[Hướng dẫn][Kikat] Cài đặt Android 4.4 Kitkat CM11 cho Defy/Defy+

cefcsy263
18/12/2013 4:48Phản hồi: 2
_Các phần mềm cần thiết mình post ở link này:
https://www.dropbox.com/s/rkb40xrc4acs934/CM11.rar
Down xong ae giải nén ra nhé

_Rom thì anh em lấy trực tiếp ở link gốc này, chọn phiên bản ngày mới nhất cài nhé:
http://defy.bytekiste.de/cm11-nightly-defy /
Trong link đó, nếu bạn nào đang ở CM10 thì down thêm update recovery sau đó vào recovery update recovery sau đó cài rom là đc ngay, nếu không thì làm theo cách mình trình bày bên dưới đối với các máy đang ở tất cả các phiên bản khác.

Lưu ý, cách này chỉ áp dụng để update lên CM11, ko áp dụng được đối với các bạn muốn update lên CM10, CM10 thì đơn giản hơn nhiều. Cách mình hướng dẫn là update từ bất kỳ bản rom nào lên CM11, kể cả rom gốc hay CM7,9,10 để lên 11. Các bạn chú ý nhé.

Các bước thực hiện sau khi copy tất cả các file cần thiết vào thẻ nhớ SD:
1. _Cài Framaroot sau đó install SU máy, khởi động lại để có root.
2. _Cài SndInitDefy sau đó bật chế độ USB debug (Gỡ lỗi USB).
_Mở SndInitDefy nhấn Install 2ndinit BootMenu. Hộp thoại SU hiện lên thì nhấn OK (Đồng ý) đợi 1 chút báo thành công là ok.
_Khởi động lại điện thoại, nhấn nút volume - liên tục để vào recovery boot tùy biến.
3. _Sau khi vào được recovery chỉnh nút volume+- để lên xuống chọn mục Recovery (để chọn ấn nút power nguồn)=> Custom Recovery=> Chọn Install zip, tìm file defy_twrp_recovery_2.6.3.0 trong thẻ nhớ của bạn và cài đặt. Sau khi cài đặt lại thì khởi động lại và tiếp tục nhấn nút volume - liên tục để vào recovery boot. Nhưng sau khi vào bạn chỉ thấy biểu tượng hình android !. Đừng lo, nhấn phím bất kỳ trong hàng 4 phím cảm ứng bên dưới là nó sẽ hiện lên nhé.
4. _Wipe 2 dòng trong mục. khởi động lại, vào reovery boot, chọn install zip=>tìm file update-recovery rồi cài đặt nhé. sau đó khởi động lại và vào recovery boot tiếp, từ giờ ta cài đặt bình thường.
5. _Chọn recovery=>> custom rom=> wipe data, cache, davik cache
_Sau đó chọn install zip, chọn file rom đã tải về và cài đặt
6. _Chọn install zip, Chọn file Gapp rồi cài đặt
7. _Wipe cache, davik cache rồi khởi động lại.

Vậy là xong, chúc anh em thành công!
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đang ở rom 2.3.4 fixed thì có lên được cm11 ko?
và nếu muốn chuyển sang miui thì có khó ko?
bác hd rất chi tiết em đã thữ và brick

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019