Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)

nas_nguyen
20/3/2013 8:41Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất nhanh, thanh bác chủ thớt, hóng xem cho bản 6.1.3 cho chip A5
Hướng dẫn cách justboot cho mình đi bro
Click vào Extras> Select IPSW và chọn firmware iOS 6.0
Đặt thiết bị của bạn trở lại vào chế độ DFU.

ChọnJust boot
. Điện thoại của bạn sẽ khởi động lại với một logo trái dứa 😃
@minh __vi Bạn cài sbsetting vào để bật tắt 3g, wifi... nhé
Zephyr, 1.6.2-1 BigBoss. Vuốt lên xuống thoát các apps, trái phải chuyển apps.
@thecuong_87 làm thê nào để bật nó lên ạ? bác vuôt tắt 3G ý ạ
thanlongxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minh __vi vuốt qua phần thời gian hoặc là bạn dùng soft Batterydoctor Pro
@minh __vi http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-su-dung-10-app-hay-nhat-cydia-springtomize-sbsettings-activator-winterboard.1954510/
Xem bài hướng dẫn sbsetting
Hik jb xong thì lại lỗi wifi giờ thì làm sao để fix đây anh?
Mất wifi mà trong cydia có ultrasn0w nhưng mà nó không nhận sim thì phải làm thế nào mấy bro
theo bb của máy bạn thì nếu trước đó có sóng thì là máy w, sao lại cài ultrasn0w làm j bạn?
Còn nếu máy là lock thì với bb kia tất nhiên ko có sóng đâu, phải dùng reds up lại bb ipad thì mới có sóng nhé
Thank bro mình đã nâng bb 6.15 rồi.giờ chạy cũg khá ổn nhưng chỉ có cái wifi là ko ổn thôi =))
@Tân Nguyễn Nguyễn trước đó wifi xài được thì thử rs lại cfw coi sao, hi vọng lỗi trong quá trình rs fw, JB hay sao đó.
còn ko thì là hư phần cứng 😁
trước khi đem test phần cứng nên rs lại coi sao đã
Xin chân thành càm ơn. em đã làm được
còn 1 vấn đề nhỏ xin phép cho em hỏi chút sao mạng chập trờn quá cứ 1 lúc lại không có dịch vụ - đang tìm kiếm - rồi có sóng căng đét luôn 😔
em cài đúng unltra snow 1.2.8 và chắc chắn bb đang ở 06.15.00
em gà mờ :( các bác giúp em với. thanks!!!
hero_vn87
TÍCH CỰC
11 năm
mình bị lỗi iMess
mays báo active iMess nhưng không thể gửi bằng iMess được, toàn báo fail. Bác chủ có cách khac phục không
@hero_vn87 vậy máy bạn lock ah? nếu lock thì fải fix push mới xài được imess và find my ip hay chức năng push của app khác, tham khảo hướng dẫn ở đây
Máy w thì trong lúc JB chọn thêm ô de-activate trên mên install cydia
hero_vn87
TÍCH CỰC
11 năm
@nas_nguyen Thanks bác. Minh De-active bỏ sim ATT vao vẫn bị lỗi đấy. máy mình đã ok. Nhung phai caif lai OS và active bằng sim ATT. Mình bị thêm lỗi cài iOS gốc bằng iTune không dc toàn báo lỗi 16xx nhưng cài bằng reds thì lại được
máy mình 3gs lock tuần 42, ! đã nâng lên fw gốc 6.1.3 rồi ! BB 16.15.00 ! đã JB và chạy ultrasn0w mà vẫn ko có song, mình làm theo cách hạ bb xuống mà vẫn ko đuoọc
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-ha-cap-bb-06-15-00-va-unlock-iphone-3g-3gs-lock-all-bb.533916/
ai biết mình còn bị gì nữa xin giúp ! cả đêm vật lộn với nó đờ cả người !
@anhdao39 hic, hướng dẫn 1 đường lại đọc hiểu ra 1 nẻo, chịu luôn.
Đề nghị đọc lại hướng dẫn ở cmt trước 3-5 lần nữa nhé.
