Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)

nas_nguyen
20/3/2013 8:41Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy tôi ip 3GS old bootroom, đang chạy ios 4.1 không có shsh 5.1.1 và 6.1.3 liệu có nâng cấp lên được 5.1.1 hoặc 6.1.3 không? Nghe nói bây giờ apple khóa hết nên không nâng cấp lên được ios nếu không có shsh? Xin giúp đỡ...
@tulap1261 Máy bạn oldboot, thì không quan tâm tới shsh bạn nhé, lên 5.1.1 bình thường. Cho mình xem số seri máy bạn xem chính xác oldboot không? Nếu đúng oldboot thì cửa hàng đó cùi bắp
@thecuong_87 SerialNumber: 889231GH3NQ
IMEI: 011985006932346
@tulap1261 Máy này lên 5.1.1 tốt nhé.
http://www.tinhte.vn/threads/3gs-toàn-tạp-luu-dump-fetch-shsh-build-cfw-old-new-boot-restore-unlock-fix-push-….1814003/
Xem bài 3, 4
@thecuong_87 Cám ơn nhiều. Sự giúp đỡ rất có ý nghĩa
Oi gioi tuong sao khi jb ko bi justboot,ai ngo may ip4 world m lam thu lai phai justboot moi khi may reset may
@thaitucodon9777 tiêu đề bài này là JBT thì tất nhiên là phải justboot khi tắt máy mở máy rồi bạn, ghi rõ ràng rồi còn gì.
h0rkzz00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaitucodon9777 JBT cho dù là world hay là lock lúc nào cũng phải justboot mỗi khi tắt nguồn. Điều này mình đã test từ lúc còn 6.0.1 và evasi0n chưa ra đời 😁
Các bạn cho mình hỏi tí nhé. Mình có con 3GS, NewBR, đang chạy 4.1 BB 5.13.04. Ok. Mình up lên 6.1.3 thì BB tự nâng lên 5.16.08. Mình làm theo hướng dẫn nhưng không xuất hiện Cydia mặc dù đã chọn Install Cydia ở Redsnow. Giúp mình với các bác. Picture.png
@butterfly_toan vậy là bạn chưa just boot rồi
MÌnh không thấy có Cydia nên chưa JBoot. mặc dù đã cài cydia thì trên máy vẫn hiện logo cydia chứ, phải khôg Trung?
@butterfly_toan just boot nó mới hiện bạn à
Mình nhờ người e bên nhật mua cho cái IP4 nhưng không may là nó sử dụng OS 6.1.3, bản 16G, có ai biết ở đâu unlock đc không giúp mình với!
Đưa máy về DFU ntn mng. E lm lần đầu. Hjx
Bác chủ topic cho e cái link đow fw 6.0 với ạ!
@trungpro93hcm Tkas bạn. Cho m hỏi đưa máy về DFU ntn aj
@hungchonlatao tắt nguồn > giữ nguồn 3s > vẫn giữ nguồn nhấn thêm home 10s > thả nguồn vẫn giữ home thêm khoảng 20s
@trungpro93hcm Tks nha
justboot xong thì iphone mình cứ hiện quả dứa và treo mãi ....
Nhưng nếu giữ nguồn và home rồi mở lại thì nó hiện quả táo nhưng lại vào fw cũ chứ ko có nâng lên đc 6.1.3

có lẽ mình làm sai bước nào chăng
@ngân nhi baby cái này thì chắc chắn sai nếu những j bạn mô tả là đúng.
việt jboot chỉ được thực hiện khi bạn đã thực sự up lên 613 và jb nó bằng reds.
sau khi đã thành công 2 công đoạn vừa nói thì bạn mới cần đến jboot.
ko thể nào có chuyện đến bước jboot rồi mà nguồn+home lại trở về được fw cũ trước khi nâng lên 613 được.
từ đó suy ra: bạn chưa hề lên được 613, cần thao tác lại cho chính xác nhé.
cẩn thận máy lock thì phải dùng cfw ko thì cấn vụ bb nha
Ừm hôm qua mình chưa nâng lên 6.1.3 mà JBT thẳng luôn cho nên nó bị sai !!

