Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình cảm thấy xài iOS 5 này hao pin quá, các bác lên rồi có thấy vậy không? lúc trước chưa lên mình cũng mở 3g liên tục mà ít nhất 1 ngày mới hết pin hoặc hơn chút chút, còn bây giờ cỡ 3 tiếng 4 tiếng là hết pin, mà máy thì không thể tắt được cứ thế là phải sạc miếc. mong sao có bản untethered
phuctran26
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi Baseband cao nhất h` vẫn là 4.10.01 hả mấy bros ?!
Bạn dùng iphone pc suite nhé.
Cài đặt ip pc suite -> cắm máy vào PC để ip pc suite nhận máy -> Click vào phần app -> Nhìn list dài phía bên tay trái chọn cydia sources -> sau đó tìm phần mềm muốn cài đặt.
Nếu có câu hỏi gì nhớ qoute để mình giải đáp.

---------- Post added at 12:41 AM ---------- Previous post was at 12:38 AM ----------

Bác kiểm tra lại phần cài đặt kĩ lại xem nhé, nếu chắc, bác hạ firmware xem có bị mất không!? Nếu bị mất thì loa của bác có vấn đề rồi.
Mình đã cài trên nhiều ip4 nhưng chưa gặp lỗi này.
Chúc máy bác bình an.

---------- Post added at 12:46 AM ---------- Previous post was at 12:41 AM ----------

Mình cũng đau đầu về vấn đề restore lại bằng ifunbox đây, đúng là đã chép đầy đủ vào mà nó chẳng hiện ra. Bực mình xoá đi lun, giờ muốn vọc để tìm cách khắc phục cũng chẳng có cái để làm.
Mà bác thử tạm disable cái icloud đi xem. :|

---------- Post added at 12:48 AM ---------- Previous post was at 12:46 AM ----------

Tắt bớt notification và location services đi bác, mấy cái đó tốn 3g và pin. Chỉ bật cái nào thật cần thiết thôi
Của bạn đấy, nhưng chỉ là bản 1.2.3 thôi

doyen2001
ĐẠI BÀNG
12 năm
công nhận, jb ông này hay bị lỗi thật, cùng làm trên 1 máy, có con đc, con không được, nhưng mình gặp trường hợp như thế này, 1 chú jb bình thường, đã có cydia rồi, mình thử khởi động lại thì iphone vẫn lên, nhưng khi vào cydia thì lại bị văng ra,reboot lại thì lại dùng được.
bác chủ thớt ơi, up lại cái ảnh cho mọi người xem với, nó bị lỗi ko load nữa rồi kìa 😔
Mình vừa kiểm tra xong, ảnh vẫn bình thường mà :eek:
các bác cho em hỏi:
có Jailbreak ios 5 chưa ạ
e đang dùng ip4 world của Viettel FW 4.3.3, nếu up lên ios 5 thì sau này muốn up về lại Fw 4.3.3 thì có được không ạ
Thanks

P/S: mà máy e thì load cái FW của ip4 CDMA hay GSM vậy (e gà nên chả bít cái gì cả, mong các bác chỉ dẫn)
1. Đầu tiên bác vào cydia trên máy của bác kiểm tra xem có lưu shsh của 4.3.3 không đã:

Như hình trên xuất hiện 4.1, 4.3.3 và 4.3.5 tức là đã lưu shsh của iOS phiên bản tương ứng đồng nghĩa với việc bác có thể restore về firmware đó bất cứ lúc nào (kể cả đã lên iOS5). Nếu không có thì không về các phiên bản firmware đó được.

2. Đã có tool jailbreak cho iOS5 tuy nhiên mới là tool tethered tức là mỗi lần reboot hoặc hết pin thì khi bật máy lên máy sẽ bị treo táo và cần dùng công cụ redsn0w để thoát treo táo (thủ thuật này không làm mất dữ liệu).

3. Máy world (quốc tế) thì bác download cái bản GSM nhé.

Chúc bác vui.

---------- Post added at 05:03 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

Anh em nào bị lỗi khi cài app trên appstorevn thì vô đây để thêm thông tin nhé.

