Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn JB và Unlock iPhone 3GS Lock Lên 6.1.2 Chuẩn Nhất Cho AE Tinh Tế

dickyboy
5/2/2013 8:40Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sóng lúc nào cũng có thừa.
bấm giữ nút nguồn va nút hom khi hiện táo thi thôi
bạn ơi.. mấy thuộc dạng 5Kxxxxxxxxxx (serial bảo hành) thì xài redsnow 0.9.15b3 downgrade bb đc hok? Hay phải xài redsn0w_win_0.9.14b2
@Rockmank91 được bạn. con lúc nảy mình làm cũng la 5k đó
redsnow 0.9.15b3 đi bạn ơi.
9.15b3 thẳng tiến nào
cho ban hướng dẫn này làm cho dễ
http://www.tinhte.vn/threads/1872999/
mà restore thi dùng itune và fw 6.1, chỉ có active và nâng/hạ bb mới dùng redsn0w và fw 6.0
len roi...song vi vu....cho chu topic 1 like ne...hjhj
bai viet co ich lam...moi ng up vo tu nhe!good luck
bạn hiền mình sao ròi khong biết nửa. mình vừa hoàn thành cây nữa rồi. IMG_0001.PNG
@dichden sao đồng hồ bác báo 18:00? làm lúc nào vậy?
moi vùa s0ng nhưng thời gian báo sai khong à.
minh RT bằng redsn0w_win_0.9.15b3 hình như chổ này làm cho thời gian sai thì phải. chua bit chính xác nủa
@dichden chắc ko phải đâu. mình làm mấy con rồi nhưng ko có bị.
thebone
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vừa restore custom FW 6.1 cho 3gs(5.12.01) nhưng ko active dc,
có cách nào active mà ko nâng BB ko?
Mình muốn giữ lại BB 5.12.01
thanks
@thebone action bằng redsn0w_win_0.9.15b3. nhưng ko nâng bb ko đc.
@thebone nếu khong múng nân bb thi bạn RT bằng redsn0w_win_0.9.15b3. còn bạn RT với iTunes ròi thì bb đã bi nân, bây giờ đi tiếp theo la AT bằng redsn0w_win_0.9.15b3 nhớ khong chọn cydia để JB evasi0n.
@dichden bac có app nào lạ và hay cho ó 6.1 không? câu hỏi ngoài lề rồi, thông cảm nhưng biết thì chỉ với nha.
@ducteach88 Bitesms: OK
AppstoreVN : OK
Activator : OK
Five icon dock : OK
Ifile : OK
SBsetting : OK
Zephyr OK
UnlimTones OK
Infinifolder OK
Infinidock OK
Winterboard OK
Barrel OK
Onebyone contact OK
Alwayclose ~> Safe mode
Quicklock ~> Crash
Zeppelin ~> Safe mode
Springtomize 2 ~> Crash
BatteryDetective ~> Crash
WeeKillBackground ~> Safe mode
Call vibrate....rung khi ben khi nhac phone ( thay the KuaiDail ): O
Ozil10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuối cùng cũng dc, cũng fai làm lại 2 lần mới dc. Thanks 2 bạn nhé.
@Ozil10 2 bạn nào vậy? giá ở gần thì bắt bác khao chầu nhậu rồi.
Mới từ 5.0.1 lên 6.1 sóng gió vj vu, mà cài BatteryDocterPro vào thấy chưa chạy app nào mà Ram đã >80% used rồi , chạy mỗi app safari thì ram used>90%.....nãn
Ae biết app nào mà chỉ cần ấn nút Home là tự Kill app ngầm với refesh ram ko, tại máy baba mìh xài ko biết tắt app chạy ngầm
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Trời đất...bạn cài SAM chi vậy ??? tính bỏ hackactive hã

Thường thì mình kết hợp SBSeting với Remove BG là giải quyết đc vấn đề này mà không cần dùng tới nút Home luôn...bạn có thể ra google tham khảo cách sử dụng 2 tool này nha ;)
lollipop8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dickyboy dạ vâng thì trước nay e jb hackative xog rồi cài sam để bỏ mà..:| bh k fải dùng nữa hả bác..e chỉ sợ nó hao pin thôi..trước ở bản 5.1.1 thì e mà k cài sam pin xuống thê thảm lắm..😔 còn lên bản 6.1 thì đang test nên e chưa rõ..nhưng mà chưa bỏ hackactive vẫn imess find my iphone ầm ầm..:|
he he, theo cách trên làm 1 mạch ngon ơ. Sóng căng đét luôn 😁
vào được 6.1 mà chưa vượt dc active thì các bác chạy lại red 15b3 chọn file 6.0 gốc nhé ,sau đó Jb = red luôn nhưng o tick j cả,đảm bảo vượt dc active
nếu bác nào đang ở bb 5.13 mà o muốn nâng bb tốt nhata là dùng snowbreez để tạo 6.1 custom,nếu o đến bước chạy red 15b3 mà các bác tick vào downgrape from ipadbb thì sẽ lỗi ( cái này mình đã dính )
các bác gặp lỗi khi máy đang chạy bb ( lỗi error operating j j đó ) thì tốt nhất nên up lại 5.0.1 hoặc 5.1.1 rùi lên 6.1 sau nhé,chúc các bác thành công
em lên 6.1 bb 5.13 sóng gió vivu,pin cũng có vẻ trâu ( đang test )
Tối qua mình đã up thành công cho con 3GS. Có điều là khi nâng lên 6.1 thì bb của mình đã là 6.15 rồi. Vì vậy mình bỏ qua bước 2 và 3 luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019