Hướng dẫn mở khóa màn hình Android khi quên mật khẩu

dragonsea
15/9/2012 7:59Phản hồi: 28
Thật may khi Android được Google tích hợp sẵn tính năng lấy lại mật khẩu khi quên.

do máy mình bị nên mò thủ xem thế nào. và đã thành công, hôm nay share lên đây.

và cách làm là:

1. Khi đang ở màn hình khóa, sau 6 lần nhập mật khẩu sai thì bạn sẽ thấy tùy chọn ”quên mật khẩu/....”.

2. Bấm vào đó bạn sẽ đến phần nhập email và mật khẩu (email mà bạn dùng để đăng kí tài khoản trên thiết bị Android lúc đầu).
Tất nhiên là khi không nhớ mật khẩu của tài khoản Google thì đành chịu (chỉ còn cách là uprom, ...).

Sau khi nhập đúng email và mật khẩu, nó cho phép mình tạo lại mật khẩu mới.
và tận hưởng lại các cuộc gọi, SMS, onl,.....

Đã thành công trên Nexus của mình.!
do lúc tò mò nên quên chụp hình lại, k biết lấy hình nào trong lúc này, nên bài viết hơi xấu.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jinyong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới bị lỗi như thế nhưng đăng nhập bằng email và mật khẩu nó báo sai hoài, đã bấm từ từ và chắc chắn bấm đúng nhưng vẫn ko vào được.

Nghe nói phải kết nối wifi hoặc 3g mà lúc đó làm sao để mở mới quan trọng chứ 😔
@jinyong mình cũng giống bạn...giờ làm sao đây?
bạn thử lại xem coi chừng kiều gõ telex vni.
jinyong
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko có lỗi telex vni gì đâu, mình bấm hoài nó hiện lên từng chữ rõ ràng mà.
Nhưng vẫn ko đăng nhập vào được
jinyong
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào CMW giống như up Rom ấy, bạn chọn wipe data/factory reset và wipe cache restart lại là xong
Lưu ý là làm vậy đt bạn sẽ mất hết dữ liệu, mình chỉ biết cách này thôi
@jinyong xac ong noi co wa ko dzay ? cach nay thieu gi nguoi biet
ban hay reset lai la ok : ban bam nut nguon + home+volum(+) roi ban tim den dong co chu reset chon va chon yes la ok
phan mem uprom may tinh trung quoc la gi vay cac bac
@nonameno2009 nham rui ban oi o day chi co dt thui may tinh thi wa chuyen muc khac nha
anhvu1702
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bạn ơi cho mình hỏi sao mình flash rom lại rồi mà vẫn không được vậy! còn cách nào khác nữa ko mấy pro!
@anhvu1702 bạn up rom có lẽ wen6 reset máy trước khi up.
may ban bi sao ma phai flas lai rom ?
may minh cung bi khoa nhu vay nhung lucminh moi mua minh dang ky tai khoan google nhung gio minh quen email mat tiu. gio cac ban con cach nao nua khong giup minh voi
minh bi khoa hom qua gio ma minh quen email google mat may ban oi. ai biet giup minh voi
bác mới trên rừng xuống :v
neu ko dc ban co the sai phan mem pc suite cho androd vao trong khoang thoi gian may giay do ban co the tim den phan khoi phuc cai dat goc de khoi phuc la ok
vuuylong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi bị khóa máy, vẫn nhớ tài khoản gmail (vẫn đăng nhập được trên máy tính khi vào Google play) nhưng không thể mở khóa được trên điện thoại. Vậy là sao ta?
vậy ban5 có đăng nhập mail đó trên thiết bị của bạn chưa ?
CÚIVSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn mình dùng s3 cũng quên mật khẩu, mà nhập sai rất nhiều lần vẫn không có xuất hiện thông báo quên mật khẩu nhập email là sao nhỉ? máy đang dùng android 4.1.2?
chưa test được vì chưa lần nào gặp
làm thủ phát đi 😃
@dragonsea thôi ko dám 😁
@lvlvlvlv4 có gì đâu mà không dám. bác vẫn nhớ pass và tiến hành thử nghiệm mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019