Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bro ơi cho mình hỏi chút ,mình làm cả 2 cách shift + restore như bình thường cũng như dùng iREB 4.0.x 4.1 4.2.1 RC3.zip để Shift + restore nhưng đều bị lỗi 3194 , bro có thể chỉ cho mình bây giờ phải làm như thế nào ko?
http://www.mediafire.com/?ja9deawk5336wuf
Bạn down file host này về cop đè lên file host cũ của của máy, nhưng nhớ lưu lại host cũ của máy nhé.
Cảm ơn bạn rất nhiều
Sorry, mình dung MAC Đang chay Lion,
Bạn giúp mình lần nửa đuọc ko?
@character_boy: cho mình hỏi restore bị lỗi 1630 là sao
boylx
CAO CẤP
12 năm
một topic rất hot cho những ACE nào muốn thử nghiệm iOS5
Cảnh báo cho những ACE nào iphone 3Gs Lock newboot mà muốn ham hố lên OS5:banghead:
hãy đọc kỷ hướng dẩn trước khi sữ dụng iOS5,ko thui lên hỏi làm chủ thớt mệt ah nghe
thanks bạn chủ topic đã chia sẽ cho ACE tinhte
chờ đợi là hạnh phúc
:showoff:
skyriu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt có hay lên Y!M hok mình add nick có gì hỏi cho dễ 😁
Bác chủ thớt cho hỏi dùng grevey sim liệu có nâng được lên ios 5 ko nhỉ?
Được bác ạ, bác qua đọc bài này nhé: [Hướng Dẫn] Nâng cấp iOS 5, Unlock bằng SIM Ghép dành cho iPhone4 lock

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 08:24 PM ----------

1. Kiểm tra lại itunes.
2. Đưa iphone về DFU.
3. Dùng file host gốc này: http://www.mediafire.com/?ja9deawk5336wuf

Nếu vẫn không được thì bác cứ bình tĩnh và làm đi làm lại nhiều lần nhé.

Khuyên: Nên đưa bằng được ip về chế độ DFU để shift + restore. (khi đưa về DFU thì màn hình ip tối thui nhé)

Chúc bác thành công.

---------- Post added at 08:32 PM ---------- Previous post was at 08:30 PM ----------

Chào bác.
Bác có thể cho em biết là bác update lên iOS5 bằng cách nào không ạ!?
Nếu bác update trực tiếp trên itunes thì bác thay cách đó bằng cách down firmware em cung cấp ở trang 1 rồi làm theo hướng dẫn bác nhé.
Chúc bác thành công.
mình đưa ip về đc DFU rồi mà vẫn bị báo lỗi như thế ,còn file host thì mình down của bạn về và paste đè lên file host cũ nhưng mà máy tính yêu cầu phải có quyền admin mới đc save đè lên ,giờ mình phải làm thế nào ,bạn chỉ dùm mình cái
Hờ hờ, chóng mặt quá, hum qua update trực típ trên itune, chờ 2h điên cuồng
từ 2g đến 4g sáng. Cúi cùng dính dỗi 3194

Tại báo Dantri chỉ update trực típ trên itune nên em mần theo kiểu đó.

Để fia nai mần lại theo kiểu chủ thớt chỉ coi sao. Thiệt là mệt quá mà
Cầu cho cách 1 xong, khỏi đưa về DFU, thấy nhìu bước quá e choáng!

muh cho em hỏi thăm là nếu làm theo cách chủ thớt, thì buộc phải restore máy đúng k ạ? em chưa bao giờ restore cả nên gà lém
mình làm đúng theo như bạn hướng dẫn nhưng sau khi đưa về DFU xong nó hiện ra dòng thông báo này "The connected device doesn't support untethered options"
ko next được nữa mà chỉ có thể back về hoặc cancel thôi vậy xử lý thế nào bây giờ hả bạn
máy mình old boot

