Hướng dẫn Jailbreak với Greenpois0n và Limera1n (update 18-10-2010) :D

beheo610
12/10/2010 12:28Phản hồi: 119
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

da cai thành công sau 3-4 lần fail..
thanks bác chủ topic nhìu ạ!
fu`............... đã thành công rồi vui quá yeeeeeeeeeeeeeeeee
các bác ơi..em xài iPad tuần thứ 34 năm 2010...sau khi Jailbreak nó bị đưa về chế độ DFU...có phải do tuần cao nên bị kg ạ
Ipad JB được mà :S Bạn thử lại đi nha 😁
hic, sao mình jailbreack đến 3 lần bằng GreenpoisOn mà vẫn không thấy icon Loader đâu
Các bác cho hỏi là trước khi jailbreak có phải tắt máy không ạ

sao em không vào được trang www.limera1n.com nhỉ ....?
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cùng câu hỏi với bác ở trên, và iPod touch 2G đã JB được chưa ạ?
Để JB ipod touch 2g thì bác dùng redsnow nha ^^
Mình đã jail break con ipod gen 4 = Gpoison mà chẳng thấy icon loader đâu cả dù 5 trang game còn nguyên (^_^) lên mạng search được bài này anh em nào bị giống mình thử coi sao mình thử thì thấy ngon anh em tự xử nhé . Tiện cảm ơn ông bạn đó dùm mình .
http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-bai-viet-hay-chia-se-kinh-nghiem/17998-khac-phuc-khi-jailbreak-voi-greenpois0n-khong-co-icon-cydia.html
cho anh em luôn cái link iphonebrowser đỡ phải đăng kí bên đó
www.mediafire.com/?7xnapez9e4enmb2
quocloc213
ĐẠI BÀNG
14 năm
iphone 4 lock đã cài thành công. Cần phải có sim nhà mạng mới setup iphone được mghe các bạn. Cho sim vào và kết nối với Itune-> OK. Thưởng thức thôi. Chẳng khác với fw4.0.1 la mấy ngoại trừ game center và camera HDR. G'luck
Đã có Greenposi0n dành cho Mac các bác vào download trên trang chủ và tets thử rồi Pos lên cho anh em biết với nhé....!😃
Đã test ổn rùi bác 😁 Down về JB đi nhé ^^
Greenpois0n đã update bản RC4 có cả JB dành cho Ipod gen 2 😁
bác ơi cho em hỏi tình hình là em cai con 3G lên bản 4.0.2,em jailbreak bằng limera1n,nhưng đến đoạn chuyển qua DFU thì nó đứng luôn,màn hình đen thui,xin bác chỉ cho cách fix lỗi hoặc cách jailbreak khác.thanks!
Iphone 3G thì bác dùng redsnow để mà jailbreak nha ^^
Bạn hướng dẫn mình 1 tý được ko? Mình dùng 3G, đã up lên 4.1, mình muốn JB nó thì phải làm gì hả bạn?
Các Bác ơi JB bằng Greenpois0n trước khi JB có tắt nguồn Iphone không ....? sao Em JB không tắt nguồn khi vào Cydia nó báo không vào được như hình, không biết JB lại có hết không vì khi JB bấm nút lộn xộn tùm lum không biết có đúng không ....? Em vào chổ Cydia nó thông báo Network Eror như hình , cách sửa thế nào ?
Chỗ khoanh đỏ đó có j đâu mà vào - trang đầu chỉ là trang chủ của Cydia, giới thiệu thôi chứ ko có j cần ở đây cả, trước có dòng SHSH ở trên cùng nhưng giờ cũng bỏ roài 😁
-> Bạn càn thì vào các tab Section, Changes (Xem App cập nhật), Manage (Quản lý sources đã add, App đã cài) & Search (Tìm phần mềm có trong các sources đã add) 😃
mình thử jailbreak ipod gen2 MC bằng limera1n bị hiện lỗi your jailbreak is ready là sao vậy?
Đã có Greenposi0n JB cho 4.2.1 chưa các anh ơi ? Hôm qua Em đi bảo hành cái IP4 của Viettel nó sửa k được đổi cho cái mới Ver 4.2.1/ Firmware 03.10.01 tìm chưa ra cái nào JB ổn buồn hiu ... hic hic
Có redsn0w 0.9.6 b_4 xem xem ...
mình đã làm như hướng dẩn nhưng ko có bất kỳ Icon nào khi sử dụng Greenpois0n và Limera1n nhờ các pác chỉ giáo.!
Bạn mở Itune lên, sau đó mở tool Limera1n lên. Mở làm sao để thấy được cả 2 cái trên màn hình vi tính, sauđó tiến hành JB trên Limera1n. Bạn chưa đưa iphone về đúng chế độ DFU nên chưa JB được.
dtduong84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị tình trạng như bạn vietinf khi minh JB IP4 4.1, Mình lần lượt dùng cả GreenspoisOn và Limera1n, cả hai đều báo JB thành công nhưng màn hình IP4 lại bị dính cáp, chờ lâu quá mình phải khởi động lại thì IP ko có loader hay cydia gi hết. Làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy. Máy IP4 của mình là world HK, lúc mình JB thì không có internet (ko biết có phải tại cái này ko?). Bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo nhé.
mình kb thành công, nhưng lúc dơnload cydia thì tới cỡ 12% là bị break, xài ko đc
...help.......
thanks bác e jb được rồi
hai phần mềm này có JB được cho itouch gen 2 model MC ko mấy bác
Sau khi Jailbreak iPod gen 2 bằng Greenpois0, ko thấy có screen background và multitask?
Có ai giúp mình với?
minh đang dùng 3gs 4.0.2 va làm theo hướng dẫn của bạn nhưng khi gấm cáp vào máy tính và bật Limera1n nó cứ hiên waiting for device nên ko thể nào thực hiện được( pc vẫn nhận iphone bình thường)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019