Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

↓Hướng dẫn jailbreak Untethered iOS 4.2.1 tới 4.3.3 cho Windows & Mac↓

Brian Tinh Tế
6/2/2011 7:32Phản hồi: 1.715
↓Hướng dẫn jailbreak Untethered iOS 4.2.1 tới 4.3.3 cho Windows & Mac↓
1.715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bổ sung 1 chút he he. Nếu máy đã JB = redsnow thì cứ thế chạy Greenpois0n là ok ko cần bước 7+8 nữa. Mình đã làm thành công trên Win rùi, tắt nguồn mỏ lại vô tư. chỉ có 1 điều là sau mỗi lần tắt nguồn xong mở máy nó bắt nhập Pin của sim, ko biết các bạn có bị thế ko? ( mình đang dùng mạng Show tại Hàn Quốc)

asterix
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đấy là do sim bạn đặt chế độ lock sim, nên bạn có cắm sim đó vào bất kỳ máy đt nào khác nó cũng hỏi thôi. Bạn có thể vào Setting >> Phone >> SIM PIN >> OFF nó đi là ok
thanhlt2904
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm đúng như bạn nói, thanks chủ thớt đã có bài viết hiệu quả nhé
Thành công rồi mấy bác ơi, thank
Chúc mừng bạn :twins:
Sao em không cài được cydia vậy, loader báo cài cydia OK nhưng vãn ko thấy icon, dùng redsn0w 0.9.6b5 cài cydia cũng ko thấy, bác ứu em với
Bạn vào Setthing sau vào General vào reset vào All Setthing cho máy khởi động lại sẽ thấy. Còn nếu không được thì bắc restore lại FW 4.2.1 bản góc. Rồi jailbreak trức tiếp sẽ ok. Không cần chạy Redsn0w nữa. đọc hướng dẫn ở trên rồi làm lại bắc nha
anh ơi, tình hình là em mới mua 1 em ip4 lock đang ở phiên bản 4.3.5(8L1) . vi c,trinh modem là 04.10.01 . hiện em chưa JB nên ko có cydia.h em muốn cài cydia nhưng nếu cài cydia sẽ bị treo táo khi khởi động lại vậy h JB ntn và khắc phục lỗi treo táo hay bị văng khi vào safari thì làm thế nào đk ạ?.bác có thể hướng dẫn em cụ thể ko ạ? em chân thành cảm ơn bác
1. Mỗi lần khởi động máy sẽ treo Táo, bạn chạy redsn0w & thực hiện Justboot nhé 😃
http://www.tinhte.vn/f163/jailbreak-tethered-ios5-ios4-untethered-ipad2-4-3-3-3gs-old-boot-663225/
2. Còn lỗi Safari bị Out bạn kiểm tra xem App chạy ngầm có làm chiếm dụng bộ nhớ ko thì thoát bớt xem :p
khi JB mà tắt máy đi bị treo táo, vậy mỗi lần em cài app trong cydia xong có bị treo táo ko chị?
Tuy App có yêu cầu reboot máy hay ko bạn à 😃
Em vừa restore FW 4.2.1 gốc xong mới JB mà, reset all vẫn không thấy anh ah.
Bác ơi, máy em iphone 4 lock, 4.2.1, máy em mới mua, chưa làm gì hết, chỉ có save SHSH lại thôi, tại sao em tiến hàng Jailbreak mà ko dc, cũng đưa máy về DFU, xong tiến hành Jailbreak nhưng máy báo Jailbreak Failed là sao?Các bác giúp em với, thanks các bác nhiều lắm,em còn gà quá
Bác này bị giống e, sang bên Topic hot nhất tinh tế đọc hướng dẫn, trang 11 nhé.
kevin_fire
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình iPhone 3GS boot mới đã lên Baseband 06.15 FW custom 4.2.1 thì làm theo cách ở bài #1 có ok không ? có phải restore về FW gốc không ?
bạn restore lại FW góc rồi jailbreak lại theo hướng dẫn. mình đã test thành công không hề có vấn đề gì hết

---------- Post added at 05:51 AM ---------- Previous post was at 05:48 AM ----------

