Hướng dẫn Jailbreak với Greenpois0n và Limera1n (update 18-10-2010) :D

beheo610
12/10/2010 12:28Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xahyluc
TÍCH CỰC
14 năm
Unlock 3g lên 4.1 đc kg vậy pro
Unlock dc chứ?
Thankssss
Bạn vào http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ down bản tinyumbrella về rùi lưu SHSH lại ^^
The Firmware Umbrella - TinyUmbrella
thefirmwareumbrella.blogspot.com

---------- Post added at 09:39 PM ---------- Previous post was at 09:37 PM ----------

Iphone 3g thì bạn dùng redsnow để JB nha 😁 Trước khi JB nhớ tìm hiểu kỹ :D Ko khéo là đắp chiếu ^^ Bạn tìm hiểu tại đây nha
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/nhung-bai-viet-ve-fw-jb-unlock-jb-4-1-cho-cac-may-bang-limera1n-412477/
các bạn cho mình hỏi muốn jailbreak fw 4.1 ipod touch gen 2 MCxxxxx thi phải dùng phần mềm nào vậy ạ, giúp mình vớiiiiii.... Con itouch của mình bị đơ mấy hôm nay rồi TT__________________TT
các bác bàn xôm tụ quá nhưng bản unlock để xài sim "lạ" có chưa vậy....?
thanks
BB 05.14/02.10 thì chưa bạn à 😃 Nếu có đã vui như hội roài 😁
cvn
TÍCH CỰC
14 năm
Tớ upgrade lên 4.1 rồi JB bằng GP. JB xong (và cài Cydia) thì các phần mềm từ AppStore (kể cả bản quyền và cr) đều còn nguyên (tất nhiên) và chạy tốt. Các dữ liệu cá nhâ cũng còn hết. Tuy nhiên các phần mềm (và source) Cydia thì tiêu hết và phải cài lại.

Và BiteSMS chưa chạy trên 4.1, muốn tiếp tục dùng thì phải cài BiteSMS 5.0 beta (add source: http://www.bitesms.com/cydia/beta5.0)
nóng ruột quá
chứ cái 3gs fw 4.1 cứ để đắp chiếu chịu ko nổi 😔
cố chờ tool đi bác.chắc cũng sắp đến ngày khởi nghĩa rồi
thuca_1992
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác cho em hỏi tại sao em jailbreak iphone 3gs world rồi tải cydia về nhưng icon của cydia toàn màu trắng và không thể vào được. bác nào giúp em với.
Bạn ấn Home & Power để reboot lại máy xem 😃
Cái này chỉ JB thôi, có Unlock các máy Lock đâu. Chán như chí phèo 😔
Còn hơn là dùng App Free mãi ...
cho mình hỏi là tại sao minh jailbreak thì icon loader màu trắng tinh xong mình cài cydia dc lun nhưng icon cydia cug trắng tinh, minh vào cydia bị văng ra liền... ai jup' mình với, buk mình ... nguyên đêm làm ko dc huhu
Bạn thử restart lại máy đi bạn. Có nhiều ng trường hợp này rồi.
mình reboot ko bít bao nhiu lần roi huhu mới rs lại để thử thêm lan nua xem sao
beoubeoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
hux e sài Ipod Touch 3G trước firm 3.1.3 giờ e up lên 4.1 nhưng chạy Limera thì báo ok xong chả thấy limera trong máy đâu làm cả GReenP cũng vậy các bác biết làm thế nào k
GreenPoison chỉ hỗ tợ máy dùng chip A4 thôi, bạn chỉ có thể thư lại bằng LimeRa1n 😃
beoubeoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
huhu m thử Limera rồi nhưng nó báo ok hết khi chạy xong máy tử reset lại nhưng chữ Done trên Limera lại k sáng và vào trong ipod k thấy limera đâu, bác cho e hỏi giờ làm ntn 😔
Bạn thử restore lại xem sao ....? Chứ mình JB vẫn OK mà đâu có vấn đề gì đâu ^^ Chúc bạn may mắn 😁

---------- Post added at 09:34 AM ---------- Previous post was at 09:32 AM ----------

Bạn xài Ipod gì thế ....?

