hướng dẫn jailbreak untethered IOS 5.1.1 cho iphone 3GS, 4 , 4S , ipad 1,2,3 với absinthe 2.0.4

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi mrdaihiep, 26/5/12. Trả lời: 55, Xem: 70657.

1. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

Racoon Rocky Untether 5.1.1

nhóm hack vừa đưa ra tool jailbreak untethered cho 5.1.1 trên iphone 4 chip A4 và thấp hơn . đối với những bạn nào đã jailbreak thành công trên bản tethtered trước đó !
    • Bước 1: Mở Cydia.
    • Bước 2: tìm Untether Rocky 5.1.1 Racoon và cài đặt .
    • Bước 3: Khởi động lại và bạn đã có một untethered 5.1.1
    [​IMG][​IMG]
    Untethered 5.1.1 jailbreak trên Windows
    !​
    • Bước 1: dowload absinthe 2.0.1
    • Bước 2: Giải nén tải về tập tin, kích chuột phải vào các biểu tượng absinthe -win-2.0.exe và chọn tùy chọn Run as Administrator. Tập tin này đầu tiên là tự giải nén tập tin zip * . Một khi bạn hoàn thành bước này, một thư mục mới sẽ được tạo ra trên máy tính của bạn được gọi là absinthe -win-2.0 sẽ chứa tất cả các tập tin cần thiết cho ios 5 jailbreak untethered .1.1.
    • Bước 3: Chọn thư mục absinthe -win-2.0, Nhấp chuột phải vào exe. absinthe , chọn Run as Administrator.
    • Bước 4: Bây giờ Liên kết Untethered Jailbreak đủ điều kiện iOS 5 .1.1 thiết bị, và xác minh nếu Absinthe nhận iDevice của bạn hỗ trợ.
    • Bước 5: Khi điện thoại của bạn sẽ được công nhận, bấm vào nút jailbreak trên Absinthev2.0 . Bạn sẽ nhận thấy một thanh tiến trình xuất hiện trên các giao diện absinthe .
    • Bước 6: Bây giờ điện thoại của bạn sẽ trông như nếu nó được thực hiện khôi phục , đây là quá trình hoàn toàn bình thường.
    • Bước 7: Khi thiết bị đã hoàn tất " khôi phục ", bạn sẽ thấy biểu tượng Cydia trong màn hình hiển thị màn hình Home.
    • Bước 8: Khi đã Absinthe 2.0 báo cáo quá trình đã kết thúc, bạn được tự do đóng Absinthevà ngắt kết nối thiết bị ypur untethered jailbroken.
    • Bước 9: Cuối cùng, chạy Cydia và cho phép nó quản lý bản thân. Bây giờ thiết bị của bạn là jailbroken untethered chạy mới nhất iOS 5 .1.
    chúc mừng bạn đã jailbreak thành công

:
    concentration, 091288, Huy Lưu8 người khác thích nội dung này.
  2. gucci.yoona

gucci.yoona Thành viên

tk bạn đã chia sẽ. máy mik đã chạy vù vù ^^

3. cash2104

cash2104 Thành viên

hay quá tí thử ngay. đang cần lắm cho con ipod :(.. có hao pin hơn ko bác

4. phuongvyhanoi

phuongvyhanoi Thành viên

Chào bạn mrdaihiep bạn có thể up lên ios 5.1.1 bản custom cho iphone4 lock bb 01.59.00 của mình dc ko.mình ở biên hoà luôn.bạn cho địa chỉ số dt nhé

5. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

nếu muốn tạo bản custom 5.1.1 đầu tiên bạn dow bản redsn0w 0.9.11b4 ở trang này http://www.tinhte.vn/threads/1253949/#post-17738910
    xong bạn mở redan0w chọn extrá/-custom IPSW và chỉ về ios 5.1.1 mà bạn đã dowload sẵn trước đó , redsn0w sẽ làm phần còn lại , vậy là bạn đã có bản custom 5.1.1 không nâng BB để unlock bằng ultrasn0w ( nếu đã cài ultrasn0w vẫn chưa lên sóng thì bạn cài thêm fix ultrasn0w 5.1.1 sẽ ok ngay

ngodangthinh thích nội dung này.
  6. phuongvyhanoi

phuongvyhanoi Thành viên

cám ơn bạn đã chỉ .hôm qua mình nhờ anh mỹ mập ở trảng dài làm luôn rồi.

7. thichbanla

thichbanla Thành viên

sao mấy link down Absinthe 2.0.1 của bạn die rồi :(

8. vinhsos

vinhsos Thành viên

minh đã thành công :)

9. mn1st

mn1st Thành viên

em restore 5.1 thành công rồi. sau đó dùng redsn0w 0.9.10b5 để active. đến khi dùng Absinthe 2.0.1 để untethered thì chương trình báo là your device has jailbroken. như vậy là sao a? và cách xử lý thế nào giúp em vs a!

10. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

thichbanla thích nội dung này.
  11. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

nó báo máy bạn đã được jailbreak trước đó

12. mn1st

mn1st Thành viên

như vậy em da~ jailbreak untethered chưa a? hay chỉ là semi thôi.

13. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

muốn biết chắc bạn tắt mở nguồn và vào cydia xem có văng ra không , nếu không là ok

mn1st thích nội dung này.
  14. tuanluan

tuanluan Thành viên

em cắm IP vào nhưng Absinthe không nhận là sao ạ. giúp e với

File đính kèm:

15. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

máy bạn FW bao nhiêu , nếu không phải 5.1.1 thì absinthe không nhận ra đâu nhé , nhớ kiểm tra cáp và cổng com của bạn luôn

16. daiduongfc

daiduongfc Thành viên

của mình cũng 5.11 mà cắm dây vào chả nhận ra j cả, có phải cài Itune ko bạn

17. mrnguyenphuc

mrnguyenphuc Thành viên

Bạn kiểm tra Service Apple Mobile Device, nếu service này mà Stopped là chương trình Absinthe không tài nào thấy iphone bạn được. Vì thế kiểm tra và Start service này lên nha bạn...

18. tuanluan

tuanluan Thành viên

máy của em version là 5.1 (9B176) .giúp e với ạ

19. mrnguyenphuc

mrnguyenphuc Thành viên

Bạn kiểm tra Service thử xem

20. tuanluan

tuanluan Thành viên

Service ở đâu ạ. em chưa rõ lắm