Hướng dẫn kích hoạt chức năng Facetime bằng 3G trên iPhone 4 iOS 5 / 5

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi TuanUK, 7/1/12. Trả lời: 43, Xem: 56298.

1. TuanUK

TuanUK Thành viên

Làm thế nào để Kích hoạt tính năng FaceTime bằng 3G trên iPhone 4 chạy iOS 5 / 5.0.1? Một trong những thiếu sót của tính năng FaceTime là bạn chỉ có thể gọi qua Wi-Fi. Người dùng iPhone 4 đã không thể gọi trên mạng 3G. Nhưng nhờ vào các nhóm phát triển iPhone đã tìm thấy một lỗi trong iOS 5.0.1 và đã có thể kích hoạt FaceTime bằng mạng 3G cho iPhone 4. Hãy làm theo hướng dẫn từng bước sau đây một cách cẩn thận để kích hoạt tính năng Facetime qua 3G trên iPhone 4 chạy iOS 5.0.1[​IMG]Yêu cầu:
    • iPhone 4 đã được jailbreak. Nếu chưa jailbreak, bạn có thể xem hướng dẫn jailbreak untethered iOS 5.0.1 tại đây
    • Trình quản lý file cho iPhone (iFunbox trên Windows hoặc DiskAid trên Mac), iFile (Download từ Cydia)
    Hướng dẫn:Bạn cần jailbreak iPhone 4 iOS 5.0.1 của bạn trước tiên. Nếu chưa jailbreak, bạn có thể xem hướng dẫn jailbreak untethered iOS 5.0.1 tại đâySau khi jailbreak thành công. Mở Cydia và tìm kiếm iFile. Tải về và cài đặt lên thiết bị của bạn.Trong iFile, tìm đến thư mục sau
    /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/​
    Mở file “N90AP.plist”Khi file đã mở, tìm đến đoạn sau
    capabilities ​
    Chèn dòng sau đây vào bên dưới dòng trên
    3Gvenice ​
    Sau khi chèn code xong, lưu lại và đóng iFile. Nhưng hãy chắc là bạn viết code một cách chính xác nhất.Thế là bạn đã có thể dùng Facetime bằng 3G mọi lúc mọi nơi rồi đấy!

dduy1703, binhdu83, dung.nguyen2 người khác thích nội dung này.
  2. longsky1988

longsky1988 Thành viên

Rất hữu ích nhưng ko biết gọi có tốn lắm ko nhỉ ? :D

3. thanh_satria

thanh_satria Thành viên

nếu JB dc thì vào cydia cài my 3G cho lẹ bro ah

4. forever12800

forever12800 Thành viên

Chính xác.

5. longsky1988

longsky1988 Thành viên

Quan trọng là gọi bằng 3G có lục Tốn ko bác ? :D !

6. nuhuta

nuhuta Thành viên

Đã chơi thì đừng ngại mưa rơi,
    Mà giờ phí 3G rẽ bèo nhèo, đăng ký gói không giới hạn có 40.000 VND/tháng thì lo gì nữa

7. forever12800

forever12800 Thành viên

40k/tháng, hết 40k, tốc độ GPRS liệu điện 3G được ko bác :throwball:

8. nuhuta

nuhuta Thành viên

Mình chỉ lấy ví dụ để thấy, tùy vào nhu cầu mỗi người mà đăng ký gói phù hợp, như mình thì 40k/tháng là quá đủ.

Để đừng như mấy bác ngoài Hà Nội bỏ cả chục tỷ đồng mua chung cư Keangnam mà than phí dịch vụ cao, cãi cọ um xùm, thì thiệt là...

9. tunganhtn

tunganhtn Thành viên

sao mình làm lúc save vào nó báo error vậy ,bác tes kỹ chưa?

10. nuhuta

nuhuta Thành viên

11. thanh_satria

thanh_satria Thành viên

12. kent.nguyen

kent.nguyen Thành viên

tớ không có wifi mà vẫn kích hoạt ( chỉ kich hoạt chứ không gọi được = 3G ) nè .... cần gì phải JB ...

13. TuanUK

TuanUK Thành viên

Bạn kiểm tra lại chính tả cho chính xác, kẻo sai ký tự nó báo lỗi đó.
    Còn vụ phí 3G thì mình xài gói Mimax của Viettel, 40K/tháng xài vô tư

14. dark_knight_141002

dark_knight_141002 Thành viên

Mình đã thử mà vẫn ko được bạn ạ ! vẫn đòi wifi

15. macarongnnt

macarongnnt Thành viên

bạn ơi cho mình hỏi này cái , hicccc , mình search cái dòng capabilities mà sao nó báo không thấy vậy bạn , máy mình đả JB rồi hiccc. Thanks bạn nhe.... ;)

---------- Post added at 09:28 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

thấy rồi =))

16. doan_svhouse

doan_svhouse Thành viên

mình ngại cài ifile trên iphone vì thấy phần mền đó cũng nặng. mình có thể dùng máy tính truy cập vào đường dẫn của iphone và đổi vẫn ok chứ, có phải sét quyền 777 hay 775 gì đó ko bạn

17. lch_5011

lch_5011 Thành viên

Cài My3G cydia la nhanh nhất

18. hieupham8x

hieupham8x Thành viên

Bác chủ topic ơi!
    3Gvenice chứ không phải là 3Gevenice.
    Facetime máy mình đã chạy trên 3G rồi. Máy mình là iPhone 4 GSM Lock AT&T, iOS 5.0.1, SIM ghép Gevey Pro.

Tham khảo:
    http://www.ijailbreak.com/how-to/how-to-enable-facetime-on-3g/
    http://cydiahelp.com/ios-5-includes...re-heres-how-to-enable-it-jailbreak-required/

dung.nguyentony666 thích nội dung này.
  19. TuanUK

TuanUK Thành viên

Mình tham khảo từ nguồn này nè bạn
    http://www.limera1n.cc/2012/01/how-to-enable-facetime-over-3g-on.html

20. TuanUK

TuanUK Thành viên

Mình đã sửa,thanks ông bạn. Sorry vì test chưa kỹ :)