Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click

levannam
22/1/2012 1:1Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

halobet
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy JB y chang JB cho Ipad 2 và 4S hả bac
vừa mới làm thịt em Ipad 2 chia sẻ kinh nghiệm với ae tí
- Win 7 thì khi chạy nhớ run ás administration
- nếu ko restore lại thì JB sẽ lâu hơn -> mình thì để nguyên máy không restore
- khi hiện cái đầu lâu trên Ipad2 rồi thì mình lại không ấn vào nó. bước này mình vào thẳng setting và tắt bật cái VPN luôn. -> sau đó máy tự restart và có Cydia luôn. done

chúc cả nhà thành công và năm mới vui vẻ ;)
Bác có bị mất hết app sau khi "khi hiện cái đầu lâu trên Ipad2 rồi thì mình lại không ấn vào nó. bước này mình vào thẳng setting và tắt bật cái VPN luôn. -> sau đó máy tự restart và có Cydia luôn. done" ko,em nó restart lại xong mất hết app chỉ có mỗi Cydia 😔 lại phải restore lại chán thế ko biết
Chính xác luôn.

Em mới up 1 con ipad2 từ 4.3.5 lên 5.0.1, cài đặt cấu hình cho lần chạy đầu tiên phải bỏ qua bước nhập Apple ID, JB chỉ mất 1 phút. Máy khởi động lại, em dzo thẳng setting, bật VPN ON, nó tự khởi động lại, xong là có Cydia luôn.
Chúc cả nhà thành công.
Mình jb thành công rồi, mà vào cydia nó hiện SHSH: IOS 5.0.1 tức là nó tự lưu shsh rồi phải ko. Mình ko cần làm gì nữa phải ko.
dùng tiniumbrele lưu shsh trên máy tính
Xin chào các bác! em hôm qua cũng táy máy jailbreak con IPAD 2 wifi cũng bị y hệt các bác, làm xong cái "đầu lâu" cứ trơ trơ ra, làm gần 10 lần sau 3 tiếng trong đêm tối em phát hiện ra là khi các bác reset IPAD về firmwave gốc thì sẽ phải cài đặt lại từ đầu & quan trọng nhất là bỏ qua bước NHẬP APPBLE ID, em bỏ qua bước này jailbreak 2 phút ngon luôn.
Chúc các bác năm mới sức khỏe & đưa em IPAD vào "khuôn khổ"
Dùng firmware nào bác ơi
halobet
TÍCH CỰC
12 năm
em đang dùng 5.0.1 đó bác
Tình hình là hôm qua mình JB con Ipad 2 Wifa 3G nhưng ở nhà không có wifi nên sau khi chạy trên máy tính thì nó yêu cầu click vào ipad thì nó báo là không tìm được ỦL, vào VPN enable nó cũng không chịu. Do vậyy mình mới xóa cái icon hình đầu lâu đi nhưng hôm nay rá quán cà phê có wifi chạy jb lại thì nó báo là "Lôk like you attempted to jaibreak but it failed. Will try to fix it now" sau đó nó hiện lên " Recovery completed. Ì you want to retry jailbreaking . unplug your device and plug it back in" Mình làm theo, tức là ngắt kết nối sau dó cắm lại thì nó lại báo như lúc nãy. Có ae nào biết cách giải quyết thì chỉ giùm mình với
con ipad 2 3g của mình mới up lên 5.0.1 thì mọi thứ xài bình thường, chỉ duy nhất có cái chức năng 3g là khùng.lâu lâu thì nó báo lỗi sim, chưa cài đặt sim,lúc ở 4.3.3 thì xài bình thường,có ai gặp lỗi như mình không?
ledinhthi90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh chạy absinth thành công nhưng trên màn hình ipad 2 của mình không hiện cái app đầu lâu gì hết. Có ai bị giống mình không ?
đã có bản update Absinthe v0.4 (Win)
Cái này đơn giản thôi, Bác reset IPad lại như lúc mới xuất xưởng & jailbreak lại là OK nhưng nhớ bỏ quả bước đăng nhập Apple ID nhé, 99% là ngon lành, chúc Bác thành công.
busserlus
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm 4 lần ! cuối cùng mới thấy Cydia . Các bác nào hiện cái đầu lâu lên . nhấp vào / đợi một lát hiện thông báo nói click vào jaikbreak ! nhấp vào ... rồi retry ....! nếu ko dc thì làm lại từ đầu nhe ! mình làm đi làm lại ... cứ tưởng tuyệt vọng rồi ! cuối cùng đã thành công !
Pin hơi kém còn lại ngon lành
Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Em đã Jailbreak 5.0.1 cho iPad 2 thành công, nhưng mỗi khi kết nối với itunes những phần mềm cài ngoài đều biến mất 😔 bác nào biết cách khắc phục mách em với. Thanks
b cài appsyne 5.0 chưa?
Bạn phải Backups lại vào itunes những app mới đó thì nó mới k xóa.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Sao mình thấy từ khi có bản JB cho IPAD 2 đến bâyh mà vẫn thấy im ắng thế nhỉ, không biết đã ổn định chưa các bác nhểy, pin thế nào? app có ởn định không?
e dung iphone 4s fw 5.0.1(9A405) luc e jb thi no bao looks like you attempted to apply this jailbreak and it failed. Will try to fix now... day la loi gi vay moi nguoi oi...giup e voi.thanks moi nguoi truoc nhe
up hình lên đi b, ..........................................
Bạn phải reset sạch sẽ rùi JB lại sẽ ko bị lỗi đó nữa đâu.
[/IMG][/IMG]loloi

---------- Post added at 11:46 PM ---------- Previous post was at 11:45 PM ----------

máy b bị lỗi ak........................................?
chào các bác, tình hình là sau khi cắm Ipad vào thì phím jailbreak vẫn mờ căm, itunes vẫn mở...

thế là thế lào ạ? của em Ipad 2 wifi-3g, iOS 5.0.1 (9A405). Giúp em với! cả họ nhà em c/o các bác!
chuyển sang máy khác xem sao b,....................
em làm đủ mọi cách rồi restore jb lại mấy lần rồi mà vẫn k hết đc lỗi safari văng 😔 hxhxhx
Máy mình ipad2 wifi 4.3.5,restore 5.0.1 bị lỗi 3194 làm sao mấy bác,mình chưa lưu SHSH....?mong các bác giúp
b xem lại file host, chuyển sang máy tính khác, tải fw 5.0.1 về, sau đó nhấn shift + restore đợi thui
bác nào giúp e với .. trả ai trả lời e cả 😔 sửa lỗi safari ntn ạ :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019