↓Hướng dẫn jailbreak Untethered iOS 4.2.1 tới 4.3.3 cho Windows & Mac↓

Brian Tinh Tế
6/2/2011 7:32Phản hồi: 1.715
1.715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix, minh xai ip 4, chay greenpois0n ko thay cai ji het, no doi sim at&t de activate ip 😔 co bac nao bi nhu vay ko ....?
Mình cũng bị 2 con iP4 Lock (299$) và World (đã trả 699$) đều bị đòi Sim AT&T gắn vào thì Waiting for activation từ hôm qua đến giờ vẫn vậy, Phải JB Redsn0w trước mới vào SpringBoard được.
huhu mấy bác pro chỉ cho mình với mình dùng IT gen 2 8g MB làm theo trên nhưng khi chạy cydia không đựoc
có lúc lại còn bị mất mấy phần mềm đựoc cài sẵn trong máy . help me............!
các bác cho e hỏi chút sau khi e jailbreak xong vao cydia, cứ nhấn vào tab "installed" để xóa bớt 1 số phần mềm là bị thoát ra ngoài màn hình chính ah >.< (cydia trên ipad của e đã bị lỗi này từ lúc jailbreak bằng redsnow ạ) Có cách nào fix lỗi này ko các bác? help me....!
xboy2709
ĐẠI BÀNG
13 năm
tớ dùng ip4 world os 4.2.1 bb 3.10.01.....và không JB được .... làm theo đúng các bước đến đoạn đưa máy về chế độ DFU đến lúc thả phím SLEEP giữ phím HOME 15s đếm ngược còn 8s thì hiện lên "Jaibreck !" ấn vào và kết quả là .... "Jaibreak faild 😔" mình mới dùng ip nên phó chiếu 😁
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/hot-nhattinh-te-greenp0ison-window-587891/ mời bạn vào đây đọc kỹ hơn trước khi làm nhé

---------- Post added at 02:07 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

câu trả lời là đc , cứ táng GP thôi, đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm
bị safe mode nhiều quá , bấm nut volume lên xuống cũng bị , tin nhắn tới cũng bị safe mode , oh no
Tình hình là e đã jailbreak Ipad, Iphone thành công và đã thử nghiệm, mọi thứ OK hết
1. Pin không bị anh hưởng, o nóng máy
2. Activator và sbsetting chạy OK
3. Máy chạy nhanh hơn FW cũ
* Khi xài Iphone mọi ng nên dùng : autosilent (tự động bật tắt silent theo chu kỳ) - chỉ có hỗ trợ 4.2.1 khi mua bản quyền, bitesms (nên mua bản quyền), mobilelog, ismart dealer, group, callcontroller, battery doctor. Hạn chế chơi game để đỡ hao pin ^^
CHúc mọi ng một năm mới an khang thịnh vượng và vạn sự như ý.
Thanks mod và admid đã post bài lên ^^

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:14 PM ----------

Chỉ còn cách là restore máy và làm lại từ đầu bằng tool mới này, goodluck!
Cài cái fw này cho iPod Touch gen 2 có hơn gì bản fw 4.0 không hả các bác? Em đang dùng 4.0 mà thấy pin uống ừng ực so với 3.x chả biết up lên có hơn không? Bản 4.2.1 này thì em đang dùng trên iPad rồi.
totam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi: mình có iphone 4 lock, 4.2.1,như vậy có unlock như trên được không ?Thanks
GP ko dành cho unlock bạn à, chỉ dành đê jailbreak untethered thôi
Thành công rồi. Thanks bác chủ thớt nhiều lắm
Bạn cho mình hỏi: máy mình là ip4 World, iOS 4.2.1 thì khi jailbreak xong, liệu có xảy ra tình trạng cứ khỏi động lại là dính táo, phải cắm cáp vào máy tính không?
michaeltao
ĐẠI BÀNG
13 năm
jailbreack chỉ là hackphone để cài được app thôi chứ chưa mở mạng để dùng sim việt nam mình đúng không ạ! e mới tập tọe vào dùng ip nên không rõ, các bác chỉ bảo thêm nhé. đừng mắng mình 😁 hi`..
máy ip 3gs wor tuần thấp hiện sử dụng fw 4.2.1 jb bằng Redsn0w0.97-b4. vậy mình có nên restor lại fw 4.2.1 và jb greenpois0n RC5 hay không. mình jb thằng nào tốt hơn? mình cảm ơn
mình JB xog nó báo lỗi, "System version is to new, activator has not been tested with this version of iOS some features may not work as design". Mình cứ continue có sao 0 ta 😔
A DAT
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác.em làm đuợc rồii
nghequan
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái ip 4 của mình thì khi màn hình hiện lên chữ quit thì mình bấm quit chờ 1 chút không thấy gì thì mình lại mở gp lại nhưng không có rút cáp thì sao ip lại chay tiếp (hình như là có bấm chọn lại DFU trên laptop hay sao đấy mình không nhớ rõ nữa)
chỉ mới jailbreak thôi bạn àh, tol un thì phải chờ thôi
không bị dính táo, chỉ khi khởi động thì có hình đầu lâu kèm theo trái táo thui, nhìn cũng vui vui
đúng rồi đó pác
hình đầu lâu đấy nếu ko thích bỏ đi đc mà
đã xong trên mac
thank
bác ơi ,cái ipod touch g2 của em jb xong nhưng cái loade kết nối wifi rồi mà ko thấy cydia đây để mà cài . Nó cứ báo lỗi ko kết nối được . Jb lại mà vẫn ko đc 😔
giapdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
jaibreak đã thành công. nhưng sao mà tốn pin quá, dùng chưa hết 1 ngày mà đã hết sạch pin rồi. Bác nào biết cách khắc phục không? chỉ giáo mình với
Đã thử nghiệm:
iP4 4.2.1 World chơi thẳng Greenpois0n Rc5-b2, kết quả pin bình thường tuy Cydia cài App hay bị lỗi (cùi bắp).
iP4 4.2.1 Lock buộc phải JB Redsn0w 0.9.6rc8 để Activate rồi mới chơi JB GP để Untethered nên hao pin thật, nhưng Cydia ổn định hơn.
em có cây iphone của Pháp firmware 4.2.1, khi em tiến hàng jb trên máy MAC + Win = greenpois0n thi đều bảo completed mà khi reboot xuất hiện hình đầu lâu nhưng lại hiện lên màn hình emergency call. Không biết em có cần phải có sim để activate máy ko? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với, nhìn mọi người jb đc mà em phát thèm lên 😔
Bạn đã jailbreak thành công. giờ chỉ cần cấm cái sim active vào kết nối với iTune là xông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019