Hướng dẫn JB & unlock ios 6.1 cho 3GS lock bằng evasi0n

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi divian, 5/2/13. Trả lời: 92, Xem: 19216.

1. conluan163

conluan163 Thành viên

máy đang ở bb 5.13, h up lên thành bb 5.16.08...mà muốn lên bb ipad thì redsnow nó kêu ko hỗ trợ :( thế h thì lại đắp chiếu à

2. laphucnguyen

laphucnguyen Thành viên

Của bác đây, nâg bb lên 6.15 rồi hạ xuống bb 5.13 rồi JB cài ultrasnow 1.2.8. Là có sóng , redsnow chưa support ios 6.1 nên bác down ios 6.0 đẻ trỏ redsnow vô đó thay vì vô 6.1

http://www.tinhte.vn/index.php?thre...ck-Lên-6.1-Chuẩn-Nhất-Cho-AE-Tinh-Tế.1872999/

3. Hung Viet Do

Hung Viet Do Dự bị

cám ơn bác nhiều lắm lắm :)

4. leduong200112

leduong200112 Dự bị

các cụ kíu em với em làm i hệt rồi mà vẫn không có sõng dù đã hạ bb 5.13.04 làm sao bi giờ

5. leduong200112

leduong200112 Dự bị

em rút sim ra cắm lại nó còn chả buồn seach cho luôn không dịch vụ sốc quá ai kíu em với

6. conluan163

conluan163 Thành viên

7. Iphone3gslock

Iphone3gslock Thành viên

Đặt gạch về làm :)

8. bboypocket

bboypocket Thành viên

cài ultrasnow 1.2.8 là có sóng với bb 6.15 và 5.13.04 ko cần cài thêm fix 6.x k có tiếp tục flash hạ bb là có sóng :d

9. bboypocket

bboypocket Thành viên

đọc kĩ ở trang 1 đi các máy lock newboot tuần cao đừng nâng bb mua code lên world đi

10. a3nt15

a3nt15 Thành viên

Có bác nào làm tới đoạn uploading second stage thì nó cứ đứng đấy không làm tiếp không ạ :(. Em để hơn nửa tiếng mà nó vẫn thế ạ :(. Giờ lên 6.1 rồi mà k active đc :(

11. trangkhanhkhoi

trangkhanhkhoi Thành viên

Mấy bạn ơi cho mình hỏi lúc nó đang jailbreak chưa tới bước ấn vào nút jailbreak muh mình lỡ ấn vào nhưng nó vẫn chạy, 1 lát hồi mình ấn vào nút jailbreak 1 lần nữa và hoàn tất, liệu như vậy có bị lỗi gì hok ???

12. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko

13. divian

divian Thành viên

làm lại di bạn

14. bboypocket

bboypocket Thành viên

Mình có hướng dẫn bằng cách xóa setup.app để vào springboard khi ko có sim nhà mạng active mà hình như ko ai đọc thì phải :confused:

15. hoangtukasi

hoangtukasi Thành viên

cho mình hỏi là sau mình khong thấy phần lick vô downgrade from ipad baseband, mà chỉ thấy Install cydia và các phần khác. giúp em với.

16. bboypocket

bboypocket Thành viên

vào redsnow chọn FW 6.0 ra jaibreak chọn hạ BB nếu bb đang 6.15 ko thì intall luôn cydia để JBT. xog rồi bật itool hay quản lý file này đó trên máy tính vào application xóa setup.app reboot là vào springboard. Với những máy đã có tethered jailbreak trên iOS 6 thì chỉ cần vào Cydia và cài "evasi0n 6.x Untether" là sẽ có untethered jailbreak. Còn nếu chưa cài cydia ở bước trước thì xài tool evasion để JBU. Cài ultrasnow 1.2.8 => có sóng => Xong r chiến thôi

17. bboypocket

bboypocket Thành viên

bạn đang xài redsnow ver bao nhiêu nếu cũ quá thì vào trang chủ mà tải ver mới nhất nhé mà nếu đang ở BB 5.13.04 thì để đó luôn đừng hạ làm gì cho khổ lở có j trong quá trình hạ như cúp điện là thành cục gạch đấy xài laptop mà hạ hoặc nâng

18. ishopdh

ishopdh Thành viên

Cám ơn bác thớt nhé , mình đã làm theo từng bước và đã thành công với con 3 GS lock ( lại còn là máy dựng nữa ) đau đầu ngâm cứu mất cả buổi tối , lúc đầu cũng không lên sóng ( đang tìm kiếm và không có dịch vụ )
    Cài Ultrasnow fixer 6.1 xong cài untrasn0w 1.2.8 mãi không có sóng và em quyết định là vào cydia remove cái ultrasnow fixer 6.1 xong rồi khởi động lại máy , và cuối cùng sóng cũng đã về làng mừng quá !! thanks bác nhiều nhiều 1 bài viết bổ ích cho AE 3GS lock muốn lên IOS 6.1 !! ^^

Văn Thành_96 thích nội dung này.
  19. bboypocket

bboypocket Thành viên

tìm hiểu thêm fix SAM đi bồ đở tốn pin :D

20. Iphone3gslock

Iphone3gslock Thành viên

Sao mình bị lỗi 3194, haizzz

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2