Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click

levannam
22/1/2012 1:1Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac chỉ giúp em chỉnh file host ntn ah....?đã down firmwave 5.0.1 va itune như yêu cầu rồi ah,restore mấy lần vẫn báo lỗi 3194,em tra tên tinh tế là lỗi không ó filw SHSH(em chưa có lưu).Firmwave em là 4.3.1 vậy em chỉ cần update không cần restore được không....?cám ơn các bác
được b ........................................
em không hiểu ý bác........thanks bác
Cảm ơn bác đả hướng dãn cụ thể, mình cụ non cần các bác giúp đở là:
Sau khi JB xong, làm sao tìm lại những apps mà mình đả dload, xin chỉ dẩn từng bước, cám ơn các bác nhiều lắm, mình đang chờ hồi âm.:wub:
Cảm ơn bạn nhiều! Mình đã fix thành công theo hướng dẫn cách 1 của bạn! Hướng dẫn chi tiết, rõ ràng và thật hữu ích.
abc3650
TÍCH CỰC
12 năm
Cho em hỏi đần 1 cái là cái này chỉ dành cho ipad 2 mà os là 5.0.1 thôi hả bro ? Còn 5.0 có đc k vậy ?

Tks ..
abin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Junio Máy mình mới mua về os 5.0 rùi,h mún update lên 5.0.1 thì phải làm sao? Vì hiện h bấm update trên máy là nó lên 5.1 lun
@abin chịu rùi b ak............................
abin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levannam Ẹc, vậy là ipad2 os 5.0 ko jailbreak đc à?
@abin uhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
Chính thức làm thành viên của Tinh tế
hehe. cảm ơn những hướng dẫn của các bác rất nhiều. Tối nay về em sẽ "xử" em nó ^^
Nice day for all
Hic, em đang dùng ipad 2 iOS 5.0.1
Theo hướng dẫn em down Absinthe về, làm đúng như vậy thì kết quả như sau ạ:
- Ban đầu, sau khi ấn nút Jailbreak, trên PC hiện là Beginning Jailebreak,...
- 1 lúc sau hiện lên giai đoạn 2: Sending initial data. Your device will appear to be restoring a backuo, this may also take a while (Trên màn ipad thì hiện là Restore in Progress)
- Sau đó 1 lúc thì trên PC hiện lỗi không jailbreak được, tiến hành restore lại dữ liệu ban đầu, thế là hỏng luôn 😔
Lỗi cụ thể là: "Absinthe iPhong 4S/iPad 2 untethered jailbreak has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
If you were in the middle of something, the information you were working on might be lost "
Các bác cho em hỏi giờ phải làm thế nào ạ :(
chủ thớt ơi giúp em với
em jb ipad 2 ios 5.0
mà khi cắm vào nó báo
Sorry, the attached device is not supported. 😔
Của e có lỗi là bấm vô Jailbreak nó báo Begining jailbreak, this may take a while...
Đợi mãi, đợi mãi vẫn vậy
Em bực mình vô task manager tắt nó đi.
Làm lại, lúc đầu nó báo fix lỗi gì đó => unplug rùi plug nó vào để jail => xong lại như cũ Begining jailbreak, this may take a while...
Bác nào bị như em chưa ạ....? Giúp em với 😔( Đợi thế này đến bao giờ ạ :(
hehe. cảm ơn Google. Em đã tìm ra lỗi.
Cách khắc phục: Reset lại máy, rùi mới Jailbreak. Mọi thứ ngon lành ok.
Nguồn cho anh chị em nào muốn tham khảo đây ạ. http://forums.macrumors.com/showthread.php?t=1311429
Lướt Cydia thui ^^
hiện tại ipad 2 chỉ jb đc 4.3.3 và 5.0.1
abin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán vậy trời,bữa trước có update 5.0.1 mà ko dám up vì sợ sau này có jailbreak 5.0 thì ko xuống 5.0 đc, h tự nhiên có jailbreak 5.0.1 mà apple nó cho update tới 5.1. Hix,h có nên up lun lên 5.1 lun ko nhỉ?sợ lặp lại sai lầm như trước nữa
@abin giờ b cứ nằm yên tại chỗ, khi nào jb 5.1 thì lên cũng chưa muộn mà
abin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levannam Mình sợ có jb 5.1 thì apple nó lại cho update lên phiên bản cao hơn,hazz, thui thì nằm yên chờ thời vậy. Tks u anyway
tungamss
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm con Ipad2 không được . xin cho hỏi là PC có cần phải cài Itune không nhỉ ..
@tungamss có mới nhận ra IP
@tungamss có cài, để nhận ra ipad
091288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hit;các bác cho e hỏi;e Jailbreak iphone 4s ;nó chay tới công đoạn "wating for reboot" thì đứng im,phải xử lý lam sao cac bác nhỉ;giờ e tắt luôn hay rut cable ra thì có sao không ạ.hit;e lười backup nên ko restore trước khi JB;có khi vì thế mà no chậm không các bác 😔
Em đang chán với cái bản 5.1 đây máy chưa vọc vạch được gì😔
mình mới JB dùng được 1 ngày, mình add souce vào sau đó lại del đi, rồi làm gì nữa chả biết sao văng ra ngoài và mất luôn icon cydia 😔 h chả biết phải làm như nào nữa?
không biết nói gì hơn là làm ơn!
Sao em cắm ipad vào pc, itune đã nhận ra nhưng sao khi jb thì nó lại báo : "Sory, the attached device is not support" là sao nhỉ? Win 7 ko xài dc hả các bác? hay phải xài Mac oS?
@bevoiyeu win 7 ok hết mà
đã có thể jb ipad 3
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên nè
bocua
CAO CẤP
12 năm
Sao ipad 2 của em 5.1.1 nó báo Not support nhỉ 😔(

Xu hướng

Bài mới