[Hướng dẫn] Move data của games qua thẻ nhớ ngoài cho S4

Dr.Love
6/5/2013 0:3Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần mềm hay nhưng được có 3 game trong khi đó thẻ sd còn trống nhiều quá
Với giá 2 usd thì cũng rẻ thôi nhưng không có tài khoản chplay để mua. Hix.
Có bạn nào biết hướng dẫn cụ thể cách đăng kí tài khloản để mua phần mềm hoặc game
Bản quyền trên chplay hướng dẫn cụ thể với và có thể dungf thẻ ngân hàng nào ở việt nam
Có thể đăng kí được thank
Mình đã làm được rồi, thanks chủ Topic. Cái này giống giống shortcut bên Windows, bên Windows mình có thể dùng lệnh mklink để ánh xạ 1 folder nào đó qua 1 chỗ khác.
alibabahp
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào có TK mua giúp mình cái FolderMount cái.Mình chuyển khoản trả tiền luôn thanks...
@alibabahp Cũng có nhu cầu như bạn mà không có tài khoản để mua chán ghe
sao mình Root rồi,cài mãi làm đúng hết thao tác của bạn hướng dẫn nhưng vẫn ko đc hix
alibabahp
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào có TK thì mua hộ anh em cái.Mình chuyển khoản trả tiền trc luôn.
Phiên bản miễn phí của FolderMount chỉ cho phép add chuyển data của 03 game thôi. Muốn add hơn 3 game và thêm nhiều chức năng khác bạn phải mua bản premium. Ở post 1 bác pond1597 đã chia sẻ file TB backup bản premium nhưng mình không tìm ra cách nào để khi restore sang máy khác thành premium đc. Cho nên có mua phiên bản premium nhưng ko biết cách chia sẻ cái licensed đó cho các bạn đc. Nhiều bạn nhờ mua nhưng cũng chẳng biết mua thế nào vì nó check qua tài khoản Google nên nếu muốn phải share luôn một tài khoản google play đã mua nó cho các bạn tất nhiên liên kết với nó là tài khoản thẻ ngân hàng rất rắc rối.
Nhưng mình đã tìm ra một cách để share cho các bạn bản FolderMount free thôi nhưng khi restore ra đã add sẵn 10 games rồi. Như vậy là cũng thỏa mãn mục đích của chúng ta rồi đúng ko nào. Các bước như sau:

1. Ví dụ với game Asphalt 7 v1.0.5. Sau khi bạn đã cài đặt và chơi thành công trên bộ nhớ trong. Đường dẫn của folder data game Asphalt 7 ở bộ nhớ trong là Folder source
/storage/emulated/o/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM
Bạn tạo một folder data của game đó trên thẻ nhớ theo đường dẫn tương ứng là Folder destination
/storage/extSdCard/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM
Sau đó move toàn bộ data ở Folder sources sang hết Folder destination.

2. Bạn tải file FolderMount_10games_TB.zip về giải nén ra và chép 3 files trong đó vào thư mục TitaniumBackup trên thẻ nhớ bạn. Đường dẫn là /storage/extSdCard/TitaniumBackup. Sau đó vào Titanium Backup nhấn Menu > Refresh apps list để cập nhật lại apps.
Ở tab Backup/Restore kéo xuống dưới cuối cùng mục FolderMount v1.7.2 chọn Restore xong chọn cả App+Data luôn nhé.

