Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Move data của games qua thẻ nhớ ngoài cho S4

Dr.Love
6/5/2013 0:3Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyển sang thẻ nhớ chơi bị lag lag. có ai bị giống mình không. chơi Asphalt nó cứ chậm chậm sao ấy. 😔
mình đang dùng thẻ toshiba 32gb.
@lnjshaldy mình cx thế,load lâu kinh khủng do phải qua cầu nối truq gian
10 games thì wa tốt nhưng mà thẻ con trống nhiều wa chủ thớt jup nhiều game hon dc hog minh sẽ hậu ta bang card dt thanks chủ thớt nhiều do mình ko co tk để mua ứng dung dc nen dah hi vọng vào chu thớt nhiều lam
"Ai xin thì sẽ được, ai tìm thì sẽ gặp, ai gõ cửa thì sẽ mở cho" ;)
- Bạn tải file sau về:
- Giải nén được một file com.devasque.fmount-20130618-143957.TiBkp thì chép nó vào sdcard (nhớ đường dẫn để tí nữa import nhé)
- Mở Titanium Backup lên, nhấn Menu (nút cảm ứng trái) > Import backup (TiBkp) ..., dẫn đến file com.devasque.fmount-20130618-143957.TiBkp đã chép vào sdcard ở trên. Có một hộp thoại nhảy ra hỏi thì chọn App+Data.
- Chúc bạn vui !
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love ảnh ở page 1 die hết rồi bạn ơi 😔
với cả khi ấn dấu + phía bên phải nó hiện 1 hộp thoại bắt mua bản khác bạn ạ :(, của nó có sẵn 50 cái games rồi nhưng mình kích vào nó chả hiện ra gì cả :(, phải làm thế nào để cài games đây ? mà mình chỉ mới ơown cái bản restore qua titan backup thôi có được không, hay phải cả bản cài .apk nữa ?
skip9x
TÍCH CỰC
11 năm
@Dr.Love sao cung chi co the chuyen 3app thoi la sao bac
cam on ban nhieu nha.
Ko can caj đâu do backup thi mat hết nhug cái da cài chỉ cần nhớ nhug thu muc ma luc truoc chuyển game wa thẻ rui làm y như vậy cho có đường dẫn vào bộ nhớ ảo la dc mình da làm dc 50 game cua chu thớt rui cam on chủ thớt nhiều
AI GIUP MINH TIM DUONG DAN NAY TRONG DT BANG CAH NAO var/mobile/Applications/Real Boxing , overwrite
GIUP MINH VOI.................
BAC NAO GIUP MINH TIM DUONG DAN NAY TRONG DT BANG CAH NAO var/mobile/Applications/Real Boxing , overwrite
GIUP MINH VOI.................HEPL
Đúng cái đang cần nhưng dc có 3 games tiếc quá ko dc nhiều hơn nhỉ
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ bản mới nhất free được 50 games cơ mà bác 😁

Vẫn ko dc bạn ơi.nó kêu phải mua nè.đả làm đúng hướng dẫn.bên trong có 50 game xóa hết game đi làm lại nó kêu bắt mua bản khác
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bchungtinh18 bạn thử xóa bản cũ đi trước xem, rồi làm y như hướng dẫn ở trên mình quote ấy, mình làm như thế ngon lành mà nhỉ ?
bạn root máy cài titan backup chưa ?
Tại lúc đầu cài bản 2.0 xong xài titatum add cái kia vào nó ko chiu.chưa thử xóa hết đi làm lại 😃
Update ngày 24/06/2013:
FolderMount v2.0.9 Premium bản mới nhất.
Code:
http://www.mediafire.com/download/efozw2nnewsaa9b/FolderMount_2.0.9_Premium.zip

Các bác test dùm xem bản patched cài đặt này đã báo đc premium trong Settings chưa ?
Các bác cho e hỏi cái FolderMount này có cần root máy ko?
@ngthequynh Bạn không chịu đọc qua topic gì cả:
http://www.tinhte.vn/dienthoai/threads/huong-dan-move-data-cua-games-qua-the-nho-ngoai-cho-s4.2092809/
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi sao trước mình vẫn move được data theo cách này mà giờ mới up lại rom, làm lại mà lúc move nó hiện unknown error nhỉ ?, có cách nào fix không bác ?
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa xóa file đi rồi cài lại mà vẫn không được, lần này lúc tick dấu check ở bước cuối nó cũng chả hiện ra cái cửa sổ hỏi xác nhận không mà nó hiện luôn cái kim màu xanh và vẫn chả move data gì cả 😔
liệu có phải do apps này không tương thích với bản rom không nhỉ ?, mình đang dùng wanam 1.5
huykid1206
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chán vãi, nhiều bạn bên Tinhte vẫn không biết "Qoute đức" là gì sao.
Cái bài dài thòng lòng vậy mà vẫn Qoute nguyên bài rồi bình luận 1-2 dòng
Nếu mình muốn unroot để update qua OTA thì nên làm sao để k bị mất dữ liệu hả mọi người? Trong folder mount của mình đang có 3 games
@onozoto Bạn backup FolderMount lại bằng Titanium Backup rồi restore lại là được thôi.

Sent from my S4
Ngon
Dùng sony Z sài bản 50gáme ngon lành
Mới sài 14 game,còn 36 cái nữa ko biết cài gì nữa :p
Thẻ 64Gb đã quá 😁
kienhs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn chỉ được 3 games thôi các bác ạ. Bác nào làm thành công có thể hướng dẫn chi tiết copy 50 games ko? Cám ơn các bác trước nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019