Theo mình thì bạn restore về FW gốc sẽ tốt hơn. Khi restore về FW gốc sẽ gặp lỗi 1015 với treo cắp. bạn đọc hướng dẫn ở trên làm lại sẽ thành công. nhớ làm đúng theo thao tắc nha bạn. chúc bạn thành công
ngon lành cành đào hết chỉ tội ko add đc source của gsm thôi, có ai bị giống tui ko?
Có bác nào đã test thành công thì có thể test lên chia sẽ với anh em tinh tế
đã test thành công, chỉ tiếc chưa add được source GSM.VN ko biết lỗi do cydia hay sever của GSM nữa
giathanh89
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã text thành công trên IP 3gs 16g , anh em nào xài 3gs khoi lo nữa nha , luôn nhớ là phải RS FW gốc mới được nha
Mình dùng IP4 bản 16G ko cần Restone về FW gốc 4.2.1 chạy Greenpois0n vẫn ok.Nếu các bạn đã JB = redsnow rùi thì cứ làm theo hướng dẫn JB tiếp ko cần rrestone làm gì ko lại mất công ngồi cài lại 1 cơ số thứ mệt lém
ĐÚng rồi, không cần restore lại đâu. Confirm vụ này!
mình đã test thành công. giờ không còn bị treo cắp hay ăn táo nữa. cảm ơn chủ thớt :showoff:
nãy ghé ngang trang GP, thấy có bản RC5 B3 rồi 😃
B3 là cho máy Mac, do ban đâu tool này cho mac gặp nhiều lỗi mà. WIn thì ít lỗi hơn vì ra sau mà. CŨng sắp có phiên bản RC6 rồi.
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
thành công rùi , vui wa ah 😁
Các bạn ơi , cho mình hỏi, mình đang xài ipod touch gen 2 MC MODEL, đã jailbreak bằng blackra1n . Liệu greenp0ison có giúp mình jailbreak khi mình up 4.2.1 ko (tại mình nghe nói cái gen 2 MC MODEL này khó chịu lắm). Với lại, nếu đc thì, bây giờ mình shift restore fw 4.2.1 , rồi chạy greenp0ison ngay để jb untethered giống blackra1n luôn à, hay còn phải làm một số thao tác khác. Tại mình thấy hướng dẫn của bạn đòi phải cài cydia rồi chỉnh gì đó trong cydia (cái này mình thật sự dở). Hy vọng bạn giúp đỡ
JB được hết bạn à, người ta test rồi rồi mới public mà. Restore lên 4.2.1 xong bạn chạy ngay GP RC5 là JB ok, JB xong thì bạn thấy có icon Loader, tap vào và vào trong đó Install cydia thôi.
cảm ơn bạn nhiều lắm, giờ mình làm ngay cho nóng 😁
tại nghe nói ipod gen 2 lên 4.2.1 còn mượt hơn cả 3.1.2 nên bị bấn loạn :D
bạn ợi hd mình làm theo với, mình cũng dùng Ip gen 2 MC ne, dang o 4.2.1, nhung ko jb dc, nó cứ báo là jaibreak failed ko ah...huhuuu..chi voi..

---------- Post added at 01:08 AM ---------- Previous post was at 01:05 AM ----------

có ai giúp dùm ko 😢😢😢 ipod touch gen 2 MC bi jailbreak failed, sau khi nhấn vào nút jailbreak thì ko jb dc..toàn là bị jailbreak failed

---------- Post added at 01:16 AM ---------- Previous post was at 01:08 AM ----------

các bác ơi..chắc tối nay em ko ngũ dc wa..con ipod gen 2 MC cua em sao cu bị jailbreak failed hoài vạy nè..em làm đi làm lại nhìu lần vẫn bị thế..huhuuhuhu..đã làm đúng như hd..máy em la 4.2.1 các bác vui lòng giúp dum..

---------- Post added at 01:18 AM ---------- Previous post was at 01:16 AM ----------

các bác ai giúp đc sms em 0939229380 rồi em gọi lại để các bác chỉ em cho dễ..huhu
cảm ơn bach_pro1111 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019