Và được đứa em hướng dẫn lại thì mình đã JBT thành công . Có 1 điều không hiểu là BB của mình trước là 6.15.00 !! Hôm qua vừa JBT xong vẫn là 6.15.00 , tự nhiên lỡ tắt nguồn mở lên nó thành 5.13.04

Và do lỡ tắt nguồn nên mình just boot lại thì sóng sánh vẫn ok và bình thường nhưng vẫn thắc mắc sao lại bị xuống bb .Có phải khi nâng lên 6.1.3 mình nâng thẳng bằng itunes nên nó bị vậy không nhỉ . Máy mình newbootroom , lock , 3gs
Với lại bb 5.13.04 nó với 6.15.00 cái này tốt hơn nhỉ
trường hợp của bạn có thể hiểu là trong quá trình JBT bạn đã check vào ô downgrade from ipad bb khi sử dụng reds để JB 613.
do đó, bb sẽ được hạ từ 6.15 xuống 5.13.4 và tất nhiên 5.13.4 là bb chuẩn ip sẽ tốt hơn là sử dụng bb 6.15 - tức của ipad - trên ip.
có thắc mắc ở đây là: bạn nói up 613 thẳng = itunes có vẻ ko đúng, có thể bạn đã up 613 bằng itunes nhưng nếu như theo kết quả bạn nói thì 613 kia phải là cfw ko bb hoặc cfw nhúng sẵn bb 6.15 nhé. ko có chuyện up fw = itunes mà lại hạ được bb từ 6.15 xuống 5.13.4 đâu
@nas_nguyen À lúc đầu úp thẳng mà bị báo lỗi , sao đó cũng bằng itunes nhưng mình retore lại 1 fw 6.1.3 gốc mà dow trên mạng về , sau đó setup iphone và tiến hành jbt như cách của bạn chỉ thôi ...

còn vụ bị hạ bb là đúng là mình có check downgrade khi jb ...

