Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Jailbreak với Greenpois0n và Limera1n (update 18-10-2010) :D

beheo610
12/10/2010 12:28Phản hồi: 119
Hướng dẫn Jailbreak với Greenpois0n và Limera1n (update 18-10-2010) :D
HƯỚNG DẪN JAILBREAK BẰNG TOOL GREENPOISON 😁
Link đây : http://www.greenpois0n.com/
UPDATE GREENPOISON RC4 pà kon down về test nào ^^
Hiện tại tool đang hỗ trợ iP 4, iPhone 3GS, iPod touch 4G , iPod touch 3G , Ipod touch 2g và iPad . Apple TV sẽ được update sau . Tool này chỉ dùng để JB fw 4.1 khác với limera1n :D
Hướng dẫn các bác JB bằng Greenpois0n ^^
B1 : Download Greenpois0n tại đây .
B2 : Sau khi down xong mở tool lên và kết nối iphone vào máy tính và bắt đầu kick vào "Prepare to Jailbreak (DFU)" đưa máy về DFU .

B3 : Làm theo các bước sau
* Bấm giữ nút POWER 2s

* Tiếp tục bấm giữ HOME + POWER 10s

* Cuối cùng là thả nút POWER ra và vẫn giữ tiếp nút HOME đến khi nào tool báo chữ phía dưới là Jailbreak ! Bấm vào nút Jailbreak và đợi tool chạy hết cây :D Thế là IP đã được JB ^^

Quảng cáo

B4 : Mở wifi và vào icon Loader tải Cydia về :D

Và tận hưởng thành quả thôi nào ^^

Còn công việc còn lại các bạn biết rùi chứ gì :D

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công ....:D Nice day ^^

HƯỚNG DẪN JAILBREAK BẰNG TOOL LIMERA1N :p (CHÚ Ý : LIMERA1N ÁP DỤNG CHO FW 4.0.2 VÀ 4.1 )

B1: Download limera1n RC1b.zip về máy tính. (Đây là bản final RC1b hoặc bạn down tại đây .
B2: Kết nối iPhone với máy tính thông qua USB, mở chương trình Limera1n và nhấn vào nút “make it ra1n” như hình sau :

B3: Bắt đầu thực hiện các bước sau :
**Sau khi nhấp vào "make it ra1n", iPhone sẽ vào Recovery mode:

**Sau đó, nhấn đồng thời hai phím Home + Power không nhả ra để đợi thông báo kế tiếp :

[img=http://www.freeimagehosting.net/uploads/th.1781c7a66a.png]

