Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Move data của games qua thẻ nhớ ngoài cho S4

Dr.Love
6/5/2013 0:3Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không thể tắt cây kim xanh đi, toàn báo cannot unmount while operation....
dù đã làm đủ mọi cách nhưng ko unpair đc, ai giúp em với.
nace0209
ĐẠI BÀNG
10 năm
4.2.2 có dùng đc ko vậy các bạn
skip9x
TÍCH CỰC
10 năm
Lên appstore.vn tải pb mới về mà dùng thích chuyển game nào thỳ chỉ cần cilk vô kg cần nhập đừng dẫn data như xưa nữa

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk 4
Bạn @Dr.Love cho mình hỏi chut. Mình cài asphalt8 từ chplay. Về move data theo hd của bạn nhưng sao game nó chỉ cho chơi offline còn khi bật wifi lên là ko chơi dc hả bạn. Hx
thẻ của mình test là 2 mb/s dùng cách này có ảnh hưởng đến tốc độ game ko
Các bác cho mình hỏi, mình đã tạo gắn kết mà cái game plant vs Zombies 2 sao chỉ có data thôi ko co obb. Và mình gắn kết mục data qua thẻ nhớ thành công và đã gắn kim xang luôn nhưng mình kiểm tra thì sao vẫn còn thấy data của game còn nằm trong bộ nhớ máy. Và bên thẻ nhớ trong mục Android/data cũng có file data luôn. Vậy là vẫn còn file data trong máy đâu có giải phóng gì đâu. Vậy mình xoá file data trong máy thì game chơi dc ko ah
@PoyDongThap_1993 Cái trong bộ nhớ máy là ảo thôi nhé bạn, để đánh lừa hệ thống, hệ thống vẫn nghĩ data nằm trong bộ nhớ máy, máy mình đây ứng dụng là 14gb (bộ nhớ trong máy có 5gb thôi) mà vẫn báo trống 2gb, bạn yên tâm nhé
@red_demon Ok tks mình đã hiểu. Nhưng sao máy mình bị lỗi ko đủ dung lượng ko cài game dc nữa. Mà bộ nhớ trong còn trống rất nhiều. Dùng link2sd chuyển hết mà vẫn bị
Ok
@PoyDongThap_1993 Mình dùng foldermount chả bao h bị, đảm bảo, còn link2sd, nói v cho bạn hiểu, nó chỉ chuyển game, k chuyển data, ví dụ fifa 14 file apk tầm vài chục mb, còn data 1.4 gb, thì foldermount chuyển cái 1.4gb đó qua thẻ nhớ, còn link2sd chỉ chuyển được cái vài chục mb qua thẻ nhớ, đó là sự khác nhau giữa 2 ctrinh, 1 cái chỉ chuyển app, 1 cái chỉ chuyển data
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
@red_demon Link2sd Plus có chuyển data nha bác! Tiếc là máy em cài rom bị j rồi nên ..... k dc chưa thử.

Như hình trên các bác cho hỏi làm sao để chuyển cái du liệu trong bộ nhớ điện thoại vào thẻ nhớ ngoài Sd. Link2sd thì chuyển dc File Apk, Lib, Dalvik-Cache. Data trên thẻ nhớ máy (Sdcard0) thì mình dùng Fordermount chuyển vào thẻ nhớ ngoài. Vậy còn cái dữ liệu trên bộ nhớ điện thoại thì làm sao chuyển.
Cài nhiều game nhưng mỗi game một ít dung lượng như vậy cũng sẽ Full bộ nhớ thôi. Các bác chỉ dum mình, tks
blue294
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cài alphalt8 chơi trên máy ok rồi. Sau khi làm hết các bước vào game thì nó lại bắt down 1.3G data nữa. Cho mình hỏi cách khắc phục tình trạng này ạ
metqua8426
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blue294 bạn làm theo hướng dẫn cuối cùng ah, tích cái ghim màu trắng cho nó chuyển sang màu xanh là chơi được ah
w.greamor
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình làm xong hết r, chuyển vào thẻ nhớ hết r, bật ghim xanh r mà khi vào trò chơi nó bắt down lại là sao? ai giúp với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019