Nếu chạy lại tool JB thì nó hiện 1 dòng chữ gì ấy mình ko biết dịch rồi 1 lúc là nó chạy như là đang JB, nhưng cuối cùng vào iphone thì cydia vẫn màu trắng @@ mặc dù đã làm 2 lần như bạn nói
bác chủ thớt cho mình hỏi thêm chút ,mình đã update đc fw với jb đc và đã cài đc installous ,tuy nhiên khi mình cài game với app qua ifunbox thì vào installous để install game ra thì toàn bị thoát ra ngoài,bác chủ có cách nào khắc phục dc ko? thx bác chủ thớt nhiều nhé 😃
Mình cũng bị tương tự, nhưng nếu mình dùng appstorevn hoặc down lại từ appstore của apple thì sẽ hết. Cái này chắc tại do data trên nền os cũ không tương thích trên nền mới (mình đoán thế thôi nhé). Một số apps thì không. Tuy nhiên chỉ cần làm theo như trên thì apps sẽ vào được bình thường.
Mình cũng thử nhiều apps và thấy apps tương thích đến hơn 90%.
Chúc bác thành công
Lỗi của mình là ko install đc game trong phần download của installous đó bác ,nếu dùng appstorevn thì là down trực tiếp từ ip ,ko dung đc ifunbox để chuyển từ pc vào ip rồi đúng ko bác?đc mình cũng dùng của appstorevn thì down game về và chạy đc.
foavnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi, em thực hiện đến bước vào DFU rồi, phần mềm jb chạy được 1 lúc thì tự nhiên nó thoát luôn. :| mần sao giờ?
la_palm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi là e dùng iPhone 4 bản world đã/đang jailbreak bây giờ muốn lên iOS 5 thì tiến hành thế nào?
Cám ơn.
Bạn đưa về DFU rồi làm theo hướng dẫn mình đã post ở trang 1.
Trích dẫn lại: Down firmware 5.0 tại địa chỉ này: http://appldnld.apple.com/iPhone4/041-8358.20111012.FFc34/iPhone3,1_5.0_9A334_Restore.ipsw. Sau đó đưa máy về trạng thái DFU, tiếp đến chỉ việc shift + restore trên itunes là xong.
Nếu muốn jailbreak thì làm theo hướng dẫn.
Chúc bác thành công.

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:14 PM ----------

Mình hiểu lầm ý bác, sorry nha. Đúng là không cài apps từ install0us thật. Tuy nhiên nếu ifunbox của bác không dùng để install file .ipa có sẵn thì bác có thể dùng Iphone PC Suite nhé. Click chọn phần apps rồi đến file .ipa cần cài, sẽ cài được bình thường. Tuy nhiên yêu cầu máy phải jailbreak. Mình nói thế chắc bác hiểu. Nếu không hiểu mình sẽ hướng dẫn cụ thể hơn bằng hình ảnh.
Chúc bác thành công

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

đến bước thứ 3 thì bạn giữ nút home thêm 1 lúc nữa cho chắc nhé.
zippydl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ơi, mình làm tới đoạn "Please wait while your build is being identified - Exploiting with limera1n" thì nó báo lỗi thế này " redsn0w.exe has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. " Có cách nào sửa lỗi đó không bạn, giúp mình vơí !
Để trực tiếp file redsn0w .rar không extract nó rồi bác chạy lại thử 1 lần xem.
Chúc bác thành công.
zippydl
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vào bằng winrar rồi chạy redsn0w nó cũng bị vậy luôn. ( lúc đầu tưởng do chương trình diệt virus Avira nó chặn, nhưng mình tắt rồi vẫn bị). Mà đến đoạn 15 giây giữ phím home thì trên màn hình tới giây 8 thì nó không đếm ngược giây nữa mà nó chạy vài dòng chữ, mình vẫn tiếp tục giữ đúng 15 giây luôn mà cũng nó vẫn báo vậy. Chán quá. Chắc ko JB được rồi. Mà có thể do máy tính ko nhỉ? nếu đem qua máy tính khác chạy ko biết được không?
Bác làm chính xác lại các bước vài lần thử xem sao. Nếu không được mang qua máy tính khác làm thử như bác nghĩ.
Chắc chắn mày mò thế nào cũng được thôi. Cố lên vọc sĩ.
Chúc bác thành công.
zippydl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã JB được rồi, nhưng ở đoạn giữ phím home 15 giây mình giữ khoảng gần cả phút luôn mới được á, mình đã tham khảo thêm ở các forum khác và thấy ở đoạn cuối thì giữ phím home đến khi xuất hiện chữ "rebooting" thì mới thả tay ra (tới gần cả phút luôn), quả đúng vậy mới được! A e nào bị giống mình thì thử làm theo cách trên nhé.
foavnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em tới xong bước 7, nó chạy chạy trên màn hình pc được 1 đoạn (uploading ...) thì out luôn :| chẳng còn hiện tượng gì nữa. Chả hỉu sao.
làm lại. again and again .... Đảm bảo là được :eek:
foavnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
:-S ...để em thử lại, làm mấy lần rồi đó.
Bác ơi mình ko có sim AT&T để active thì làm sao? máy mình 3gs bb 06.15

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019