3. Mở FolderMount lên SuperSu hỏi thì cho phép chạy nhé. Mình đã add sẵn 10 từ Game 1 -> Game 10 cho các bạn edit.
- Bạn nhấn vào Game 1 chọn biểu tượng hình cái viết để edit nó. Mục Game 1 thì sửa thành Asphalt 7.
- Mục Source nhấn vào chọn Up và dẫn đến Folder source ở bộ nhớ trong đã có sẵn
/storage/emulated/o/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM
- Rồi nhấn dấu check Ok góc trên bên phải lưu lại.
Mục Destination nhấn chọn Up và dẫn đến Folder destination ở thẻ nhớ đã làm ở bước trên
/storage/extSdCard/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM
- Rồi nhấn dấu check Ok góc trên bên phải lưu lại.
Sau đó nhấn vào hình cái kim tiêm bên cạnh game Asphalt 7 cho nó chuyển thành màu xanh.
Sau đó vào game để kiểm tra. Nếu đc thì các game khác làm tương tự nhé. Khi đã chỉnh sửa hết các game thì nhớ vào Titanium backup lại nhé.
Có ai add đc cả 10 game thành công report cho mình cái nhé. 😃
@alibabahp Đó là do mình dùng bản premium rồi add sẵn vào 10 games sau đó chia sẻ file TB cho anh em restore thôi. Nhưng khi ae em restore thì trên máy ae nó vẫn chỉ là bản free thôi chứ đâu phải bản premium đâu mà đòi add thêm vào. Tuy nhiên nó lại có sẵn 10 games và tuy free nhưng phần mềm không cấm mình edit những game đang có sẵn.
alibabahp
TÍCH CỰC
11 năm
@Dr.Love Thì đúng mà nó vẫn free.Thế mới nhờ bác hảo tâm add thêm cho anh em tầm 30 hoặc 50 games cài cho nó đã đỡ phải đắn đo.Bác up hộ file backup có nhiều games hơn nhé.!10 cái bác cho mình dùng hết rồi.Hix mới đầu tư con 64Gb g còn trống nhiều quá.
@alibabahp Cứ post tên lên thì sẽ có người hảo tâm mà. Mình thì chỉ thích mỗi gameloft thôi chọ cái nào data lớn nhất , chơi thì chả tới đâu, chả bằng ai, Cốt yếu là xem đồ họa và chip máy nó xử lý có tốt không thôi. Chơi mà đeo kính già vô nheo mắt mò mẫm thì vất vả lắm .hehehe
@pond1597 Vãi cụ quá.
Có ai chế tay cầm xbox cho con s4 thì hay quá 😁
octieu1988
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao chơi mc4 màn hình nóng kinh khủng vậy nhỉ. Chuyển data ok rồi. Mount cũng ok. Nhưng chơi dc khoảng 5 phút thì màn hình nóng quá phải out gấp. Có au biết là do gì ko. Thẻ nhớ hay do rom or kernel???

