Hướng dẫn JB & unlock ios 6.1 cho 3GS lock bằng evasi0n

divian
5/2/2013 4:19Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi là sau mình khong thấy phần lick vô downgrade from ipad baseband, mà chỉ thấy Install cydia và các phần khác. giúp em với.
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtukasi bạn đang xài redsnow ver bao nhiêu nếu cũ quá thì vào trang chủ mà tải ver mới nhất nhé mà nếu đang ở BB 5.13.04 thì để đó luôn đừng hạ làm gì cho khổ lở có j trong quá trình hạ như cúp điện là thành cục gạch đấy xài laptop mà hạ hoặc nâng
Cám ơn bác thớt nhé , mình đã làm theo từng bước và đã thành công với con 3 GS lock ( lại còn là máy dựng nữa ) đau đầu ngâm cứu mất cả buổi tối , lúc đầu cũng không lên sóng ( đang tìm kiếm và không có dịch vụ )
Cài Ultrasnow fixer 6.1 xong cài untrasn0w 1.2.8 mãi không có sóng và em quyết định là vào cydia remove cái ultrasnow fixer 6.1 xong rồi khởi động lại máy , và cuối cùng sóng cũng đã về làng mừng quá !! thanks bác nhiều nhiều 1 bài viết bổ ích cho AE 3GS lock muốn lên IOS 6.1 !! ^^
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
tìm hiểu thêm fix SAM đi bồ đở tốn pin 😁
Sao mình bị lỗi 3194, haizzz

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2
cho em hỏi làm cách nào để biết iphone 4 gì để down fw phù hợp để Redsnow ?
cái phần downgrade from ipad baseband nằm ở chỗ nào vậy, chỉ mình với
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vibird321 ở trong mục jaibreak lưu ý là chỉ chọn downgrade ko chọn intall cydia hay bất kì. Trước khích vào jaibreak thì chọn extras => select FW 6.0 để ko bị lỗi giữa đường vì redsnow chưa hổ trợ 6.1
đã ok 3gs lock đã lên 6.1 sóng sánh vivu.....thks nh nh 😃
3gs lock 6.1 xài ngốn pin quá....!!
bboypocket
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Văn Thành_96 trong mục này có stick giúp đở tốn pin đấy nhất là fix sam active 😁
mr.hiu
TÍCH CỰC
11 năm
phải làm đi làm lại bước 2 nhiều lần mới thành công....hixxxx....
cảm ơn chủ thớt....
Ok
untitled.JPG của mình bị treo ở bước 1/3, làm mấy lần rồi mà vẫn bị treo ở 1/3
@ognlaido xoá bớt app nhạc hình đi
để giảm thời gian backup
@vvvvvv Máy cài lại mới hoàn toàn mà bạn, ko có apps hay nhạc gì hết
@ognlaido chạy bản 1.2 thử xem
@ognlaido Hi You!
Hôm trước mình cũng bị y hệt của bạn, mình làm thế này thì dc, ko biết có giúp được bạn ko. Thử đi nhé.
Restore lại bình thường, trước khi chạy tool thì bạn chọn slide to unlock rùi tuỳ chọn next.... Vào màn hình chính đã nhé! Vì trong quá trình chạy còn phải click vào ico jb trên ip!
Chúc bạn thành công!
Chao ca nha,

Minh da lam tung buoc nhu huong dan, minh da mở cydia lên chọn manage /source / edit / add source
cai ultrasnow fix for 6.1 vô xong cài tiếp ultrasnow nhung van không lên sóng ( đang tìm kiếm và không có dịch vụ ). Mong ca pac chi giao.
@trunghieu_ip nếu 6.1 thì ko cần fixer nữa nha, gỡ cái fixer ra rùi respring hoặc reboot máy xong vô lại cydia cài ultrasn0w 1.2.8 là ok
minh da cai fixer va ultrasn0w 1.2.8 va da remove fixer va da reboot lai may nhung van khong co xong. vay co can cai lai ultrasnow 1 lan nua khong nas_nguyen?
nếu 3GS đang là BB 6.15 restore lên 6.1 và dùng tool redsn0w hạ BB sẽ xuống 5.16.8, khi cai ultrasn0w 1.2.8 nhưng vẫn không có sóng. pls help!
@trunghieu_ip pác xài redsn0w nào mà hạ đc xuống 5.16.8 đc dzậy, phải là 5.13.04 chứ @.@ !!! Dzới lại ultrasn0w chỉ working với các BB 6.15 hoặc từ 5.13.04 trở xuống thui !
@Jackie An Nguyen hic.sory bác, Em gõ bàn phím ko để ý số..😁 Thanks bác! Là 5.13.04
mình xài redsn0w 0.9.15b3, mình down bb tu 6.15 xuong. nếu dùng 6.15 thi cài OS 6.1 duoc khong pác Jackie An Nguyen?
fanbarca
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh up 3gslock len fw goc 6.1 gio k active dc fai lam the nao cac ban oi.minh moi dung iphone nen hoi ga` mong cac cao thu chỉ giáo
Mình đã active duoc song, nhung khong connect duoc App Store tren iphone. co Pac nao biet vụ này khong, cuu em voi.
cho hỏi con 3gS của mình fw 4.1 bb: 06.15.00 SN: 88007VPZ3NP IMEI: 012158004669505 có làm theo hướng dẫn này được hông? thanks mọi người
@tonghai_it dc
divian
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Meocute92 cái nào cũng làm được ko phân biệt imei
cuonglilove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ep úp lên 6.1 jb xong xuôi hết nhưng sao lâu lâu máy bị tắt nguồn hoài,có ai bị giống e ko,ai giúp e với,máy e 3gslock
divian
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái vụ tắt nguồn 90% là do chai pin, e thay cục pin thử nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019