[Hướng Dẫn] Mua Apps và In Apps trên iTune Store (Gems, diamond, crytals, magic stone.. )

nhomt
12/1/2014 7:11Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mệt mỏi với vụ này quá. Công sức tải app mới kiếm đc 3000 đổi được 10$.
Mà nạp gem cả buổi tối cho game C.O.C không đc. Nhập đúng 2 câu hỏi bảo mật rồi. Giờ nó cứ hiện ra Account setting hoài. Đổi từ NY sang CA rồi mà cũng ko đc. Nãn.
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cuối cùng cũng mua gem được , mà không biết lý do tại sao. Haiz

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
Update #1:
Mình không support những trường hợp sau đây:
  • Dùng máy đã JB. (Nó phát sinh những lỗi chỉ có Chúa mới hiểu).
  • Dùng Visa add vào account iTune. (visa VN mà add vào thì lỗi là chuyện thường ngày ở huyện).

Vậy nên nếu bạn là 1 trong 2 trường hợp này thì đừng PM hay phone hỏi nhé.
tiendat82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái vpn của mình hết hạn rồi. Bạn có key ko cho mình xin với !
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
Mình ko dùng VPN bạn ơi ...
Lỗi của mình thế này thì làm sao bi giờ. Các bạn giúp mình với
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
@vutuan_88 Cái game bạn đang chơi đc down = Apple ID khác.
Bạn phải xóa đi rồi down lại = Account Apple mà bạn sẽ dùng để mua Token nhé. Hãy chắc chắn là bạn đã link TK Top11 vào Facebook.

Bạn có thể đọc kỹ lại hướng dẫn mua đồ in-app ở topic.
Update mới nhật tại: http://vietcoin.com/huong-dan-mua-in-apps-apple
djc_eminent
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cho mình hỏi.mình đã mua app bản quyền bằng acc của mình.nhưng mình muốn redeem code app đó cho người khác được không.
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
@djc_eminent 1. Nếu bạn dùng visa thì bạn có thể gửi tặng app cho người khác bằng hình thức gift apps.
2. Nếu người trong nhà thì cho họ mượn account của bạn rồi vào phần purchased mà down về dùng, khỏi cần mua lại lần thứ 2 cho tốn tiền.
djc_eminent
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhomt Mình không dùng visa.nhưng gift app đó là free hay tốn tiền tk của mình.
Bạn ơi ! Mình ấn mua gói 10$ mà quên tắt locallAPStore , xog nó báo mua k thành công , nhưng tài khoản mình vẫn bị trừ tiền thì phải làm thế nào
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
@trkon9x http://vietcoin.com/huong-dan-xu-ly-loi-mat-tien-inapp-apple <-- Xem hướng dẫn khắc phục tại đây nhé bạn.

mình mua gem bằng gìt card bước cuối cùng nó hiện ra cái này rồi phải làm sao day @@
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
@Quách Minh Nhựt Do tài khoản không đủ tiền, chắc do địa chỉ của bạn bị tính thuế, bạn đổi địa chỉ bang Mỹ nào miễn thuế ấy, ví dụ: VA, CA
bạn cho mình hỏi, mình có 1 accUS 10$
nhưng lúc mới chơi COC thì lại là accVN
Vậy, nếu mình xoá COC trên máy, và dơnload lại ( bằng gamecenter US)
thì mình sẽ mua đc gems trong đó
và trò COC ccả mình phải chơi lại từ đầu hay lđược chơi tiếo tục??
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
@teobum Chơi tiếp nhé bạn, miễn bạn đã linked vào game center rồi thì thoải mái.
hic muộn quá mình củng ko rành ko đổi dc 10$ đổi dc 5$ xài lẻng cẻng cung gan hit r @@!
nhomt
TÍCH CỰC
10 năm
lên cho bác nào cần .........
Cho em hỏi mình có tài khoản ngân hàng quốc tế thì có thể mua app bằng cách khác không?
nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@nscientia Add thẻ vào account mà mua, nhưng nên mua apps thôi. Mua in app lỗi ghê lắm ^^
@nhomt Có cách nào khác nếu không mua bằng thẻ không ạ?
nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@nscientia Có 2 cách.
1. Dùng visa, hay lỗi khi mua in app.
2. Dùng Gift Card hệ USA, nó là dạng trả trước nên Apple check security ít hơn, mua mượt hơn.
[/IMG]
ADM giúp em soạn một mail để gửi cho Apple fix lỗi này với chờ 6 ngày mà vẫn ko mua được chán quá đi mất
nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@langtumotmat Lỗi này của bạn thường Apple ko bao giờ giải quyết hoặc reply account NEW. Trừ VIP nó mới thèm respond thôi, chỉ là hệ thống bảo mật của apple nó thấy account của bạn khả nghi "bị hack" Với lại các trường hợp mua = master / vis bên mình ko support, quá nhiều limit mà Apple dành cho Vis / mas nên mua ko được là chuyện thường ngày ở huyện.
Sao bạn ko thử dùng Gift Card hệ USA? Gift Card nó là dạng trả trước nên mua rất thoải mái.

Xem hướng dẫn dùng gift US tại: http://vietcoin.com/huong-dan-mua-in-apps-apple
Buy $500 từ VIP 1 tới VIP 11 luôn 😁 :D
zootycoonvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
ĐÁnh dấu.
alihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Bác chủ cho hỏi mình quên câu hỏi bí mật, làm theo hướng dẫn trên trang đầu sau khi đánh sai câu hỏi bí mật vài lần thì nó ko hiện ra chỗ nào để đánh email cho nó gửi lại cả mà chỉ bắt gọi điện thôi, Giờ làm sao để nó gửi email bác nhỉ?
nhomt
TÍCH CỰC
9 năm
@alihieu Chủ yếu account của bạn có email cứu hộ chưa ấy? 😔 .. Nếu có rồi thì đã xác nhận lúc reg nick chưa? Chưa thì phải gọi điện thôi bạn chứ nếu có email cứu hộ thì đánh sai pass vài lần nó hiện chỗ gửi link reset về mail cứu hộ ngay.

----------------------
Update hướng dẫn cho bạn nào mới dùng iOS:
http://www.vietcoin.com/cach-doi-mat-khau-cau-hi-bi-mat-thong-tin-tai-khoan-itune-apple-id-reset-pass
http://www.vietcoin.com/cach-su-dung-hieu-qua-apple-id-icloud-itune-id-tai-khoan-itune-game-center
Bác chủ thớt ơi! E có 10$ lấy từ FreeMyapp, muốn mua Gem trong game Royal revolt 2 mà không được. Khi nhấn vào mua thì nó bắt tạo thẻ Visa gì đấy? Bác giúp e với.
Cloudz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho mình hỏi, lỗi của mình như sau:
- Account Store VN
- Download bằng Store VN
- Credit card
- Game có hỗ trợ login riêng, Facebook
- Location service: Off
- Regional format: United States

Khi mua item trong game thì gặp lỗi "Your purchase could not be compled".
Account VN ko thể mua đc item trong game, bắt buộc phải là account US hay sao?

Mình thử switch account sang US rồi vào mua lại nhưng nó báo game mình đã download từ store VN và ko cho mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019