[Appstorevn + Appsync iOS5]Khắc phục lỗi invalid khi cài apps cr*cked
Thanks bác
e đã save shsh rồi, mới hwa cũng tự restore máy do lỗi xung đột giữa mquickdo + sbseting 5.2.1
e hay dùng cạn pin nên chắc chờ 1 time nữa lên 5 vậy,
Tiện đây bác cho e hỏi: e muốn quay về dùng cái Sbseting 3.3.1 có được ko bác (hiện tại e ko dám cài Sbseting 5.2.1 nữa 😔( sợ bị xung đột apps như hôm qua thì lại mất công restore máy
Thanks bác
Extras chứ không phải Extract bác chủ oi! Hai cái nghĩa khác nhau một trời một vực.
Cái xung đột này mình không rõ lắm, vừa lên cydia thì trong cái mquickdo nó còn bảo Thêm Toggle trong sbsetting khi vào chương trình.. Vậy thì sao lại xung đột được nhỉ!?
Cái này chắc phải pro khác trả lời rồi, vì mình chỉ dùng sbsetting thôi. :eek:

---------- Post added at 05:17 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

Chết, em bị chứng vịt nhộn ! Thank bác. Đã biết tiếng bác đã lâu giờ mới có dịp được bác vào thăm :eek:
mrcantona
TÍCH CỰC
12 năm
Sao em update như anh hướng dẫn nhưng đến bước seclect ipsw thì nó lại nói là this IPSW is not supported by this version of reds0w ạ.e phải làm sao ạ?
thanks a nhiều
Máy bạn là ip4 lock phải không!?
mrcantona
TÍCH CỰC
12 năm
Dạ ko.của e là ipad 2 3g
mrcantona
TÍCH CỰC
12 năm
con ipad 2 3g của e đã up lên iOS 5 rồi nhưng mà đến phần jb thì e ko jb được ạ. E mới dùng ipad a chỉ e với nhé.
Thanks a
Mình đã hướng dẫn ở trang 1 rồi mà, đọc và làm theo nhé
Chưa dám nâng cấp nhưng xin cảm ơn chủ thớt rất nhiệt tình và chu đáo!
Giờ bản Jailbreak IOS 5 đã ổn định chưa bro? hôm nọ lỡ up lên IOS 5, up luôn BB. Xuống ko được.
Ah, mình xài bản Lock. Bro giúp mình với nhé. Thanks.
sao tai Redsn0w 0.9.9b4: Phiên bản cho Windown khong duoc

---------- Post added at 12:50 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

huong dan minh tai Redsn0w 0.9.9b4: Phiên bản cho Windown voi may ban
Bác ơi cho em hỏi với ạ,em dùng Ipod touch gen4,đã up lên iOs 5.
Em làm theo đúng như bác chỉ thì nó ra được Cydia bị trắng,xong e tiếp tục làm tiếp theo bác chỉ thì đến đoạn giữ 15s nó chỉ đếm ngược khoàng 4s xuống 9s rồi bắt đầu cái exploting... chạy được vài giây thì tự dưng tắt ngóm luôn. lúc sau em bật máy lên thì cydia vẫn trắng và không vào được. em đã thử khoảng 3 lần nhưng đều bị thế. Các bác giúp em với ạ.
Em cảm ơn
tieu con iphone 4 minh roi minh cap len fw5.0 lam theo huong dan vay ma may khong len nguon bi rung lien tuc co ai biet tri benh nay khong chi dum cam on
cho minh hoi minh vua nang cap iphone 4 len 5.0 sao may khong len ma no cu rung lien tuc ai biet chi minh voi
jailbreak vẫn chưa được ổn định lắm. Up lên BB rồi không down xuống được đâu. Nếu đã nâng thì bác đọc kĩ lại mấy phần chú ý ở trang đầu đó.

---------- Post added at 01:28 AM ---------- Previous post was at 01:27 AM ----------

Bạn làm trên winxp phải không!?

---------- Post added at 01:28 AM ---------- Previous post was at 01:28 AM ----------

Bác restore lại firmware nhé.
hehe vừa up lên IOS 5 và jb xong, công việc còn lại là đi kiếm game về băm thôi cảm ơn ae.
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
núp lùm thôi
cho mình hỏi tí máy mình 3gs bootrom cũ khi jb xong khơi dộng lại cũng phải dùng re đễ boot lại vậy bạn
Mình chưa làm với bootroom cũ vì không có máy để thử nhưng bạn cứ thử làm xem, đã là untethered thì lo gì.
Chúc thành công nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019