**Cho đến khi Limera1n đưa ra thông báo, nhả nút “Power” trong khi vẫn giử phím " Home" :

**Bây giờ iPhone được đưa vào DFU mode :

**Limera1n sẽ thực hiện quá trình jailbreak
** Sau khi hoàn thành việc jailbreak limera1n sẽ báo

B4: Sau khi iPhone khỏi động xong, bạn sẽ thấy logo limera1n màu trắng trên màn hình iPhone :
B5: Mở WiFi , vào icon Limera1n chọn Cydia cài thôi ^^
Cuối cùng la màn hình đã có cydia và công việc còn lại các bạn biết rùi chứ gì :D
Chúc các bạn thành công ....:D Nice day ^^
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sever apple nó nghẽn mạch rồi không cho restore 3gs nữa , đang máu wá mà không text đc trời
link mediafire cho ae đây : http://www.mediafire.com/?vsfxvyvsg70kaz2
ai text ok thông báo nhé
thinh_ip
ĐẠI BÀNG
13 năm
😕 Hôm qua mình vẫn restore được 2 cây 3GS lun mà, 1 cây lock, 1 cây world, vẫn chạy bình thường
endicay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã test thành công trên 3gs world, rất mượt
Có gì mới k bác? mình dùng limera1n rùi thì có nhảy wa xài greenpois0n được k nhỉ?
Xài limera1n rùi vẫn qua greepois0n xài được bạn à 😁 Chỉ cần restore lại và JB ^^
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xài green poison có gì mới ko........ Khác gì với Limera1n........?
đã test everything ok,d6ẽ dàng,và gọn lẹ
NouvoPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn test cái nào ngon thế? green hay lime....
Thk!
các bác cho em hỏi Win XP cài trên máy Macbook có sử dụng phần mềm này để JB IPhone 4 bản world 4.1 được không? em đang máu JB nhưng chưa có phần mềm hổ trợ cho MC.
Tại sao lại không , nó chạy HDH Window mà thì cứ đuôi cài đặt exe là cài đc thôi .
Cảm ơn Bác để em làm phát cho nó đỡ thèm........
Có cydia lun chưa ae?
Chỉ cách làm đi bạn ơi?
ntanh86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ipod touch 3g 8g JB bằng cái này được không các bác, em đang máu đây
có bác nào làm rồi làm ơn hướng dẫn anh em newbie đi
bạn qua bên này xem lại nha, bên này đã có hướng dẫn rồi
HTML:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/chronic-dev-team-da-release-greenpois0n-tool-cho-ios-4-1-a-498690/
mình qua rồi nhưng có thấy hướng dẫn gì đâu? KHông biết là DFU là kiều gì nữa, có phải là tắt máy rồi mới cắm dây cáp vào không? Xong có bật lại máy không hay là như thế nào? Bác nào hiểu biết cho 5k hướng dẫn tỉ mỉ đi
Mình mới update lại ở trang đầu hướng dẫn JB bạn về trang đầu xem nhé ^^
Các bác nào test rồi cho em hỏi là bản jailbreak của GreenPois0n lần này là tethered hay untethered jailbreak ạ.
Jailbreak xong máy hết pin hay khởi động lại máy có ảnh hưởng gì không ạ?
coconut
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi jaibreak với LimeRa1n không được,bực bội quá, Down Greenpoin RC3 này về ,liêù mạng 1 phen,sau khi làm đúng như nó hướng dẫn,tất cả điều ok.( iP4, iOS 4.1 ,BB 01.59.00)
Có thể mình dùng Win Vista trên Mac nên không dùng LimeRa1n được.
Các bạn làm đúng như hướng dẫn,sau khi hoàn thành click vào icon Loader để cài Cydia, còn laị thì bạn biết phải làm gì rồi nhé.
crazyboy007
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ cần cắm ip vô rồi chạy file exe thôi phải không?có cần thao tác gì nữa không bạn?mình mới sd ip nên ko rành lắm
Đã test thành công....! Máy em máy ip4 world mặc dù phải làm đi làm lại 3 lần mới được nhưng cuối cùng thì cũng đã JB thành công. Thanks các hacker và các tinhter đã hướng dẫn tận tình. Bản thân em sau khi JB thấy máy chạy ngon lành, đặc biệt là không bị mất tí dữ liệu nào trong máy, cả contacts, app và game bản quyền đã cài trước đó 😁 Cài cydia xong máy tự động khởi động lại ... testing... chạy rất mượt.
binharmani
ĐẠI BÀNG
13 năm
jb xòng lổi tùm lum , vào cydia bi rétar lại máy chán qua lại với geohot
cvn
TÍCH CỰC
13 năm
iPhone 4 world, đang chạy 4.0.1 đã jailbreak. Giờ nên update lên 4.1 hay restore bằng 4.1 trước khi dùng GP hả các bác?
Restore chứ đừng update
cvn
TÍCH CỰC
13 năm
Thì biết restore là chắc ăn nhất. Nhưng Restore thì phải cài lại hết phầm mềm + nhạc nhẽo... Còn nếu Update thì không phải cài lại gì. Nhưng update rồi jailbreak lại thì lại lo trục trặc.

Bác nào đã đang jailbreak rồi update lên 4.1 rồi jailbreak lại bằng GP mà chạy ngon thì cònirm giùm cái để yên tâm tiến tới nhé! 😁 Thanksss
lười rồi sẽ có ngày ....trả giá cái gi cũng có cái giá của nó thôi,
Em xài IP4 W IOS4.1(8B117) BB 02.10.04 theo mấy bác thì nên JB bằng GP hay là Limera nhỉ?e đang phân vân vì mới bóc tem em nó và cũng ngứa ngáy muốn test :">
sài limera1n thấy ngon ời . pin tốt mọi thứ đều tốt . chúc mừng cho những ai không jb bằng lime được nhé . tháng 10 này đúng là tháng của tinhte nhỉ . topic liên tục😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019