Hướng Dẫn JB và Unlock iPhone 3GS Lock Lên 6.1.2 Chuẩn Nhất Cho AE Tinh Tế

dickyboy
5/2/2013 8:40Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy hạ bb rồi up 6.1 custom đc không 😁
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@mousemax Up custum thì ukie ;)
Các bro giúp em với: 3GS lock, bb 6.15, serial 5K10327xxxx thì là Oldboot hay Newboot ạ? Em check phần properties trong control panel win7 lúc để máy ở DFU thì là Oldboot. Nhưng đọc 1 số bài thì bảo tuần 3 năm 2011 là New?

Vậy nếu New mà đúng năm 2011 nữa thì khỏi làm bước 2 flash BB giống bác chủ top chỉ phải ko ạ?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@whisky_1701 Dòng seri 5K này old và new lẫn lộn hết vì là những máy apple trả BH...nếu bạn check ra Old Boot thì nó là old...khi dùng redsn0w vừa xong bước chọn FW thì nó hiện ra cái bảng hỏi "có phải máy new boot không" thì bạn chọn No rồi làm tiếp tục các bước.
Đa phần máy seri 5K flash BB ít bị lỗi lắm nên bạn cứ yên tâm mà làm ;)
Em cảm ơn bác. Vậy máy đang ở BB 6.15 rồi, khi up FW vẫn phải flash BB lần nữa luôn phải ko bác?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Uhm cứ flash lại cho đỡ tốn time...vì có nhiều máy đang ở 6.15 nhưng khi up FW xong...không flash lại BB cũng khôgn có sóng...như vậy phải tốn thêm time flash bb 1 lần nữa ;)

@ DK đang up FW custom cho 3gs 6.1 cho những bạn nào đang ở BB 6.15 và 5.13 đây...các bạn nào không làm được thì đợi DK up xong rùi down về restore nha
bạn xem dum mình con 3gs lock seri8801203J3NR nay co len ió6.1 dc không bạn nó dang o 4.1
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@levantoan1107 Hoàn toàn bình thường, bạn có thể lên và flash BB thoải mái ;)
gintadot
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank bác nhiều lắm đã làm rất là ngon lành!;)
cho em hỏi là em restore lên 6.1 rồi, BB của em là 6.15....máy em 3gs năm 2009....giờ rs rồi thì em không active được,e phải làm gì nữa đây huhuhu
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tarokute210589 Máy của bạn là tuần máy năm 2009...
Em cũng làm như bác chủ topic và OK, nhưng cảm nhận đầu tiền là 3gs lên đó chạy hơi nóng thì phải
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@phamchien31283 Hihi...chắc do nãy giờ ghim điện, chạy máy nên máy nó nóng đó bạn 😃
tarokute210589: Chạy redsnow flash BB giống bác chủ top nói đó bạn thì nó sẽ active.