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
đã làm theo DR.Love từng chi tiết ko sai bước nào hết,A7 vào tới loading là văng ra zzzzzzzzz
@groupkth - Bạn đã chơi A7 thành công trên bộ nhớ trong trước khi thực hiện chuyển chưa ?
- Bạn đã add chuyển thành công và đã bật biểu tượng hình cây kim tiêm trong FolderMount cho thành màu xanh trước khi vào game chưa ?
@Dr.Love mình làm y chang hd của bạn,vào game chơi xong out ra,xong tạo folder mới rồi move file data qua,xong rồi thao tác kim tim màu xanh,rồi vào game,nhưng vào loading là văng ra
@groupkth - Bạn đang bật kim tiêm màu xanh đúng không? Bạn vào đường dẫn xem thư mục /storage/emulated/o/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM có file trong đó ko, dung lượng bao nhiêu ?
- Bạn ấn vào kim tiêm để nó chuyển thành màu trắng xong vào xem
/storage/emulated/o/Android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM có file trong đó ko, dung lượng bao nhiêu ?
- Game bạn chuyển là game thứ mấy trong bản FolderMount free đó vậy ? Bạn add như post 1 có thành công không ?
cho e hỏi tí , e xài thử link2sd khi bấm chuyển vào thẻ nhớ thì nó báo thế này đây , ai giải thích tí dùm e
Mình làm y chang luôn mà,đầu tiên là mình chơi game sao đó là out game,rồi cài titan rồi chép vào như cậu hướng dẫn,xong qua thẻ nhớ tạo folder mới rồi tạo 1 folder com.gameloft.android.ANMP.GloftA7HM để vào,rồi vào FolderMount edit cái GAME 1 sửa đường dẫn 1 thành bộ nhớ trong - đường dẫn 2 vào thẻ mới move data qua
@groupkth Hix thì bạn cứ làm theo rồi trả lời 3 câu hỏi trên của mình xem.
Giá như đừng mua sớm giờ thì có của free xài gùi. Nói chơi chứ đáng đòng tiền lắm. TỪ hồi cài nó giờ mình không lo thiếu dung lượng chỉ lo hem đủ tiền mua game thôi.
Vip09
TÍCH CỰC
11 năm
hahahah cuối cùng ròi em cũng đưa được NFS và M4 vào con 64GB của em...cám ơn bác Dr,Love và bac Pond,....bây giờ đi làm,chiều về mua vài chục đồng Game bỏ vào 😃 i love it
@Vip09 Bác này đam mê mà ...lười quá. Ngồi sục xào, lùng sục kiếm game rồi chép game vô máy và chờ đợi hồi hộp mất thời gian mới là cái thú vui ..tao nhã bác ơi. Chưa kể có game tải data hàng giờ háo hức chép vô thì nhảy ra cái đùng do không đúng chip hay lộn data hihihi tui gặp hoài. người nhện mà tui quăng data của iron man vô bật lên cứ đòi wifi tức điên cả người xem tới lui rút cuộc khám phá ra "bí mật" là lộn chuồng.:eek:
Tuyệt vời không còn lời nào để tả nữa
Cảm ơn bạn Dr.Love rất nhiều vì đã chia sẻ cho anh em
Nếu có thể bạn all thêm nhiều game hơn nữa thì quá tốt
Changelog:

v1.7.6 (5/28/2013)
  • Added Slovenian (Thanks YumanSLO) and updated Slovak
  • Updated green pin icons (better quality)
  • S4 users were getting a patch dialog suggestion twice when first starting the app. Fix to appear only once
  • Better algorithm to detect extSdCard path on some devices
  • Fix folder size calculator for some S4 users
  • Quicker response when navigating in the file explorer while folder sizes are calculated
  • New smaller, dynamically linked, better tuned busybox binary
Download here
alibabahp
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn chưa thấy có ai hảo tâm tạo cho anh em 30games để restore nhỉ?😔
@alibabahp Tự down về cài chứ ai mà up cho nổi đại ka
alibabahp
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhsangmobile File restore bằng tita có 30 games vì mình ko có tài khoản premium chứ ko phải data của 30 games.
@alibabahp Dùng lucky patcher chắc dc hỉ
Đối với gameloft thì có thể dùng GL to Sd (root) , chuyển qua cái rẹt , chỉ có lỗi với MC4 nhưng dev đã chỉ dẫn lun cách fix 😁

Nếu mà gặp lỗi thì vào thư mục data của Foldermount xóa data trong đó xong rồi làm theo các bước chỉ dẫn của chú DrLove.

Hiện tại tớ chỉ cài các game nhẹ, còn game nặng , data khủng thì chỉ cài có 1, chơi xong xóa lun 😁
minh xai sky a850l minh da la thu cach cua ban, nhug that bun la dât da chyen wa het ma game thi bao la ko co data de chay, ban con cach nao nua ko minh da thu lun
DirectoryBind ma cung dc chi 1 game 600m thui hien con may game tren 1g ko chuyen dc.mong ban jup minh voi
@tanhlinh2512 Up lên frimware I9500ODDBMEA nhé, allow move app/game to sd card rồi
có phaie app này chỉ dùng cho galaxy hay android 4.2 ko,em dùng trên Lg optimus Ex mục destination nó toàn tự chọn là sd card(bộ nhớ trong) mà ko phải extenal_scard 😔
Có cách nào down game nó tự vào thẻ nhớ ngoài ko các bác ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019