Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)

nas_nguyen
20/3/2013 8:41Phản hồi: 306
Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)
Tin tốt là: Các thiết bị táo chip A4 (từ ip4 và tương đương trở xuống) vẫn có thể JBT đối với fw 6.1.3 nhé.
- Công cụ cần thiết gồm:
+ Redsn0w 0.9.15b3
+ fw 6.0 gốc tương ứng với thiết bị cần JB
- Cách làm cụ thể như sau:
+ Mở redsn0w lên chọn Extras và chọn tiếp Select IPSW, sau đó dẫn đến nơi lưu fw 6.0 gốc tương ứng với thiết bị táo cần JBT (xem hình dưới theo số thứ tự từ 1 đến 4).

Screenshot (127).png + Reds sẽ xác nhận fw 6.0, và ta nhấn vào nút back trên reds để trở lại màn hình chính. Lúc này nhấn JB (jailbreak) rồi chọn vào ô Install Cydia và đưa thiết bị về DFU.

Screenshot (128).png
Từ đây, reds sẽ tự động làm các bước cần thiết tiếp theo. Sau khi JBT thành công thì tiếp tục lặp lại việc chọn fw 6.0 để just boot nữa là xong.

Lưu ý: với ip4/3s lock thì nên rs bằng reds hoặc build cfw rồi rs để ko bị nâng bb.
Trường hợp rs fw gốc với itunes thì ip4 lock sẽ bó tay ko unlock được (trừ mua code), 3s thì phải up lại bb (chọn ô Install ipad bb tại menu install cydia).
Đã test xong vụ unlock 3s với ultrasn0w, kết quả hoạt động ngon lành. IMG_0001.PNG IMG_0002.PNG IMG_0003.PNG
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e đang ở 5.0.1 ko lên 6.1.3 thì có lưu đc shsh 6.1.3 ko anh ơi
lưu bt, việc lưu shsh ko bị hạn chế bởi fw đang chạy.
Khi nào apple cho lưu shsh 613 thì hoặc mở cydia lên để lưu hoặc dùng TU lưu từ apple là ok.
Update: hiên tại cydia vẫn chưa lưu được shsh 613
grandboy88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lần đầu lên fw cho iphone Bác hướng dẫn kỹ và giải thích viết tắt được không?
@grandboy88 vậy nên cẩn thận, tìm hiểu rỏ rồi hãy làm, tránh điều đáng tiếc nhé.
JBT ở đây là Jailbreak tethered tạm hiểu là bẻ khoá chưa hoàn chỉnh, do đó, mỗi lần bị mất nguồn phải dùng máy tính justboot (jboot) thì mới sử dụng bt được.
Máy quốc tế thì ko phải lo lắng nhiều, chỉ ngại lock thui
anchuoiko
ĐẠI BÀNG
11 năm
Test ultrasn0w chưa bác ơi ?
hé hé, cũng đang nóng lòng lắm đây, nhưng hơn 4h rùi nên sợ ko kịp trước h tan tầm.
chắc phải đợi tới mai quá, he he.
Có j sẽ báo cáo ae sớm
hóng xem ultrasnow @@
whyworry
TÍCH CỰC
11 năm
ultra làm việc 612 có ổn ko các bạn nhỉ ?
kiens2linh, whyworry
update mới nhất: ultrasn0w 1.2.8 làm việc tốt với cả bb 6.15.00 lẫn 5.13.04 trên 3s nhé.
IMG_0003.PNG IMG_0001.PNG IMG_0002.PNG
anchuoiko
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho hỏi tí. Con 3s của e bb đang 5.13 rồi, bh rs 6.1.3 = redsn0w xong jbt luôn là được hả ?
@anchuoiko lý thuyết là đúng thế, nếu bạn rs được với reds.
he he, sáng nay mình vật lộn với reds trên win8 ko biết bao nhiêu lần vẫn lỗi, cuối cùng phải đi đường chính đạo: itunes xong nâng hạ bb ;)
bạn đang ở bb 5.13 rs 6.1.3 bb tự lên 5.16 - lúc JB bạn nhớ check chọn mục install ipad bb để nâng bb lên 6.15 là ok nhé..
anchuoiko
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ sợ lên 6.1.3 rồi hạ bb hay bị lỗi thôi
he he, sợ cũng phải thui, nhưng nếu làm chuẩn và kiên nhẫn thì sẽ ok thui, mình mới nâng/hạ luôn bằng reds mới nhất rất ok
ryankent
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm y chang như cuối cùng bị no service ko nhận sóng bạn ơi.. hix
baseband là 06.15.00
@ryankent hạ BB xuống 5.13 đi bạn
làm đúng y chang thì ko thể ko có sóng nhé bạn.
đảm bảo 100% luôn nha, he he.
chắc chắn là bạn ko up lại bb sau khi rs fw gốc hoặc quên jboot mỗi khi ip khởi động lại, JB hoặc nâng/hạ bb xong.
ios 6.1.3 cho 4s co jailbe dk k???
@mrkan124 chỉ chip A4 xuống thôi bạn, 4s là trên rùi, chịu thôi
sao 3gs lock cuả mình bb 06.15.00 cai2 ultrasnow mà vẫn k có sóng v bác, giúp e với 😔(
thì e jbt xong vào cydia source dev team co 1 cai ultrasnow 1.2.8 thui mà, e cũng đã cài thử cái ultrasnow fixer r nhưng vẫn no service lun 😔
@818398 3s rs bằng fw gốc thì sau đó phải up lại bb ipad mới có sóng, có rồi thì hạ bb xuống đỡ hao pin hơn
ryankent
ĐẠI BÀNG
11 năm
yah đúng rồi, mình chưa up lại bb sau khi rs.. mà bây h mình có cydia rồi mình vô up lại bb đc ko bạn ?
@ryankent Được, chỉ chọn install bb ipad thôi và quan trọng là trước đó phải select FW 6.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019