Khi thao tác trên redsn0w với bất kì fw 6.x nào thì việc đầu tiên là chọn fw 6.0 tương ứng với thiết bị chứ ko phải là chọn fw đang chạy trên máy nhé, nhớ kĩ điều này nữa.
Nhắc lại: đọc kĩ hướng dẫn trước và hướng dẫn này trước khi hỏi câu tiếp theo
@nas_nguyen MÌNH ĐỌC THÌ LÀM THEO THÔI, KO HIỂU HẾT THÌ THẮC MẮC CHỖ NÀO MÌNH HỎI CHỖ ĐÓ ! CHỨ AI CŨNG HIỂU HẾT THÌ ĐÂU AI CẦN GÌ PHẢI HỎI NỮA ! SAO BÁC KHĂN KHI GIÚP NGƯỜI KHÁC DỮ VẬY !
@anhdao39 bất kể là bạn jb hay jusboot thì đều phải chị 6.0 hết,bạn ấy nói cũng đúng mà ,bạn nên đọc nhiều lần để dễ thực hành nếu ko sẽ xãy ra lỗi đáng tiếc 😃.chuk bạn thành công
@anhdao39 bạn nghĩ sao khi mình vừa hướng dẫn bạn là "up lại bb ipad sau khi JB" mà bạn quote lại cái cmt đó của mình bằng câu hỏi "vậy là mình hạ bb liền ngay sau JB hả bạn".
Nếu bạn là mình bạn có khó chịu ko?
Bạn nghĩ sao khi người khác đã bỏ thời gian tư vấn, hướng dẫn bạn mà bạn lại đọc hướng dẫn của họ 1 cách hời hợt, ko suy nghĩ như thế???
máy anh em cẩn thận,mình có làm máy em rồi vất vã lắm lên 6.1.2 rồi jaibreak cài ultrasnow luk thì có sóng luk thì không có ,nâng bb lên rồi hạ bb xuống làm nhiều lần mới dc.mà sóng yếu lắm chưa tính có trường hợp wifi nó giựt giựt luk chạy ultrasnow đó.....nói chung là vãi lắm .
đang thử 01 em 3s thanks bạn
Tình hình là đã test thành công 1 em 3gs locked bb 5.13.04 JBT IOS 6.1.3, nhưng ngoài việc bị sập nguồn thì tháo sim ra rùi gắn vào lại cũng bị no service và dis cydia phải justboot lại 😁 !
@Jackie An Nguyen đừng hack active
mà sài
BypassUdid-iOS6.1.3.tar
sẽ ít lỗi sóng
Cho mình hỏi là sau khi Justboot mà màn hình bị đen thui thì phải làm sao ạ mấy bro
Nó ghi là missing keys.plist data for this build sau đó màn hình đen đen thui à.đã justboot nhiều lần thì cũng vậy.không biết là lỗi gì không nữa.bro nào biết chỉ mình khắc phục với
@Tân Nguyễn Nguyễn sử dụng reds với táo chạy 6.x thì trước khi muốn làm j cần select IPWS dẫn đến fw 6.0 tương ứng trước rồi muốn làm j thì làm.
ko có bước đó thì missing keys.plist là tất nhiên
@Tân Nguyễn Nguyễn do bạn ko chon fimware cho nó jusboot nên nó ở chế độ dfu đó bạn,chọ fimware 6.0 mới dc
@Tân Nguyễn Nguyễn vô xoá hết trong
C:\Users\vvvvvv\AppData\Roaming\redsn0w
làm lại
pác có chọn IPSW là fw 6.0 gốc ko ?
hê hê.mình đã làm thành công rồi.thank mấy pro.
oke, tks chủ thớt đã hướng dẫn 😃
the rest of this process takes place on you device sau khi just boot fw 6.0 hiện dứa... đến hiện táo thỳ bị treo táo lun iphone 4 ios 6.1.3
@usvoiz1 nếu justboot bình thường thì hiện dứa thui chứ đâu có hiện táo đâu nhĩ @.@ !!! Pác sai sót gì khi RS rùi, làm lại đi pác
Hiện dứa xong nó hiện táo mới bá đạo @@
@usvoiz1 vậy là nó muốn ăn táo rùi, he he. Làm lại thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019