Hướng dẫn Kết nối Phone vào net qua wifi laptop!

Thảo luận trong 'KIẾN THỨC CƠ BẢN - THỦ THUẬT' bắt đầu bởi tttuyentinh, 2/12/09.

1. langkhachboy

langkhachboy Thành viên

cac bac cho em xin cach su dung pc suite nokia lam modem ket noi internet su dung GPRS cua May nokia 7500 nha!
  2. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Bài viết rất hay và bổ ích, cảm ơn bạn đã chia sẻ.
  3. ngtiendo

ngtiendo Thành viên

Nếu máy chạy hệ điều hành VISTA thì sao nhỉ?
  4. HNT24681

HNT24681 Thành viên

Mình cũng muốn hỏi điều này, nếu máy dùng windows 7 hoặc vista thì làm thế nào hả bạn?
  5. vicktorbui

vicktorbui Thành viên

máy em dùng win 7 Ultimate nên chưa biết làm thế nào ? anh chị nào chỉ cho em đc ko ạ :D
  6. lecuongpht

lecuongpht Thành viên mới

Sao tui là như thế mà nó không hiện cái mạng nào trong mục ViewAvaible Wireless trong máy tính nhỉ.Khôg làm sai bước nào mà sao lại kô đc.Tui cũng thử ở 1 số diễn đàn khác mà cũng không thể tạo đc cái mạng wifi nào cả.Máy dùng Xp2 làm đc mà.Chán vãi đang cần để làm con IP mà không đc
  7. vicktorbui

vicktorbui Thành viên

máy em chạy win 7 unltimate , có tạo dc mạng wlan bằng card wifi như một số trang web đã dạy . Nhưng kết nối E71 vào thì lại ko dc. chay Opera lại báo error :(
    chạy web browser của Máy thì báo no gateway :((
  8. HNT24681

HNT24681 Thành viên

Mình đã tìm được cách làm cho windows 7, mình nghĩ windows vista chắc cũng tương tự thôi (chưa thử :D), xin up lên chia sẻ với ae
    Đầu tiên các bạn mở Network and sharing center, chọn Manage wireless networks, tại cửa sổ hiện ra chọn add.
    Tiếp theo chọn Create an ad hoc network, bấm chọn next
    Cửa sổ mới hiện ra các bạn chọn:
    Network name: Nhập tên mạng
    Security type: chọn WEP
    Security key: nhập password, nhớ là 5 hoặc 13 ký tự
    Tích vào Save this network, chọn next
    Tiếp tục, tại cửa sổ hiện ra bấm chọn Turn on Internet sharing
    chờ 1 lát, tại cửa sổ mới chọn close để đóng cửa sổ lại. Restart lại máy!
    Tiếp tục vào Network and sharing center, chọn Change adapter settings, chọn cả 2 Local Area ConnectionWireless Network Connection, click chuột phải chọn Network Bridge, chờ 1 tí nó hiện lên biểu tượng Network Bridge là được ...
    Lúc này click vào biểu tượng network ở tray Icon, chọn mạng ad hoc vừa tạo rồi connect thôi.
    Bây giờ laptop của bạn đã trở thành bộ phát wifi cho các thiết bị khác sử dụng Internet rồi ! :D:D:D
    qwerty007, sieudaigai87, loverU4ever1 người khác thích nội dung này.
  9. loverU4ever

loverU4ever Thành viên

Tóm lại ý tác dụng của cách này là vầy: ở nhà các bạn chỉ có mạng ADSL mà không có mạng wifi, các bạn muốn dùng điện thoại để lướt nét thì phải có wifi (gprs thì trả tiền sặc máu). Lại có cái Laptop thừa mà bản thân cái Lap này lại có tích hợp card wifi nên lợi dụng nó làm bộ phát, khi dùng cách này thì cái Lap phải cắm cáp ADSL, còn cái wifi của nó thì tịt (dù có mạng wifi trong nhà cũng hok truy cập được) do lúc này nó phải share mạng nên nó chỉ lướt nét bằng cáp, còn cái đt thì lại có mạng wifi mà dùng. Không riêng gì đt mà nếu mấy cái Lap khác nếu vô mạng này điều dùng ok. Hết.
  10. ngtiendo

ngtiendo Thành viên

Các bác nói thế nào chứ làm theo cách này vẫn thế, mạng vẫn báo là feature not supported, tức là vẫn như cũ các bác toàn nói mà chẳng ai thử trước cả. Em đã tính các tình huống đó rồi. Thôi có lẽ em mua cái phát wifi cho nó lành, hic mệt mỏi quá
  11. HNT24681

HNT24681 Thành viên

cái này là mình đã test rồi mới up lên và cũng nói trước là làm trên windows7, vista thì chưa thử. Nếu thấy mệt mỏi quá thì đúng là nên mua bộ phát wifi cho lành thật... :d:d:d
    miracle30 thích nội dung này.
  12. vicktorbui

vicktorbui Thành viên

có khi em cũng phải mua bộ phát thôi :))
  13. kubinchoikiemthe

kubinchoikiemthe Thành viên

hixhix tui sợ lắm rùi đang yên đang lành làm theo cách này ma tui xài win vista làm y chang như jay ah rut cuộc ko vào mạng dc luon ngồi rug trym thyấ mẹ vọc 1 hồi thì vào mạng dc trở lại.mấy pro có pro nào thử trên vista rùi thì làm ơn chỉ mình với chứ chủ topic làm tren win xp mà nên làm theo ko ổn đâu.
  14. HNT24681

HNT24681 Thành viên

Vista thì mình chưa thử, nhưng windows 7 thì chắc chắn là được, mình đã test rất nhiều lần đều vào mạng vô tư. Bạn hãy thử lại lần lượt theo các bước mình nói ở bài trước, nhớ là phải hiện biểu tượng Network Bridge thì mới được
  15. vicktorbui

vicktorbui Thành viên

mạng mình caì ok rồi, E71 nhận dc rồi nhưng khi kết nối vào Internet thì ko dc.
  16. kubinchoikiemthe

kubinchoikiemthe Thành viên

potay thui có ai thu cai tren vista xem tui thu du moi cach rui ma ko dc moi lan cai xong la bi mất ip mạng dang dùng luôn muốn lấy lại ip và vào mạng lại bình thường la cả 1 vấn đề đó
  17. HNT24681

HNT24681 Thành viên

Máy bạn đã hiện đủ 3 biểu tượng thế này chưa?

Nếu hiện rồi mà vẫn không được thì mình cũng chịu thôi :D
  18. khanpcc

khanpcc Thành viên

cách này có áp dụng trên BB dc k ta
    theo mình biết thì BB k cho kết nối qua ad-hoc
  19. DatTuan

DatTuan Thành viên

Em có ý kiến là để đơn giản hoá cho bác nào dùng win 7. bác down phần mềm connectify về..cài vào thế là ngon..không fải chỉnh cái jì cả..nếu k bác bê lap ra quán cafe thì lại fải thay đổi lại mới vào wifi được.. Em mạn phép show cái hình để các bác tham khảo..
    Em vừa định up lên nhưng 800k lại k up được..hic..bác nào lười down thì mail cho em..em gửi cho..hì.. dattuan.hut@gmail.com

File đính kèm:

ncnhantdathcs thích nội dung này.
  20. thuysi2002

thuysi2002 Thành viên

thanks chủ thớt. đã thành công