Thanks bạn đã giải đáp nha
máy em như thế này http://www.tinhte.vn/threads/6-1-3-look-gio-lam-sao-a.2108996/#post-37960379 có lam được không nhỉ !
@vuvantuan59 được bạn nhé
cho mình link tải những thứ cần thiết bạn ơi bài 1 không co link !
@vuvantuan59 6.0.0 (3GS): iPhone2,1_6.0_10A403_Restore.ipsw
redsn0w 0.9.15b3
tải xong rui lam theo thứ tự bài viết trên à bạn ơi !
hoasuu88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 thanks bạn nhé mình về xem lại vì quên mất lúc đầu cắm sim viettel okie nên ko để ý lắm 😃
@hoasuu88 rồi, chắc chưa cài ultrasnow nè
hoasuu88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 mình cài thì okie nhận sóng rồi nhưng ko nhận được tin nhắn, tin nhắn đến nó báo là ko xác định 😔 ko hiểu là lỗi gì vậy?
@hoasuu88 lỗi jb, có thể thử reset network settings coi có khắc phục được ko, nếu vẫn ko thay đổi thì cần build lại cfw cho chuẩn rồi rs lại sẽ hết. đã từng có một số bạn dính trường hợp này rồi
loi failed to decrypt kernel la bi lam sao vay cac pro
up cái hình hoặc coi lại các bước đã làm có đúng như hướng dẫn
Nay vào xem bài này lại thấy bạn SteveNg24793 trả lời mấy thấy bạn nas_nguyen đầy kinh nghiệm mà phán câu khi " BB lên 5.16.08 thì thua, chỉ còn cách mua code lên quốc tế thôi" ghê quá mà trong khi đó máy này lại là oldboot thì việc nâng BB lên lại 6.15 rồi hạ về 5.13.04 rồi unlock bằng ultrasnow chuyện bình thường mà. Một số bạn trên tinhte bị vậy máy newboot mình làm dùm hoài mà và tất nhiên máy đó phải nằm trong tuần an toàn khi nâng và hạ BB.
@thecuong_87 ngước mắt nhìn lên cái bài liền kề bài ông vừa viết ấy xem nhé.
người ta nói máy tuần 39/2011 mà up fw gốc cho lên bb 5.16 rồi thì ông dám up lại bb 6.15 ko?
trừ khi ngta đưa máy cho ông, ông check lại, nếu còn lăn tăn thì mở ra coi tiếp con chip (như bạn trên đã làm) thì khi đó mới có kết quả chính xác new/old và new thì tuần nào và có thuộc dạng up được bb ipad hay ko?
người ta phán là căn cứ vào thông tin máy của người hỏi, nếu thông tin nào cần mà chưa rỏ mới phải confirm lại, còn nếu do người hỏi ko chắc chắn mà đưa thông tin ko chính xác thì tất nhiên kết quả tư vấn sẽ ko phù hợp - cái đó là tất nhiên thôi.
người khác thì ko biết, cá nhân tôi tuy ko dám nhận là nhiều kn nhưng xét thấy xưa h cũng đủ xài để fix lỗi hay sửa chữa, thay thế linh tinh cho đám ip ở nhà trừ ip5/ipad là chưa có dịp mở.
và uy tín tôi có hay ko thì bạn có thể xem các bài viết của tôi (mà hình như bạn trích dẫn cũng khá nhiều) và nếu bạn có support ai đó qua teamview thì ko chừng bạn hỏi trước đó có ai hỗ trợ họ như bạn ko thì rất có thể bạn sẽ biết có tôi đấy.
kn mình có nếu có cơ hội và thời gian thì chia sẻ với người cần biết mà thôi, tôi chả so sánh hay cạnh tranh ba cái like trên này với ai cả, nên đề nghị ko cmt cái kiểu dìm hàng nhau như thế hãy thể hiện mình là thành viên tinhte - hiểu được nghĩa từ tinh tế nhé
@nas_nguyen sorry lúc nảy nhì không kỹ tuần 39/2011 mà tuog 2009 mà thay phán vậy nên nói. Còn về dìm hàng bạn thì không dìm hàng bạn làm gì, có sinh ra lợi ích gì đâu mà làm vậy, mình cũng chẵng cần cái like mà dìm hàng bạn để được like.
@thecuong_87 sợ nhất là cái vụ này: mình đi hỗ trợ người ta (dù là chả được lợi ích j và cũng chả cần nó) nhưng vì chút sơ suất của mình mà có thể dẫn đến những tư vấn ko đúng với trường hợp họ hỏi thì có thể gây ra những điều đáng tiếc hoặc ít ra là phiền toái vì sẽ làm nhiễu thông tin đối với người ít kn.
tôi thấy bạn cũng nhiệt tình nên mới góp ý thế, hi vọng bạn để ý hơn chút để ace ít kn có người hỗ trợ, nhờ vả, xin chia sẻ kn mà thôi
Cho em hỏi máy em 3gs ___ wf 6.1.3 ___ bb 5.16.00 . sau khi cài wf gốc (1.6.3) trên Itunes xong bb bị nâng lên. Sau đó em ( JB + Nâng bb Ipad 5.16.00 ) xong Just boot. Máy Nhận Cydia chạy êm như ru xong cài Ultrasn0w xong hiện sóng khỏe đẹp . ( Test thử thấy dt được nghe được)
Nhưng sau khi bật chế độ máy bay và cài một số app trên Cydia thì >>>> ra Tắt chế độ máy bay thì nhìn thấy sóng khỏe Ok! ...<> lạ là đt không được , *101# không được. ??? giờ phải làm sao đây 😔(
@Ditimem1123 có khả năng bạn cài app trên cydia ycầu reboot mà bạn chưa thực hiện, mà cũng có thể chỉ đơn giản là do mạng có vấn đề.
Khắc phục: tắt máy, jboot lại là xong (như bt máy lỗi thì khởi động lại ấy), cũng có thể thử respring nếu ko muốn jboot coi hết ko, cuối cùng thì seret network settings và jboot.
ps: máy bạn đang chạy bb ipad nên hạ bb xuống và fix lỗi push thì sẽ ko còn mấy cái lỗi linh tinh nhé
@nas_nguyen May quá.... Tks anh ... em đã jboot nhưng không hết ... em xuống fw 4.1 xong (JB + Dow BB ) xong lên lại wfc 6.1.3 . lên thì sóng gió thấy ầm ầm .... hahaha... hên quá 😁
@Ditimem1123 ko hẳn là hên, phải nói là do làm đúng nên kết quả nó phải mỹ mãn như thế thôi ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019