sync app từ itunes vào là ko được, kể cả dùng ifunbox cũng không được
bạn thiếu cái appsyne 5.0 gì gì đó, m qên mất tên chính xác rùi, bạn cài install là nó tự cài appsyne 5.0 lun, có cái này mới cài game, ứng dụng ..... được
Kid1412589
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài apphack trong cydia chưa bạn ? .
halobet
TÍCH CỰC
12 năm
em có con Ipad 1 3G đang xài 5.0.1 chưa JB...nếu giờ em JB thì là bản Untethered hay là tethered hả bác bác..vì em đang phân vân vụ đó nên chưa dám JB
ipad1 untethered lâu rồi mà bác
halobet
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy để JB cho ipad1 thì cần công cụ gì hả bác,các bác hướng dẫn em với,em tìm mà toàn thấy dành cho 4s và Ipad2 thôi
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
vào cydia cài Appsync for iOS5+ nhé
Thanks bạn, đã sync được 😃
Bạn ơi mình cũng bị giống hieuzozo, nhưng cài xong vẫn ko thể sync app đuôi .ipa vào đc. giúp mình với
EM dzô được Cydia rùi, mà ko bít cài Appsync ở chỗ nào hết, search cũng kô có, bác tốt bụng chỉ dùm chút với, em mới xài nên cùi bắp, mong các bác thông cảm.
cái này cũng khá là đơn giản, bác có thể search trên diễn đàn vì chủ đề này khá nhiều.

Đầu tiên bác vào SOURCES - EDIT - ADD - HTTP://CYDIA.HACKULO.US

Bước 2: vào biểu tượng Hackulo.us tìm APPSYNC FOR IOS 5.0+

Vào search tìm installous 4 và cài nó vào, khi máy khởi động lại sẽ có biểu tượng "mũi tên màu xanh ngược" trên màn hình là OK. Bác vào download tẹt cho em. Nhưng nhớ vào setting chỉnh bỏ qua phần itunes sync & delete automatically cho nó yên tâm, và chọn install automatically sau này down app về nó tự động cài đặt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019