Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn khi sử dụng Viber cho Android

still_loving_you
2/10/2012 6:11Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hatake_anbu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi nếu cài viber rồi thì lúc k kết nối internet mà có người gọi thì nó có đổ chuông và tính tiền như bình thường k? Hay là đến lúc kết nối internet nó mới báo là có gọi nhỡ?
@hatake_anbu Phải có kết nối internet or 3G bạn ạ, nếu máy bạn ko kết nối thì máy ng khác cũng ko gọi đc cho bạn đâu, tự nó chuyển sang gsm. Mà gọi lắm nên các mạng tăng cước 3 G hêhhhehe
làm sao biết ai dang trên viber các bác nhỉ. ios mỗi khi có ai lên viber là biết. đằng này android chả thấy báo gì cả
ltg14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi làm sao tắt tính năng tự động lưu hình ảnh khi mình nhắn itn vào album. Em tham gia chat group nhiều người đưa hình lên nhưng viber cứ động lưu vào album của máy. Em thấy trên ió thì có chức năng tắt nhưng android thì tìm không ra. Cám ơn
ltg14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên ai biết chỉ dùm em. tks mọi người
lam sao biet so ng` kia de goi các bác
duylatdat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cái, làm sao để sao lưu tin nhắn viber, mỗi lần cài lại là bị mất hết, không phải cái sao lưu lên mail nha

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Link hình hư rồi bạn ơi
Có bạn nào biết cách đặt avatar trên Viber thì chỉ mình với
@trongtuan_1109
có setting mà bạn
@jaymandjassmin Hi,mình đang xài cái Nokia E72 cùi bắp quá nên ko đổi dc.
Mình cũng cài Viber trên Laptop,vậy đổi hình thế nào vậy bạn?Mình tìm hết trên thanh công cụ vẫn ko có chỗ đỗi avatar
Ủa viber mà cũng cài được trên Laptop ah? Các bác chỉ cách cài trên Mac Air với
Làm sao để có thể chỉnh chuông báo khi có tin nhắn hoặc có cuộc gọi từ Viber,mình tìm hoài mà không thấy phần nào để chỉnh nhạc chuông cho Viber,mình hiện xài Note 3.Có ai biết xin vui lòng chỉ dùm,cám ơn.
@phithuyenapollo vao tùy chọn -> thiết lập
Tuỳ chọn của máy hay tuỳ chọn của Viber vậy bạn,mình tìm hết rồi nhưng vẫn không thấy chổ nào để có thể chỉnh chuông báo tin nhắn và cuộc goi cho Viber,xin bạn vui lòng nói rõ hơn.
@phithuyenapollo bạn vào viber -> nhấn phím tùy chọn trên máy (trên note3 hình nhu là phím bên phải ) -> lúc đó viber hiện ra cửa sổ bạn chọn " thêm các tùy chọn " -> thiết lập
vdhvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lenovo P780 có hai sim nhưng sao chỉ có 1 viber thôi nhỉ?
vdhvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có thể dùng 2số cho 2 viber trên cùng một máy?
hay
Pro nao co viber 2.2 cho sky a760s cho mjh xin voi
Susu0806
TÍCH CỰC
9 năm
Tôi có cài Viber cho Galaxy Win, gọi đi thì không sao nhưng khi có người gọi đến thì máy cư đơ ra, không thể ấn nút nghe được đành phải tắt máy rồi gọi lại. Xin các bác cách xử lý vụ này
bonmat8888
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi có cài viber cho 2 điện thoại chạy Android Samsung và LG, lạ 1 điều là điện thoại Samsung hiện lên bạn bè đang dùng viber, trong khi đó điện thoại LG thì hiện thiếu (VD: trên viber của Samsung thì A đang sử dụng viber, nhưng trên Viber của LG thì A không sử dụng viber). Các khắc phục hiện tượng này thế nào nhỉ?
Làm ơn hướng dẫn dùm. Xin cám ơn.
Cho em hỏi làm sao tắt tính năng tự động lưu hình ảnh khi mình nhắn itn vào album. Em tham gia chat group nhiều người đưa hình lên nhưng viber cứ động lưu vào album của mmáy.em xài android ah. Em xin cam ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019