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:34 AM ----------

Tool Limera1n lẫn Greenpois0n đều hỗ trợ Ipod 3G :D

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:36 AM ----------

Bạn restore xong rùi test lại làm đúng hướng dẫn xem sao nha ^^ Chúc may mắn 😃

---------- Post added at 09:40 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

Bạn restore lại và làm lại xem sao nha :D Mình test vẫn Ok hết mà ^^
beoubeoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng ipod touch 3G 8GB firm nguyên gốc là 3.1.3 . M up lên 4.1 thì JB gặp hiện tượng như trên, m đã restore lại 5-6 lần kết quả vẫn như vậy
Mimi8291
ĐẠI BÀNG
14 năm
3GS lock 4.0.1 bb 5.13.04 bây giờ up 4.1 có lên bb không bạn?
merrouge
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lên là chắc bạn nhé. Tạm thời cứ ở 4.0.1 đi ko khác nhau nhiều lắm đâu bạn à
Có lên BB bạn à, cứ RS FW gốc là lên 😃
3GS lock chỉ có thể nâng lên 4.0.2 thôi ^^ Chứ 4.1 chưa có tool unlock 😁 4.0.1 xài vẫn tốt mà bạn ^^
Làm phát ăn luôn nhưng chưa có Wifi để làm tiếp thanks chủ thớt nhiều nhiều 😁.Mới đến được phần lên icon Limera1n màu trắng tiếp theo là cài Cydia rồi làm gì nữa chủ thớt ơi lần đầu dùng Cydia :D
sao em jb ùi muh chưa gọi được huuuuu help me ..............
Misterious
ĐẠI BÀNG
14 năm
Iphone 4 lock 4.1 , JB rồi gọi được nhưng cái mạng 3G dặt dẹo quá, lúc được lúc ko :|. Hiện tại thì đang tịt hẳn
Chài bản thân IP4 đã hay mất sóng mà còn xài mạng 3G @@ Xài mạng bình thường đi bác ^^ Hiện tại mạng 3G này bác xài Viettel mới có sóng mạnh 😁

---------- Post added at 12:13 PM ---------- Previous post was at 12:13 PM ----------

Của bạn FW 4.0.2 hay 4.1 ....?
các bác xem dùm part No : MC555LL/A là hàng lock của at&t phải ko ah
em là newbie
Hàng Lock của ATT chính hiệu. Có thể lên website Apple để check cho chính xác
Tình Hình Là Tối Qua Up Con 4G World Xong .. Lên 4.1 ... Jailbreak Xong Thì Ko Thấy Sóng Gió Gì ....! Lắp Sim VINAPHONE vào Thì Sóng Cứ Search Hoài... Rồi Hiện Ra Những Vạch Sóng Li Ti... ( Xem Như Chưa Bắt Dc Sóng ) !.... Sau Đó Tôi Restore Lần 2 ... lần này có Sóng... Nhưng lại bị lỗi ( Lắp Sim vào Treo cáp - Rút Sim Ra Thì ko Treo Cáp )... Vấn Tiến Hành Jailbreak ... Xong thì KO có sóng Dù Có Lắp Sim Hay Ko ....! Làm Lần Thứ 3... thì Sim ViNaPhone ko Còn Hiệu Lực Khi Active Bằng itunes >>> Giống Như Biếng Thành Iphone 4 Lock vậy ....! Tức wa bỏ tới giờ
Mình thì không biết lý do ra sao 😁 Nhưng đến khi ban làm lần thứ 3 mà kêu máy không active được có lẽ cái SIM đã bị hư ^^ Còn khi mà bạn jailbreak xong bạn reboot máy lại xem có sóng hay không ? Chứ mình cũng IP 4 world xài tốt mà ^^ Có điều JB xong sóng nó yếu hơn khi chưa jailbreak chút thôi ^^

---------- Post added at 02:58 PM ---------- Previous post was at 02:54 PM ----------

Không bít bạn bị sao ^^ Nhưng mình mới JB cho máy ipod 3g của nó xong chạy tốt mà ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019