Hướng dẫn kết nối iphone với TV (chơi game, xem phim HD màn hình lớn)

TronAtula
17/8/2011 12:58Phản hồi: 284
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang dùng iphone 4, fw 4.3.3 thực hiện từ bước 2 trở đi dùng cáp xịn, không thấy gì, chỉ có thể xem ảnh, xin cho biết thêm hướng dẫn. Mà bác chủ thớt đã thử chưa hay là copy nguyên từ heaveniphone sang đấy
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thử rồi bạn. Máy bạn có cài SBSettings ko? Nếu có thì sau khi cài TV out Mirror 2, reboot iphone. Kết nối iphone với TV, Mở SBSettings On cái TVOut2. Nếu ko thấy thì vuốt sang trái hoặc phải).
có cách nào xem trên laptop ko các bạn nhỉ?
ngtient38
TÍCH CỰC
13 năm
Chú ý xem trước đó máy mình có cài phần mềm nào đụng hàng với tv out miror 2 ko, co thì xóa đi, ko thj se bị báo lỗi là phụ kiện ko tương thích với iphone dâu
Bạn nói rõ thêm được ko, mình thì có cài emedia và yofilm thôi. Mình cũng có thử bật icon on sbsetting thì mới kết nối được với tv. Nhà mình dùng tv samsung, chắc ko vấn đề gì. Bạn có thể nói cụ thể app nào xung không?
xahyluc
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng có Cài yofilm và TV viet. ko vấn đề gì bạn ah!
nhưng mình ko bt cách SỬ Dụng! mình chỉ cài TVout2 trên Cydia xg Reboot máy lại .rồi Mở TV LCD lên . nhưng nó ko Hoặc Động gì cả!
ngược lại mình Xóa Bỏ nó đi thì khi kết nối với LCD film Chieu trên Lcd bình thường chỉ Chơi Game và xem hình ko đc !
có lẻ là mình ko bt cách Chỉnh!
-Bạn nào Test rồi có thể Hướng Dẫn TậnTINH ko ah!
thanks trc!
tuandavinci
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có dùng đc cho ipod touch ko các bạn?
ngtient38
TÍCH CỰC
13 năm
như mình ngày xưa ko bít, lên google tra xem có những phần mềm nào kết nối ra tivi thì down hết về, kết quả là bị đụng nhau nên mặc dù đã làm theo đúng như lời chủ thớt vẫn ko xuất hình ảnh, video ra tivi được, mãi sau phải xóa hết các phần mêm đó đi và làm theo các bước của chủ thớt thì mới thành công
Cái này quá hay, xác nhận chạy ip4 + cáp TVout xịn + TV cổng HDMI cho hình cực mịn. Cài thêm chuột Bluetooth cho ip4 là có cỗ máy hoàn chỉnh (ip khổng lồ) ngồi từ xa dùng chuột lướt rất tiện
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn chỉ cài Resupported và Tv Out mirror 2. Không cài các pm khác. Cài xong reboot iphone và vào cái TvTurner (Chính là cái TV out sau khi cài). On phần (chỉnh thành màu xanh lá cây) video. Kết nối iphone với TV bằng dây cáp như nêu ở đầu topic. Tv Out sẽ tự động ON (các bạn mở SBSettings sẽ thấy cái TVout2 nó màu XANH LÁ CÂY, nếu nó MÀU ĐỎ THÌ BẤM VÀO ĐỂ CHUYỂN SANG XANH LÁ CÂY). Dùng xong thì nhớ tắt nếu ko sẽ hao pin. Đơn giản vậy thôi.
cuongsg04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thử nhiều phần mềm từ TVOut, TVout2 Hay TV Out Miro2 hoặc đều coi được cả nhưng theo minh hay nhất là dùng TV Out coi đẹp và dễ sử dụng, tuyệt đố các bạn không cài Dislay Out vi sẽ bị treo máy ngay.....!
Mình giờ quay lại dùng TVout nhưng TV Out giờ trên Cydia giờ khó lấy về- không biết tại sao?
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên cho anh em thấy
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up cho bác nào chưa thấy.
H_C_M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cửa hàng mình có bán dành cho bạn nào cần http://www.tinhte.vn/iphone-219/cap-out-tv-iphone-4-a-811083/?daysprune=-1
Mình đang rất muốn mua nhưng mình ở trong TP.HCM.
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào 5giay.vn Khu CHợ Apple search sẽ có rẩt nhiều hoặc qua chỗ cafecongnghe.
H_C_M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình có thể ship vào trong Sài Gòn dành cho bạn nào cần. Các bạn hãy yên tâm về uy tín và chất lượng sản phẩm nhé. http://www.tinhte.vn/iphone-219/cap-out-tv-iphone-4-a-811083/?daysprune=-1
Bạn cho biết mình trả tiền cho bạn bằng cách nào, mình chỉ có cái tài khoản lương cúa ngân hàng ACB thôi.
H_C_M
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn chuyển khoản cho mình, sau đó mình ship cho bạn. Bảo hành 2 tuần cho bạn yên tâm. Một số bạn đã mua sản phẩm bên mình, chất lượng rất ok bạn nhé.
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up. Tiện ích quá hay của iphone.
ohyebipbip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho hỏi mình có cọng cáp tới 5 chấu thì làm như trên đc kô!
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Post cái hình cộng cáp lên xem thử.
Cách này có áp dụng được cho laptop không bác chủ thớt? Cắm vào LCD đc thì cắm vào lap chắc được chứ nhỉ :running:
xác nhận; ra tv hình ảnh âm thanh chuẩn, xem phim tốt , lướt web xem ảnh tốt, nhưng chơi game chỉ lên phần demo khi vào chơi ko chơi đc. có bác nào biết cách khắc phục ko ?... ah hôm nay vừa mua cọng cáp 180k ở trần khát chân, he he có cô em bán hàng dễ thương lắm, chỉ mỗi cái hơi lạnh lùng( đc cái cáp của em tuy là hàng ngoài nhưng trông rất khôn, cảm nhận ban đầu rất tốt)
cả nhà cho em hỏi những loại tivi nào có thể kết nối như cách bác chủ thớt đã giới thiệu
tv nào cũng dùng đc hết miễn là co cổng av,
cảm ơn bác vậy la yên tâm đầu tư rồ
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái LockScreen của bạn đẹp quá,cài soft j vậy bạn
sao mình cài file deb khong đc nhỉ (iphone 4 4.2.1 cài bằng PC suite 2.9.60.262) 😔((( bác nào bik chỉ em với
không cần phức tạp như vậy đâu, bạn vào Cydia search cái Resupported4 cài vô rồi làm như chủ topic, mình đã làm và thành công rồi
TronAtula
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao ko dc? Nó báo lỗi gì, nói chung chung thế sao giúp dc.
Thử cài bằng cách bỏ vào var/root/media/cydia/AutoInstall , reboot
Nó báo lỗi file deb k đúng định dạng 😔
Tại bac kia bôi đỏ không respring nên e ngại cho vào var/root/media/cydia/AutoInstall rồi reboot.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019