Hướng dẫn: JBT IOS 6.1.3 và unlock 3s (JBT 6.1.3 cho iDevices chip A4)

nas_nguyen
20/3/2013 8:41Phản hồi: 306
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủa mà sao cái này ngộ vậy ... em vào Itunes xong chọn Apps ... bỏ vào màn hình .... xong sync app ... cái app không vào được iphone mà nó còn hiện ra thêm mấy cái này ( em gom vào 1 thư mục ) :

@Ditimem1123 respring là hết, cái này do xung đột app hoặc crash hệ thống, hồi trước thỉnh thoảng cũng bị món này
em mới xài iphone 1 tuần nên em không biết respring làm sao hết mong anh chỉ cho .... Tks
@Ditimem1123 có cái app cydia nào là: sbsettings hay quickdo hay nc settings chưa? có thì mới respring được, ko thì thua, khởi động lại máy thôi
@nas_nguyen có em có cài nc setting
@Ditimem1123 kéo bảng thông báo xuống để thấy nc settings (tất nhiên phải vô settings cài đặt trước mới có nhé), sau đó tìm cái nút có hình mũi tên xoay tròn thì phải, lâu ko nhớ rỏ, hình như nó có ghi tên hoặc có chú thích trong settíng đấy.
chọn đúng cái nút respring là được
@nas_nguyen

của em tiếng việt em không thấy chữ respring ... anh xem dùm em...
mở cái "nút chức năng" ở mục cấu hình trên hình đầu tiên ấy, rồi coi cái hình của respring như thế nào là biết thôi
@nas_nguyen Trong đó toàn 3G, wifi , bluetool gì không . em kiếm không gặp chữ respring.... mak reset máy + jboot la hết hã anh. ?
@Ditimem1123 vậy jboot đi. a toàn respring nên ko chắc là khởi động lại có hết hay ko, he he
nhớ là nc có các chức năng này mà, sao lại ko thấy nhỉ?
có j thì pm yh đi, chóng mặt với chú mày quá
hihi em lên YH ngay đây
A ha reset lại hết rùi tks anh nhìu nhìu lắm....
Tks anh ... chúc anh có nhiều bài viết hay ...
tks bác nas- nguyễn nhé nhờ hướng dẫn của bác em đã active được con 4 lock của em ! em la newbee bác có thể hướng dẫn em về ip được không cảm ơn bác nhiều
@fortunehp Welcome liền, có j bạn có thể pm mình
kid1321994
ĐẠI BÀNG
11 năm
CÁI NÀY IPAD 2 WIFI LÀM ĐƯỢC KHÔNG AK?
Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@kid1321994 Ko nhầm thi ipad 2 chip a5 rồi nên ko áp dụng dc bạn
Bác Nas cho em hỏi em muon buil một bản fw 6.1.2 nhưng em dùng sn0wbreeze buil xong rồi den khi Retore toan bị báo lỗi 3195 thôi mà dùng red thì nó ko hỗ trợ buil ios6 đúng không bác em đang dùng ip4 lock ios 5.0.1 em muốn lên ios6.1.2 bác giúp em với
@fortunehp có shsh 612 còn sử dụng được ko? nếu có thì test coi có ngon ko đã mới build được nhé.
coi bài này nếu có shsh để test nó
Hướng dẫn: test shsh 6.x (tránh bị soft DFU) và lưu shsh 6.1.3 bằng ifaith 1.5.6 | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
cách build thì làm cho đúng các hướng dẫn trên tinhte đấy, rồi về pwned dfu thì sẽ được chứ lỗi j
giúp mình với máy mình báo lỗi ntn là sao ạ? IMG_0039.JPG IMG_0040.JPG
@smile_nice90 hướng dẫn đã ghi rỏ là chọn fw 6.0 rồi mà!!! ko đọc kĩ???
mình ko xài sbs nên ko biết cài được ko? mình xài quickdo vẫn bt, nếu ko thích có thể xài nc settings hoặc auxo cũng có chức năng bật tắt wifi/3g/...
sau khi JB xong thì just boot sẽ thấy cydia, bạn muốn cài j thì vào cydia cài thôi, có j đâu mà ko được? app thì có thể xài hipstore/appstore vn
@nas_nguyen cái đường dẫn là ntn ạ? mình mới xài ios mong bạn giúp😔
@smile_nice90 mới xài thì nên vào youtube và search bạn ạ, coi video là cách tốt nhất cho bạn
@nas_nguyen cảm ơn bạn
có shsh 612 còn sử dụng được ko? nếu có thì test coi có ngon ko đã mới build được nhé.
coi bài này nếu có shsh để test nó

cách build thì làm cho đúng các hướng dẫn trên tinhte đấy, rồi về pwned dfu thì sẽ được chứ lỗi j

tks bác nhiều vừa test xong bác à hóa ra là cái shsh 612 của em đi rồi nên mới bị vậy chán quá cứ tưởng em làm sai
Mình có con 3gs, world, ios 5.1.1. Sản xuất năm 2012. Cài cydia vẫn bị JBT.
Bác nào biết chỉ giáo dùm
Cảm ơn nhiều
@tudaso thử justboot 1 lần coi hết ko?
fw 511 trên máy bạn rs vào bằng itunes hay fw gốc lúc xuất xưởng?
Thank You
Vào cydia cài Rocky Racoon 5.1.1, OK roi
bạn nas_nguyen cho mình hỏi là máy mình sx vào tuần 32 năm 2009 và old boot đúng k...và muốn kiểm tra xem máy mình là bản lock hay world thỳ làm thế nào..và làm để biết mình lock bởi nhà mạng nào.???mình muốn lên iOs 5.1.1 làm theo bài 3 và 4.vậy có cần theo bài 6 nữa k ??
lviv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy anh em tư vấn giúp em với, máy của em là máy lock có .shsh đầy đủ, hôm nay thử lên 6.1.2 thế nào và làm theo cách JBU bằng Red 0.9.15b3, nhưng bị lỗi này. Làm cũng gần chục lần và thử restore lại mà vẫn không thoát được (Em sài win 7 và đã chạy admin). Mong anh em chỉ giáo thêm. Cảm ơn nhiều.

Hình mang tính chất tham khảo, em mượn của Bồ gì đó ở trên. Thật ra là "Connected : 6.1.2"
@lviv
vậy là bạn đã rs được 612 vào ip rồi? và đang thực hiện JBU thì bị lỗi trên, đúng ko?
lỗi này nếu đúng như mình nói trên thì do bạn ko chọn fw 6.0 trước khi nhấn JB trên reds.
tuy nhiên, lưu ý là: nếu muốn JBU 612 thì bạn nên dùng tools evasi0n để thực hiện thì tốt hơn.
nếu thực hiện bằng reds thì chỉ JBT, sau đó phải jboot rồi vào cydia cài thêm evasi0n untethered mới được JBU nhé.
lviv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Cảm ơn anh nhiều!
trungtq123
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm thế nào để biết mình chạy fw 6.1.3 bản beta 1 hay 2 các bác
mà tải fw ở đâu
trường hợp máy mình k vào để xem old boot hay new boot và xem đã lưu shsh chưa thỳ có nâng lên 5.1.1 đc k vậy
@cacmamut123 đã trả lời top bên kia rùi
xduyhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
fw 6.0 gốc tương ứng với thiết bị cần JB là cái gì vậy hả các bác. Mình mới đc cho 1 em ip4 từ ca. Mới mua code xong mà nó 6.1.3
@xduyhp là cái fw gốc 6.0 của cái máy đang muốn JB, ví dụ của bạn ip4 GSM thì cần chọn fw 6.0 phù hợp với nó
có ai ở HN pýt cách làm koh? làm giúp mình với. mình có 1 con ip 3gs chạy ios6.13. mún bẻ khóa để cài mấy chương trình mà koh pýt làm. hi. tks trước 😃
@the_wind_mt chờ người khác giúp mình ko bằng tự mình tìm hiểu rồi tự làm
máy mình ip4 gsm lúc reboot thì nó Waiting for reboot đợi hơn tiếng vẫn ko được là sao vậy ai giúp mình vơi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019