PS: Em vẫn đang down fw 6. Lâu kinh! Anh dicky đừng đi đâu nhá, tý nữa em làm mà có sao trăng gì em còn cầu cứu anh 😁
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@whisky_1701 Okie...mình sẽ theo dõi topic liên tục để xem tình hình máy của các bạn như thế nào , phát sinh những lỗi gì để mình tìm cách fix và cập nhật cho những ace làm sau biết
dạ,máy e là đang ở BB 6.15, giờ em làm bước 4 đó là hạ BB đó. Như vậy là nó sẽ active được phải không ???? nếu e lỡ bỏ qua bước 2 rồi có sao không
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tarokute210589 Uhm, nếu máy bạn 6.15 thì bỏ qua bước 2 không sao hết...giờ tiếp tục hay muốn hạ bb thì tùy bạn ;)
@tarokute210589 Lỡ bỏ bước 2 flash BB 6.15 hử? Thôi kệ cứ làm bước 4, ko active vào màn hình chính được thì quay lại làm B2 😁
@whisky_1701 hihi cám ơn bạn whisky đã nhiệt tình chỉ giúp tui nha,tui đang ở cái đoạn hình trái thơm nè,sao nó lâu dữ, Flashing Baseband..........
mchan004
ĐẠI BÀNG
11 năm
dạy flash bb 2 lần tầm bậy tầm bạ
cho e hỏi ngoài lề xíu được không ạ ? em có con ipad 2 ios 6.0.1 hôm qua em đã JB bằng Evasi0n rồi,bây giờ e muốn nâng nó lên 6.1 thì có bị lỗi gì không ạ, và có phải jailbreak lại không ? Em tính nâng lên bằng OTA chứ không phải bằng itunes ? Xin lỗi ạ 😔
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@tarokute210589 Ipad và ipod thì nâng thoải mái và cứ mạnh tay mà nâng luôn không sợ gì hết...lưu ý là bạn nên nâng qua itunes cho nhanh và có gì mình làm chủ được.
Phần flash BB nó hơi lâu, nên các bạn cứ kiên nhẫn chờ, đừng có đụng chạm gì trên máy hết là okie
Trong khi chờ IDM nó download em nảy sinh câu hỏi ngu câu này: nếu chon nhầm newboot và oldboot khi thằng redsnow hỏi thì sao ạ? 😁 Hay máy là new mà mình tưởng nó là old? giống như máy em đầu serial 5K đó ạ?
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Thật ra cái chọn Old Boot - New Boot chỉ quan trọng khi chưa có JB Untethered thôi...vì lúc đó nếu có tool JB tethered thì những máy Old Boot sẽ đc JB Untethered...nếu lúc đó bạn chọn nhầm là Newboot thì cũng JB đc nhưng chỉ là Tethered
dickyboy em ơi... Đức Anh nè anh, P16 nè... e vẫn chưa làm đc... tối a giúp e đc ko??
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Ducas Pham Axxx axxx giờ chơi qua ios luôn hã em...giờ lịch của anh nó kín hết rồi...tới t7 anh mới rãnh...không thì để anh xem tối anh về nhà anh call rồi em chạy qua anh đi ha...cho anh lại sđt của em với...anh mất số rồi
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
Thật ra cái chọn Old Boot - New Boot chỉ quan trọng khi chưa có JB Untethered thôi...vì lúc đó nếu có tool JB tethered thì những máy Old Boot sẽ đc JB Untethered...nếu lúc đó bạn chọn nhầm là Newboot thì cũng JB đc nhưng chỉ là Tethered
dickyboy
0937727350... em làm hôm qua giờ mà hok đc 😔(
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Ducas Pham giờ máy nó tình trạng như thế nào ???
@dickyboy No service... mà e unlock offline tức là cài file deb :-ss
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@Ducas Pham
Em cài file deb nếu đúng thì riêng ultrasn0w phải có 3 file deb để unlock sau khi chép xong rùi reboot máy lại 2 lần...ra yahoo anh send file deb lại cho
buoc 1 restore bang itunes duoc khong ban
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@levantoan1107 Thì ý mình là restore = itunes đó..trước giờ mình không có Up OTA 😃
jb bang evasion co cydia rui thi khong ha bb dc ha bac
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@skyn Những máy đang ở 5.13 khi restore lên 6.1 gốc sẽ bị nâng BB lên 5.16 vì vậy sau khi restore phải flash lên BB ipad mới unlock được ;)
@dickyboy bác chỉ rỏ cho e khuc nay dc khong
e chon nâng bb tren redsnow chay xong thì mang hinh hien
error!!!!!
please reboot the the device into normal open rating mode
then perform a clean slide to power off
then try redsn0w again
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@skyn Bạn tắt redsn0w đi...tắt iphone, khởi động iphone lên lại...rùi mở redsn0w lại và flash BB
@dickyboy anh cho e xin sdt.buoc nay e lam khong wa
mình JBU xong rồi cài Ultrasnow là có sóng
Nhưng gặp lỗi là không đồng bộ được với ITunes
chẳng hiểu nữa
Bác nào biết chỉ giúp em với
dickyboy
TÍCH CỰC
11 năm
@phamchien31283 Reboot máy 2 lần lại thử xem bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp